Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch đuổi muỗi?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Không biết mua cái tweeter ở đâu nhỉ? Mình ra hàng thấy mấy cái loa treebe toàn loại có tần số đáp ứng từ 1Khz đến 20Khz thôi.

Comment

Bạn mua loa gốm loại càng nhỏ tần số càng cao. Bạn cũng có thể lấy loa trong máy vi tính đời mới (nhỏ như cái buzzer). Tín hiệu của máy đuổi muỗi phát ra cao hơn 20kHz nhưng những loa này có thể phát được.
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Chị Lan Hương ơi ..... chị chỉ giúp em.......em mới vào nghề !!!!
        Cái T1 và cái T2 là mình phải tự chế hả?
        Liệu bên ngoài họ có bán hem !!! nếu có, chị cho em cái tên của 2 cái tụ đó đi, chớ sợ ra hok biết đường hỏi rồi họ hok bán !!!
        với cái tên của moniac nữa !!! cho em 1 cái tên để dễ mua !!!
        Cảm ơn chị em, em đang cần gấp !!! vốn đầu em cũng hok tin vào mấy cái vụ này lắm !!! nhưng nghe chị giải thik hết sức thuyết phục...........em thử làm coi ra sao !!!! thanks chị nhìu nhìu !!!

Comment

chị Lan Hương ơi! Thời gian này em rãnh rõi nên thử làm mấy cái mạch chơi cho vui nhưng sao khó quá chị ơi! máyanh chị pót mạch lên ghi tên mấy con linh kiện gi mà sao em ra ngoài Nhật Tảo hỏi chẳng ai biết cả! Nào là loa 5w Tweeter, c2331, moniac 30Dv10r, T1,T2. Chị làm ơn nói cụ thể tên của tụi nó ra giúp em với.

Comment

mấy con đó ở trên cái mạch đuổi muỗi của ông xã chị đó. nói cụ thể tên ngoài thị trường của nó giùm em nghe chị! cảm ơn chị trước nhe! nhiều nhiều luôn!

Comment

chị Lan Huong than?chi cho em hỏi cái tụ o hình đầu tiên có đơn vị la mega fa ra hả?em tim mua ko được?hay no là micro fara.nhung em thay no chir ghi hử MF thui?

Comment

hik chị Lan Hương ơi chị đâu òi !!!! các pác pro ơi có ai giúp tớ hem !!!!

Comment

mach duoi con trung

Chao cac bac. co bac nao co mach duoi con trung khong cho em voi. Nha dao nay nhieu muoi qua!! thank cac bac truoc nhé.

Comment

Nguyên văn bởi asuquada Xem bài viết
                    chị Lan Hương ơi! Thời gian này em rãnh rõi nên thử làm mấy cái mạch chơi cho vui nhưng sao khó quá chị ơi! máyanh chị pót mạch lên ghi tên mấy con linh kiện gi mà sao em ra ngoài Nhật Tảo hỏi chẳng ai biết cả! Nào là loa 5w Tweeter, c2331, moniac 30Dv10r, T1,T2. Chị làm ơn nói cụ thể tên của tụi nó ra giúp em với.
                    Nguyên văn bởi aloneman Xem bài viết
                    chị Lan Huong than?chi cho em hỏi cái tụ o hình đầu tiên có đơn vị la mega fa ra hả?em tim mua ko được?hay no là micro fara.nhung em thay no chir ghi hử MF thui?
                    Nguyên văn bởi kubom10x Xem bài viết
                    hik chị Lan Hương ơi chị đâu òi !!!! các pác pro ơi có ai giúp tớ hem !!!!
                    1/. Loa tweeter là loa treble màng cứng (thường màng nhựa hay màng nhựa tráng kim loại) có thể phát âm tần số từ 10 KHz đến 30 KHz.

2/. C2335 hay C2331 hay 13003 là như nhau, đều là transistor chạy switching điện áp cao (Vceo = 400 --> 500V).

3/. Monic dùng thay bằng diac DB30 cũng được. Nó giống y như một diod "muỗi" nhưng có màu xanh lam sáng thay vì màu đỏ gạch tôm.

4/. Tụ ghi uF hay MF đều là micro Farad. Tụ Mega Farad chắc phải to cỡ ... chiếc xe tải hay bằng cái khách sạn lận đó và nhân loại chưa thể chế tạo.

5/. T1 và T2 là biến áp xung. Tất cả có hướng dẫn kỹ rồi mà.

