Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển Robot từ xa bằng máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình ra tr rồi, đề tài này kết thúc dc 2nam rồi
    tom and jery !!!!!!!

Comment

• Anh toinhoem1001 thân mến!tình cờ đọc được đề tài này của a,em thấy rất vui sướng và lạc quan.Em hiện là sinh viên đại học năm cuối ,cùng là dân kỹ thuật,từ nhỏ em đã mơ ước có thể tạo ra sản phẩm robot hữu ích ,nhưng vì kiến thức lẫn kinh nghiệm còn hạn chế nên em chưa thể thực hiện được,e có ý tưởng là làm một con robot đơn gian có thể đi lại tự do,có một màn hình giao tiếp+ camera+bộ loa và được điều khiển hoàn toàn bằng máy tính qua internet,nó có thể được ứng dụng để thay thế con người tới các lớp học nghe giảng.Mong anh chỉ bảo giúp e

Comment

• anh có thể chia sẻ tai lieuaj cho em được không ak. email của em. levantuanpm@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi FXR Xem bài viết
          mình sử dụng DRF7020 của pnlap truyền ok. ở tần số 9600 b/s
          Hi,

bạn đặt tốc độ baud cho MCU<->RF và RF<->RF như thế nào vậy? Mình cũng truyền "được" với module này...nhưng data có khi đúng, có khi mất ký tự.. MCU mình truyền string, vdu: 123.45

Thanks!
          Hope this help!

Comment

• Đã fixed! MCU <->RF : 9600bps, RF<->RF : 19200bps, khoảng cách truyền ... 2km! .......cái jack cắm ko chắc...rút kinh nghiệm 3 cái vụ truyền data này dây nhựa làm tốt trước, ko debug mệt nghỉ..
            Hope this help!

Comment

• Mình đã làm được robot điều khiển từ xa bằng RF rồi. Nhưng vấn đề truyền dữ liệu video từ camera gắn trên robot về PC thì chưa làm dc và cũng ko biết dùng camera như thế nào? Ai đã làm dc rồi thì tư vấn mình với. Thank

Comment

• ko ai giup minh het vay?

Comment

• anh ơi! cho em hỏi, "điều khiển robot khoảng cách 300m" của a. vậy anh sử dụng con chip nào để thu phát sóng RF zậy a?

Comment

• anh ơi! bộ thu phát RF mà điều khiển >= 50m, a dùng con j để điều khiển ấy ạ? con PT2262 với PT2272 điều khiển có xa được không hả a?

Comment

• Sau 5 năm mình đăng nhập và xem lại đề tài của mình...hihi. Giờ thì chắc chẳng còn nhớ nổi gì nữa rồi...
                      Nuôi con trẻ tại :
                      Culi Manager tại :

Comment

• em đang làm đề tài điều khiển robot từ xa,em mua con rf 2264 8 nút nhấn để nối với vđk 89v51,nhưng nguồn cấp cho con 2264 là 12v,trong khi vđk chỉ 5v,các anh chỉ em làm sao nối với ạ, (em tạo giao diện rs232,thay vì nhấn nút ở mạch phát thì em dùng bàn phím)

Comment

• Nguyên văn bởi ngokimtien Xem bài viết
                          em đang làm đề tài điều khiển robot từ xa,em mua con rf 2264 8 nút nhấn để nối với vđk 89v51,nhưng nguồn cấp cho con 2264 là 12v,trong khi vđk chỉ 5v,các anh chỉ em làm sao nối với ạ, (em tạo giao diện rs232,thay vì nhấn nút ở mạch phát thì em dùng bàn phím)
                          Lâu lắm rồi ko quay lại luồng này, cũng ra tr dc mấy năm rồi. Cái này bạn có thể thông qua con cách ly.
                          tom and jery !!!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

toinhoem1001 Tìm hiểu thêm về toinhoem1001

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X