Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em Led 5W các bác .....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
    cái chủ đề led c/s này e cũng rất thích k biết cái này dùng nguồn áp dòng chuẩn là bao nhiêu nhỉ độ chênh lệch áp là bao nhiêu là còn dùng đc các bác nhỉ
    e cũng định mua con 1w và 3w để lắp vào xe đạp chơi mà chỉ sợ tèo e định dùng pin của mấy cái đèn pin và pin điện thoại đấu //
    các bác xem hộ e với nha
    thank
    LED mua hỏi người bán, ko nhìn ké cái hộp nhựa đựng nó có ghi thông số đó, còn bình thường thì 1w 3v-3.5v dòng max 300ma, 3w thì 3.2v là vừa dòng max 700ma, còn tùy thuộc vào led phải hàng xịn hay ko, nên cũng hên xui, cứ tăng dòng lên rùi thấy vừa là đựoc
    CK6C -HUI

Comment

mình có file này nói về led siêu sáng đây mọi người tham khảo nhé:
      Free File Hosting & Video Downloads, Free File Sharing, Online Friends Network - Ziddu
      nếu có g sai xot thì chỉ ra mọi người cung biết.

Comment

linh kiện khác ở 17HT thì em ko dám bàn chứ LED HI power thì dẹp cho nhanh toàn đồ khựa lởm.
        Cố gồng lên tí mua loại của CREE XML T6 hoặc SSC P7 dùng cho lành.

Comment

Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết
          linh kiện khác ở 17HT thì em ko dám bàn chứ LED HI power thì dẹp cho nhanh toàn đồ khựa lởm.
          Cố gồng lên tí mua loại của CREE XML T6 hoặc SSC P7 dùng cho lành.
          chuẩn men, lên chút tầm 200k là có con XPG R5 tầm 5W rùi, sài phà phà sáng đều chứ ko như mấy con xenon, cao nữa thì 300k cho con XML T6 10w nhá sáng lè lưỡi
          CK6C -HUI

Comment

Đang dùng 1 con 5W Hàn thuyên, dùng thay đèn học, lv. Nói chung được, đỡ tốn điện hơn đèn compact

Comment

Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
              chuẩn men, lên chút tầm 200k là có con XPG R5 tầm 5W rùi, sài phà phà sáng đều chứ ko như mấy con xenon, cao nữa thì 300k cho con XML T6 10w nhá sáng lè lưỡi
              Không biết các bác có dc tên linh kiện ở đâu nhỉ? hay nhìn trên vỏ hộp. Coi chừng lầm chết luôn.
              Vừa rồi tui đi TQ, vào khu chuyên LED của nó, dc biết như sau: LED có vài loại thông dụng: LED dzom, LED 3mil, 3.8mil, 4.5mil. Giá thành khác nhau nhiều.
              VD led 4.5mil = 2*giá của 3.8mil. 4.5mil là kích thước của điểm sáng, nhìn vào con LED sẽ thấy nó to hơn mấy loại kia nhiều.
              Kích thước to, thì cùng 1 công suất điện sẽ có độ sáng nhiều hơn, tui đã mua mấy loại khác nhau về thử hết rồi. Tuy nhiên vẫn chưa làm bài toán so sánh giá cả và độ sáng xem tỉ lệ thế nào.
              Về mạch: LED cs nên xài nguồn dòng, có thể nâng hay hạ áp đều được. Tui đã thử nghiệm thành công các nguồn giá rẻ này. Các bác có thể tham khảo sơ đồ trên mạng (vì sắp mở CH kinh doanh LED, nguồn này chỉ dể support cho KH mua LED nên không share rộng rãi, heheee).
              Các bác muốn làm đèn bàn học, có thể dùng LED 1W hay 3W, chỉ cần gắn vào 4 pin sạc 1.2V là xài okie, tui đã đo thử, LED 3W xài rất sướng, đang dùng làm đèn PIN đi ban đêm đây, hehee.
              Còn về nhãn hiệu, thị trường thích tên gì thì bọn bán sẽ in tên đó lên, bản chất có vài loại LED thôi. Các bác nhập trược tiếp từ cty của nó mới đáng tin được.
              Vài KN chia sẽ.
              EDA Engineer - Design on Demand
              Email:
              Web:

