Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có thể giúp về mạch khuyếch đại đảo pha dùng BJT là gì? (Hổ trợ mình về lý thuyết)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai có thể giúp về mạch khuyếch đại đảo pha dùng BJT là gì? (Hổ trợ mình về lý thuyết)

Thầy cho mình về tìm hiểu mạch khuyếch đại đảo pha dùng BJT, mình đã tìm kiếm nhưng không thấy, bạn nào hiểu rỏ về mạch này có thể giúp mình không, nếu có cho mình cả lý thuyết lẫn mạch nguyên lý nghe!!! Mình cảm ơn các bạn trước.

Chỉ cần giải thích giùm mình mạch khuyếch đại đảo pha là sao thôi cũng được, đảo pha nghĩa là sao, có giống các mạch khuyếch đại khác không????

Comment

khuếch đại đảo pha là tín hiệu biên độ ngõ ra ngược pha biên độ ngõ vào.nếu dùng BJT khuếch đại đảo pha thì tín hiệu vào ở chân B và ra ở chân C

0979177184

Comment

đảo tức là ngược, vd là tín hiệu sóng vuông ha, khi cho mức cao vào chân B, thì tín hiệu ra là mức 0 ở chân C với con PNP, mắc E xuống mass, chân C thêm con trở gánh lên nguồn, tín hiệu vào B
        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
        092 2838 712 --->>

Comment

Mình thấy các bạn hiểu sai thì phải.Mà hình như là BTL chứ không phải BJT
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
            Mình thấy các bạn hiểu sai thì phải.Mà hình như là BTL chứ không phải BJT
            BJT là con transistor đó bác. BTL là cách ráp kết hợp transisto để khuếch đại lớp AB thì phải!

Comment

Cảm ơn nha, và còn câu hỏi nửa là ứng dụng trong thực tế dùng để làm gì?

Comment

khuyếch đại và đảo pha tín hiệu nhỏ
                TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                092 2838 712 --->>

Comment

gọi là BJT là đúng đó.
                  TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
                  Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
                  Mobile : 0978304449
                  yahoo: trongtuanvctv
                  Mail:

Comment

theo mình đc hc thì BJT mắc theo sơ đồ E chung, sẽ cho tín hiệu ra ngược pha so với tín hiệu vào. còn chế độ tín hiệu nhỏ hay lớn liên quan đến chọn chế độ làm viếc cho tâng khuếch đại (chế độ A).

Comment

Nguyên văn bởi cimtaded Xem bài viết
                      Thầy cho mình về tìm hiểu mạch khuyếch đại đảo pha dùng BJT, mình đã tìm kiếm nhưng không thấy, bạn nào hiểu rỏ về mạch này có thể giúp mình không, nếu có cho mình cả lý thuyết lẫn mạch nguyên lý nghe!!! Mình cảm ơn các bạn trước.
                      nó là khếch đại CE hay .lên mạng mà seach
                      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                      Web :

Comment

Về tác giả

Collapse

cimtaded Tìm hiểu thêm về cimtaded

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X