Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• A
    Nguyên văn bởi lamhatay0684 Xem bài viết
    "Theo mình biết thì chú Lộc có cái mô tơ 48V 400w thì phải loại này rất mạnh nó có thể đáp ứng cho bạn . thời buổi xăng tăng giá thì làm cái gì đi lại thường xuyên cho nó khỏe cái thân dc thì bạn nên dùng bình 20Ah thì đi lại nhiêu . Tốt nhất là bạn nên dt cho chú Lộc để nắm giá và mô tơ này nọ"

Mình cảm ơn bạn Quangtung300 đã có lời tư vấn giúp mình nhé! nhung mình được biết thì chú Lộc có hai loại motơ
    đùm trước 24v 250w và đùm sau là chổi than 36v 350w. thế theo bạn có nhiều kinh nghiệm rồi bạn có thể chỉ rùm tớ lắp cái đùm 36v 350w vào loại xe nào cho hợp lí và bánh đường kính là bao nhiêu thì được, Cảm ơn bạn!
    vỉ tớ muốn vân tốc > 30km và đi được quãng đường xa một chút.
    Cái này mấy bài trước mình có nói qua rồi đường kính bánh càng lớn thì lực khởi động nó phải càng mạnh . Vấn đề là mô tơ 36v tất nhiên hơn mô tơ 24v rồi . Số vòng quay của mô tơ ko tải là nhất định nên khi mang tải hiệu suất giảm kéo theo vận tốc giảm . Muốn đi nhanh thì sài mô tơ có công suất lớn , đường kính bánh lớn thôi ^^

Bạn đầu tư đi lại nhiều mình thấy là khoàng 25-30km/h thì ok . Tùy vào xe bạn hiện có thôi mà sài cái 36v 3 pha 350w cho nó tiện cái phức tập là cái mạch china thôi ^^ sài mau hư
    Last edited by quangtung300; 27-03-2012, 14:21.

Comment

• Nguyên văn bởi phuongnb Xem bài viết
      Kính gửi: Bác Lộc
      Năm ngoái đi Công tác SG thấy có cái xe đạp điện nên mua, xe được giới thiệu là nguyên bản, Tuy nhiên về đạp thấy chỉ kích thôi vẫn mệt, nay muốn thay đổi thành xe ga mà không cần phải đạp.
      Vậy nhờ Bác tư vấn và cung cấp các linh kiện để cải tạo thành xe đạp điện (Cứ có linh kiện gì hoặc có công cụ phụ trợ thì Bác cứ kê hết lên nhé) Giá cả và vận chuyển ra Hà nội.

Việc lắp ráp các linh kiện để thành xe đạp điện có khó không bác? Nếu có hướng dẫn lắp đặt thì Bác gửi luôn, Nếu không có thì cháu phải thuê vậy

Hình ảnh xe hiện đang có Bác xem dùm[ATTACH=CONFIG]42310[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]42311[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]42312[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]42313[/ATTACH]
      Xe của anh nguyên bản là ngon rồi, cục sạc đã mod loại của Yamaha phải không?
      Bác locto có phụ kiện chuyển đổi tay ga, nhưng anh phải thay pin bằng bình.

Comment

• Các bác cho em hỏi ngoài Hà Nội mua cục sạc cho bộ 2 acquy (24v) ở đâu nhỉ. Và giá nó khoảng bao nhiêu. Hay bác nào ngoài HN đặt hàng bác Lộc thì cho em nhờ bộ sạc.

Comment

• Hi trinhhaikhan người bán bảo là nguyên bản thôi. chứ thay Yamaha thì mình cũng không biết. Vậy thay pin cũng được miễn là chạy bằng tay ga là được do đó cần phải phụ tùng linh kiện gì để chạy được thì nhờ các Bác kê ra hết hộ em nhé. Đầu từ cho đầy đủ và đồng bộ.

Comment

• Nguyên văn bởi kutit1990 Xem bài viết
            Các bác cho em hỏi ngoài Hà Nội mua cục sạc cho bộ 2 acquy (24v) ở đâu nhỉ. Và giá nó khoảng bao nhiêu. Hay bác nào ngoài HN đặt hàng bác Lộc thì cho em nhờ bộ sạc.
            Mình ở HN. Nếu bạn cần loại nào thì liên lạc với mình. Giá cũng rẻ thôi
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi phuongnb Xem bài viết
              Hi trinhhaikhan người bán bảo là nguyên bản thôi. chứ thay Yamaha thì mình cũng không biết. Vậy thay pin cũng được miễn là chạy bằng tay ga là được do đó cần phải phụ tùng linh kiện gì để chạy được thì nhờ các Bác kê ra hết hộ em nhé. Đầu từ cho đầy đủ và đồng bộ.
              Không cần thiết phải thay pin đâu. Tôi cũng ở HN, bạn có cần gì thì liên lạc với tôi. Tôi sẽ cung cấp đầy đủ cho bạn
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• Bây giờ hơi muộn rồi. Mai alo cho bác vậy.

