Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển Robot từ xa bằng máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

vb

vb3d cho giao dien robot
    Attached Files
    Nuôi con trẻ tại :
    Culi Manager tại :

Comment

à,không biết anh dùng mạch thu, phát của Quế Dương có phải mạch này không. Thêm nữa, mạch phát là ta chỉ cần nối 8 chân DATA IN với 10 cái nút nhấn trên remote controller thôi phải kg ạ?. Còn mạch thu là ta xuất 8 chân DATA OUT ra 1 port của 89c51 (hoac 89s52) phải kg anh?
      Attached Files

Comment

các bạn ah,bây jo mình mối bắt dầu ngien cúu vi diều khiển.cac bạn ai co kinh nghiem cho nguoi bat dàu tìm hiểu thi cho minh bít vói nha.gui ve nguyenhung1201@yahoo.com.vn.thanks các bạn nha

Comment

rồi mình áp dụng 2 cái mạch thu, phát trên vào 2 cái sơ đồ dưới này để đủ 1 port (8 pin) của 89c51 phải kg amh?
          Attached Files

Comment

tiếp theo là đến mạch 89c51 điều khiển động cơ, mà 89c51 là sao mà điều khiển PWM của 6 cái động cơ như trong hình dưới dc vậy, trc giờ em chỉ thấy 89c51 chỉ điều khiển dc có 1 động cơ thôi à, còn nhiều động cơ hình như phải xài con Pic gì đó em kg nhớ
            Attached Files

Comment

à,cái file VB3D hơi khác so với file CHUONG TRINH VB, Vậy cái nào đúng vậy anh toinhoem1001

Comment

sao lau rồi kg thấy ai lên reply gì vậy, sao đứt gánh giữa chừng dậy, please help me!!!!!

Comment

lý thuyết về UART thì hiểu rồi nhưng vẫn kg biết làm sao viết chương trình giao diện trên máy tính để giao tiếp RS232, ai có cái mẫu file VB hay visual C++ kg thì chỉ cho mình với, nhớ chỉ cho mình biết dùng chương trình nào để chạy nhá

Comment

tại tuần rồi anh đi công trình ngoài hà nội nên không reply được. tiếp nhé............
                    Nuôi con trẻ tại :
                    Culi Manager tại :

Comment

em lên trên mạng tải chương trình viết bằng vb cho giao tiếp rs232(hồi trước anh có nhưng không biết bỏ ở đâu trong máy).xong,về nhà em mua cổng db9 (cái-tại máy tính mình có cổng đực rồi mà) rồi nối 2 chân RxD và TxD lạ với nhau rồi thử sử dụng chương trình bằng cách truyền và nhận để hiểu nguyên tắc cơ bản trước. trên giao diện nó có đó.
                      Nuôi con trẻ tại :
                      Culi Manager tại :

Comment

mình sẽ hỗ trợ cho các bạ viết giao tiếp máy tính bằng 3d và xuất ra các thiết bị ngoại vi trứoc rồi sẽ chuyển dần sang điều khiển robot
                        Nuôi con trẻ tại :
                        Culi Manager tại :

Comment

cam on anh

Comment

Nguyên văn bởi toinhoem1001 Xem bài viết
                            cũng không quá cao đâu. khoảng trên 3tr nếu làm phần cứng tốt. hiện nay công việc của mình đang làm bên phần camera quan sát nên có thể hỗ trợ những ai cần thiết,mình đang làm bên công ty viễn thông mà,có thể quan sát trực tuyến màn hình máy chủ kiểm soát robot.mình có thể hỗ trợ phần mềm và cả phần cứng nếu bạn có máu tham gia vụ này.hihihihih
                            Chào anh a! em mới bắt đầu là sinh viên năm 4 thui, còn 2 năm nữa mới ra trường. Bọn em đang cũng làm một đề tài như của anh. điều khiển robot qua internet. mong anh giúp đỡ nhé. "anh có thể hỗ trợ phần mềm và cả phần cứng cho bọn em nhé" .

THÂN!

Comment

hiện nay anh cũng suy nghĩ nhiều giải pháp để điều khiển qua internet. Nhưng chắc bán kính điều khiển không được xa lắm. Vì muốn điều khiển qua internet thì tốc độ đường truyền cộng thêm hiệu ứng camera quan sát khiến việc điều khiển khó như mong muốn. Muốn vậy hay thử làm mạch vòng điều khiển kín từ máy tính xuống robot và từ robot phản hồi ngược về máy tính và kiểm tra lại bằng hình ảnh camera quan sát trên máy tính xem. Anh sẵn sàng hỗ trợ thôi. Nhưng anh hay đi công tác ở tỉnh nhiều lắm nhe. hihih
                              Nuôi con trẻ tại :
                              Culi Manager tại :

Comment

em đã làm bài giao tiếp máy tính RS232 để điều khiển tốc độ động cơ rồi, nhưng em dùng cái file VB trên mạng là terminal v1.9b để điều khiển thôi chứ kg biết cách viết chương trình cho giao diện như thế nào. Nói chung là chỉ biết làm theo trên mạng chỉ thôi chứ kg biết tự viết.còn gì nữa kg anh toinhoem1001?

Comment

Về tác giả

Collapse

toinhoem1001 Tìm hiểu thêm về toinhoem1001

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X