Thân ái.

Lan Hương.

Comment

Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
                      Hi hi. KHKT trong trường hợp này mình chưa thấy tác dụng. Lúc trước củng dùng cái soft đuổi muổi, tưởng rằng yên chí học hành, ai ngờ nó vẩn cứ xơi. Bực mình lấy cái loa dí sát nó mà nó vẩn trơ trơ.
                      Trời!!!! Tại bác không chịu xem cái bảng tòn ten trên cổ nó.
                      Tôi điếc câm. Xin đừng làm ồn. Cám ơn
                      Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Mà lị.

Comment

xài vợt muổi củng cóa tác dụng thể dục nhỉ ) để thử ráp cái mạch này xem hi vọng ráp chạy đc (mới vào nghề)

Comment

Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết

Nếu nguyên nhân của "quay cuồng" lả do tần số phát ra thì hơn 25 KHz của cái máy này thấm thía gì so với sóng VHF, UHF của cái đài phát ti vi thân thuộc nhỉ. Chuối thật.

Lan Hương.

Làm sao bạn có thể so sánh sóng Điện từ va sóng cơ học đc....Haizzz

Comment

Nguyên văn bởi Pluto19 Xem bài viết
                            Làm sao bạn có thể so sánh sóng Điện từ va sóng cơ học đc....Haizzz
                            ... quay cuồng vì tần số máy phát ra ... dinhchithanh
                            Câu hỏi của người ta là tần số chứ có phân biệt là cơ học hay điện từ gì đâu ? Mọi lập luận là phải dựa vào câu hỏi của người ta, so sánh là so thế nào khi nó không có trong vấn đề mà dinhchithanh đặt ra ?

Chán.

Comment

Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
                              theo http://www.cafesangtao.info/portal/f...?TID=1236&PN=1

Mạch khá đơn giản, linh kiện dễ tìm, dễ ráp và dễ chạy. Công suất khoảng 5 W, tạo siêu âm khoảng 45 dB, đủ để mọi "chị" muỗi và chuột bọ hết hồn mà xa lánh với bán kính tác dụng đến trên 30 m. (Tần số là 23,33 KHz - 27,33 KHz (liên tục thay đổi chống "lờn thuốc" -LH).

Lan Hương xin đưa bài của ông "xã" lên để các bạn tham khảo.

Lan Hương.
                              Có ai lam mạch nầy chạy được không vậy?sao mình ráp xong nó có tiếng rít nhẹ,Cuộn T1 mình lấy từ trong đèn tiết kiệm của Hòa Thái,chỉ bỏ bớt vòng cho đúng thôi,mình lấy 2 cuộn vào cực B là 2 cuộn cùng chiều còn cuộn kia thì nghịch mà sao vẩn có tiếng rít.Chị LH có bán máy nầy ko,chia cho 1 cái để xài coi.Muỗi nhiều quá

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
                                tốt nhất vệ sinh môi trường, phun thuốc diệt muỗi, nuôi cá diệt bọ gậy ( cung quăng loăng quăng), phát quang bụi rậm, dùng hương muỗi, ngủ màn thì OK ngay, có cả KEM ĐUỔI MUỖI bôi ở chân tay.........muốn bôi ở chỗ nào tùy ý
                                SIÊU ÂM hại lém. đuổi được muỗi chắc cái TAI chú............nói chung hại sức khỏe
                                DIỆT CHUỘT thì đặt bẫy, NUÔI MÈO, đừng dùng bả
                                Đến SÂN BAY NỘI BÀI nó còn phải thuê VUA DIỆT CHUỘT
                                nếu có cái máy đó nó đã mua rồi

Ngoài học điện tử ra còn phải học cả SINH THÁI
                                phá vỡ nó chết ngay
                                CON nào cũng có mặt lợi mặt hại
                                Tôi đồng ý với ý kiến này của bác.
                                Cái mạch đó ít nhiều cũng sẽ có ảnh hưởng ko tốt tới con người và môi trường xung quanh cho dù gần như là không đáng kể. Tích tiểu thành đại.
                                Cũng như nói rằng 1 ngày nếu hút dưới 5 điếu thuốc lá thì cũng chẳng ảnh hưởng gì mấy tới sức khỏe. Vậy chúng ta cứ việc hút thoải mái đi, mienx là đừng quá 5 điếu thuôc / ngày là được??????
                                Mọi người cứ thử đi!!!!!!!!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

svdientu Tìm hiểu thêm về svdientu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X