Comment

• Bác lộc kiếm dùm nhông chuyển động xe trợ lực này.nhông cũ bị mòn không bắt được sên.hình em nó nè!
                  Click image for larger version

Name:	panasonic1.jpg
Views:	5
Size:	59.3 KB
ID:	1359228
                  có gởi xe lên em ra lấy nhà em ở gần đó F4.Q11 ĐT em 0903617200
                  Attached Files
                  Last edited by tyhcqt; 02-04-2012, 11:28.

Comment

• chú Lộc kiếm giúp cháu cái điều khiển của xe panasonic, chú gửi lên sài gòn dùm cháu, mấy bữa nay đi học chạy k có pin ngán quá. cháu tên Minh, đt:01998042152.
                    hình của nó đây:

Comment

• ôi,mong chờ cái xe của mềnh quá xá.......

Comment

• 1000 Watt Electric Go Kart - YouTube

Cái xe trong clip này cũng được đấy

Comment

• Anh lộc kiếm dùn cái nhông xe trợ lực

nhông cũ bị mòn không ăn sên anh lộc kiếm dùm mình cái nhông như vậy nè 08 răng..hinh em nó nè.

Name:	2012-04-03-029.jpg
Views:	1
Size:	127.0 KB
ID:	1359249

Name:	2012-04-03-030.jpg
Size:	133.7 KB
ID:	1359250

Name:	2012-04-03-033.jpg
Size:	88.4 KB
ID:	1359251
                          có gởi xe lên cho mình dt mình 0903617200 quận 11
                          Last edited by tyhcqt; 03-04-2012, 19:36.

Comment

• Nhờ Bác Lộc tư vấn giúp e nhé .e là thành viên mới mà thấy diễn topic này bổ ich quá nên mạo muội hỏi Bác

Hiện tại bố e đang dùng 1 chiếc xe đạp điện loại Honda racoon
                            như hình dưới ạ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=320111

Hiện tại xe e đang chế thành tay ga
                            Nhưng hiện tại vì pin 24v\5ah chỉ chạy ga đc có 8km hơi ít so với nhu cầu của bố e.
                            Vậy nhờ Bác tư vấn và cung cấp các linh kiện để cải tạo thành xe đạp điện mà dùng ắc quy ( để chạy đc quãng đường xa hơn ) và cả sạc nữa nhé.
                            Giá cả và vận chuyển ra Hà nội là như thế nào
                            Mong tin Bác giúp đỡ e nhé

E ở Quận Ba Đình , Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi xedapdien12 Xem bài viết
                              Nhờ Bác Lộc tư vấn giúp e nhé .e là thành viên mới mà thấy diễn topic này bổ ich quá nên mạo muội hỏi Bác

Hiện tại bố e đang dùng 1 chiếc xe đạp điện loại Honda racoon
                              như hình dưới ạ

จักรยาน honda racoon (แรคคูน)

Hiện tại xe e đang chế thành tay ga
                              Nhưng hiện tại vì pin 24v\5ah chỉ chạy ga đc có 8km hơi ít so với nhu cầu của bố e.
                              Vậy nhờ Bác tư vấn và cung cấp các linh kiện để cải tạo thành xe đạp điện mà dùng ắc quy ( để chạy đc quãng đường xa hơn ) và cả sạc nữa nhé.
                              Giá cả và vận chuyển ra Hà nội là như thế nào
                              Mong tin Bác giúp đỡ e nhé

E ở Quận Ba Đình , Hà nội
                              Nếu bạn đã chế sang chạy tay ga đc rồi thì bạn chỉ cần lắp thêm pin để có AH lớn hơn là đc. Nếu ko bạn dùng ắcquy để thay. Động cơ của bạn 24V thì bạn mua 2 bình 12V-12Ah mắc nối tiếp lại là chạy ok mà. Vài dòng chúc bạn vui
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                                Nếu bạn đã chế sang chạy tay ga đc rồi thì bạn chỉ cần lắp thêm pin để có AH lớn hơn là đc. Nếu ko bạn dùng ắcquy để thay. Động cơ của bạn 24V thì bạn mua 2 bình 12V-12Ah mắc nối tiếp lại là chạy ok mà. Vài dòng chúc bạn vui

Cảm ơn Bác nhìu lắm .
                                Phiền bác cho e hỏi thêm
                                1- là khi nối tiếp 2 bình ắcquy thì khi sạc thì 1 bình sẽ đầy trc sau đó bình 2 mới đấy, như vậy thì có phải sẽ không tốt cho bình 1 gây ra hiện tựong bình 1 hỏng trước

2 - Khi nối tiếp 2 bình như vậy thì mấy loại sạc 24 v ngoài thị trường bán thì loại nào thì dùng tốt . Bác tư vấn gúp e luông là mua bình loại nào và sạc loại nào tốt không ạ ?

Một lần nữa cảm ơn Bác
                                Chúc Bác vui vẻ ạ ./
                                +

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X