Comment

Nguyên văn bởi bocapchua Xem bài viết
                Không biết các bác có dc tên linh kiện ở đâu nhỉ? hay nhìn trên vỏ hộp. Coi chừng lầm chết luôn.
                Vừa rồi tui đi TQ, vào khu chuyên LED của nó, dc biết như sau: LED có vài loại thông dụng: LED dzom, LED 3mil, 3.8mil, 4.5mil. Giá thành khác nhau nhiều.
                VD led 4.5mil = 2*giá của 3.8mil. 4.5mil là kích thước của điểm sáng, nhìn vào con LED sẽ thấy nó to hơn mấy loại kia nhiều.
                Kích thước to, thì cùng 1 công suất điện sẽ có độ sáng nhiều hơn, tui đã mua mấy loại khác nhau về thử hết rồi. Tuy nhiên vẫn chưa làm bài toán so sánh giá cả và độ sáng xem tỉ lệ thế nào.
                Về mạch: LED cs nên xài nguồn dòng, có thể nâng hay hạ áp đều được. Tui đã thử nghiệm thành công các nguồn giá rẻ này. Các bác có thể tham khảo sơ đồ trên mạng (vì sắp mở CH kinh doanh LED, nguồn này chỉ dể support cho KH mua LED nên không share rộng rãi, heheee).
                Các bác muốn làm đèn bàn học, có thể dùng LED 1W hay 3W, chỉ cần gắn vào 4 pin sạc 1.2V là xài okie, tui đã đo thử, LED 3W xài rất sướng, đang dùng làm đèn PIN đi ban đêm đây, hehee.
                Còn về nhãn hiệu, thị trường thích tên gì thì bọn bán sẽ in tên đó lên, bản chất có vài loại LED thôi. Các bác nhập trược tiếp từ cty của nó mới đáng tin được.
                Vài KN chia sẽ.
                bạn muốn mua led Cree ko nhầm thì có thể lên trang web Cool Gadgets at the Right Price - Worldwide Free Shipping - DealExtreme mà ship dìa,còn ở tp thì có mấy anh chị uy tín, hàng đàng hoàng, vì họ cũng ship dìa rùi bán lẻ thôi,có cả máy đo nếu bác nào muốn test, nhìn nhân con led là bít thôi, trừ khi cùng 1 dòng như XPE như P4 vs Q5 thì phải dùng máy đo, hoạt nhìn độ sáng, chỉ có mấy dòng cree mới ghi tên lên led thôi. Nói chung tiền nào của đó, cree thì khỏi bàn về chất lượng rùi,nếu muốn hàng ngon thì ship
                CK6C -HUI

Comment

Nguyên văn bởi bocapchua Xem bài viết
                  Vài KN chia sẽ.
                  em chưa thấy LED Cree với cả P7 giả bác ạ..
                  còn loại Luxeon thì ko dám bàn.
                  Em mua P7 mà nó quăng cho có mỗi con led và cái Baseplate thôi .
                  kiểu như vầy

Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
                  làm cái thẻ visa có 100k, mua bét nhè tội gi đưa cho ai.
                  con R5 có 5,4 đô.
                  thêm cái Driver là hòa tiền đâu tư cho thẻ,( tính chênh lệch cho bọn bán ấy)
                  Attached Files
                  Last edited by m4a1kabin; 29-12-2011, 19:49.

Comment

Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết
                    em chưa thấy LED Cree với cả P7 giả bác ạ..
                    còn loại Luxeon thì ko dám bàn.
                    Em mua P7 mà nó quăng cho có mỗi con led và cái Baseplate thôi .
                    kiểu như vầy

làm cái thẻ visa có 100k, mua bét nhè tội gi đưa cho ai.
                    con R5 có 5,4 đô.
                    thêm cái Driver là hòa tiền đâu tư cho thẻ,( tính chênh lệch cho bọn bán ấy)
                    đâu phải ai cũng rảnh mà làm thẻ rùi mua đặt hàng chờ ship dìa đâu bác, mà cũng rối rắm lắm chứ đâu ít, thôi thà bỏ cao chút mà mua liền sài ngay cho rùi hihi. Vẫn hoan nghênh làm theo cách của bác
                    CK6C -HUI

Comment

nếu con P7 như hình các pác mà 5W thì đẹp quá rồi, và nếu 10W chỉ có gần 300k là xài ngon.
                      Giá cả không đắt hơn hàng TQ nhiều.
                      Mà quên nữa, khi nói đến TQ là nói đến thị trường lớn có thể mua dc giá rẻ, chứ hàng TQ không có nghĩa là TQ sản xuất. Trừ khi mua phải hàng giả (cái này do kinh nghiệm mua hàng thôi, cứ đòi giá rẻ thì tụi nó đem hàng dzom bán là phải rồi.
                      Gởi các bác xem em nhờ người độ đèn từ mấy cái LED đem của TQ zia.
                      con này là 10W, dùng acquy 6V, xài ngon lành, khoảng 6h
                      Click image for larger version

Name:	IMG_0241.JPG
Views:	1
Size:	133.1 KB
ID:	1354786

Name:	IMG_0242.JPG
Size:	168.4 KB
ID:	1354787
                      Em này 3W, xài 4 pin sạc 1.2V hàng xịn, cũng khá lâu, ko có điện trở gì hết.

Name:	IMG_0244.JPG
Size:	167.4 KB
ID:	1354788
                      EDA Engineer - Design on Demand
                      Email:
                      Web:

Comment

Mua cái LED 5W này ở đau các bác nhỉ?
                        Attached Files

Comment