Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển Robot từ xa bằng máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ai có bít các tài liệu về wireless không chỉ em trang wed với hoặc ai có share cho em kái, em đang định làm về đề tài điều khiển robot dùng wireless nhưng chưa có tí tài liệu nào về nó cả

Comment

chào em.Đối với wireless thì bạn chỉ cần nó hỗ trợ giao tiếp loại nào thôi vd uart,spi...
      khi đó bạn chỉ cần biết về cách giao tiếp các chuẩn trên trên vi điều khiển thôi ko cần qua tâm gì nữa đâu.Còn camera thì minh cũng ko cần phải viết phần mềm gì vì chỉ cấp nguồn cho nó là ok.Như vậy thì bạn chỉ cần học cách giao tiếp vdk thôi là đủ và giao tiếp giữa pc và vdk

Comment

@huuhoang: anh có thể nói kĩ hơn về wireless với VDK được không ạ,còn giao tiếp với VDK hoặc PC với VDK em làm được. vd em muốn giao tiếp wireless qua cổng usart thì làm thế nào hả anh. em sài vi điều khiển AVR viết trên codevision bằng C, anh có thể lấy vd giúp em kái được không

Comment

uhm thế này nhé bạn không cần biết 2 cái wireless nó nhận biết và hoạt động như thế nào vì nó là do nhà sản xuất thiết kế bạn chỉ cần biết giao tiếp uart thôi.Bạn thiết kế module wireless cho phù hợp với phần cứng của mình trên pc tốt nhất là chuyển qua giao tiếp usb trên vdk avr đã hỗ trợ sẵn rùi trên đó có 2 trên Tx và Rx bạn chỉ cần cắm vào đó là okie

Comment

tìm hiểu rf có thể giúp ích nhiều trong việc điều khiển từ xa các thiết bị điện trong nhà. lí thú lắm đó
            Attached Files
            Nuôi con trẻ tại :
            Culi Manager tại :

Comment

cai nay hay qua,

Comment

anh toinhoem1001 ở trong Hồ Chí Minh hay ở đâu vậy, nếu đc anh có thể send vài tấm hình con robot đo cho moi nguoi xem không? em chưa biết VB nhưng lập trình PIC thi biet, lieu co tham gia dc không

Comment

anh có thể chỉ em chỗ mua các phụ tùng làm robot o? các thứ như vỏ và bánh xe của nó thì em có thể vào xưởng của trường làm đc, em có 1 access point thừa o sài, o biết có làm dc không. Nhưng con PT2272 em tim ở chợ Nhật Tảo chưa ra.bản mach in hôm bữa anh gửi lên thì em nhìn vẫn chưa biết gắn linh kiện vào như thế nào. Về kinh phí thì em có đủ để làm, nếu đc em rất muốn gặp trực tiếp anh để có thể hoàn tất con này

Comment

sao khong ai tham gia nua vay

Comment

khọng ai tham gia nua sao

Comment

webcam gửi nhận tín hiệu hình ảnh như thế nào, làm sao mà chỉ dùng con IC cùi pt2272 và pt2262 ma gửi hình ảnh được

Comment

webcam người ta đã tích hợp hết rồi bạn ơi, tự nó phát vô tuyến luôn thường thì có 1 bộ thu cho ra ngõ AV(không biết làm sao đưa vào PC). còn chuyện điều khiển robot chạy tới lui qua lại là chuyện nhỏ thôi mà. Dân tự động thì có khó j đâu.

Comment

webcam chỉ là bộ thu nhận dữ liệu đầu vào,cũng chẳng qua là một loại cảm biến về hình ảnh. làm gì có tích hợp thứ gì trong đó. nó cũng không có chức năng xử lí hình ảnh được. muốn xem được hình ảnh phải có card xử lí ảnh( card màn hình pc) hoặc đầu thu dvr. trong dó nó có tích hợp card lan trong đó. muốn máy tính từ xa theo dõi được ta phải nat port qua modem adsl . thế là từ xa ta có thể quan sát thoải mái mọi thứ rồi
                            Attached Files
                            Nuôi con trẻ tại :
                            Culi Manager tại :

Comment

robocon đã là trò chơi của quá khứ. Dạo này chẳng còn trường bk nào nhiệt tình tham gia nữa vì nó cũng chẳng có gì gọi là khó khăn, chương trình thì năm nào cũng giống năm nào,chỉ khác hình thức robot và chiến thuật thi đấu.(ở đây mình không có ý chê......nhưng ko đề cao lắm. mình có đến 4 năm chơi rồi)
                              Nuôi con trẻ tại :
                              Culi Manager tại :

Comment

Nguyên văn bởi toinhoem1001 Xem bài viết
                                webcam chỉ là bộ thu nhận dữ liệu đầu vào,cũng chẳng qua là một loại cảm biến về hình ảnh. làm gì có tích hợp thứ gì trong đó. nó cũng không có chức năng xử lí hình ảnh được. muốn xem được hình ảnh phải có card xử lí ảnh( card màn hình pc) hoặc đầu thu dvr. trong dó nó có tích hợp card lan trong đó. muốn máy tính từ xa theo dõi được ta phải nat port qua modem adsl . thế là từ xa ta có thể quan sát thoải mái mọi thứ rồi
                                thế bạn đã nghe wc rc chưa.nó có cả phần phát rf chung với cái wc luôn, toàn bộ cái wc chỉ bằng ngón chân cái mà thôi. còn về phía nhận người ta đã bán sẵn luôn bộ nhận với ngõ ra av để gắn vào tv đó. nên tìm trên mạng

Last edited by tranpic; 31-08-2009, 13:45.

Comment

Về tác giả

Collapse

toinhoem1001 Tìm hiểu thêm về toinhoem1001

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X