Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh em cho hỏi có động cơ đùm ( 3 pha ) nào 24v mà 350W trở lên không ? tại vì có 2 cái ac quy 12v 25ah, mà gắn động cơ 250w thì thấy giống con kiến tha củ khoai
    định mua xác động cơ 36v 350w về quấn lại mà sợ không biết nam châm của nó có đảm bảo không.
    Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

• Nguyên văn bởi xedapdien12 Xem bài viết
      Tình hình thì như anh e mình trao đổi ý .
      Anh nhớ để cho e bộ sạc 24v,
      E dùng 2 binh 12v/7ah
      Khi nào có anh ới e nhé .
      E cũng muốn hỏi thêm là trên quả pin zin có bo mạch kiểm tra dung lượng pin còn lại thì có đấu vào ắcquy đc không . ?
      Để tối e up cái ảnh của phần đó lên nhé
      Chào anh .
      Chào bạn
      Theo ý mình thì nên bỏ đi bạn à. Vì dung lượng của ắc quy bạn định lắp là 7,5Ah, còn dung lượng của pin cũ là 5Ah. Mình chưa lắp thử như vậy nhưng mình nghĩ có lắp vào nó báo cũng ko chính xác vì dòng # nhau. Mà hôm nào mình cho bạn cái mạch báo nguồn
      Trần Quang Định
      0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
        Chú Còn loại Sanyo 24 v 3 pha 250w thôi bạn mình vừa từ chú ấy về , chạy bị công an bắt mất cái xe Viva chạy 12 năm rồi hic

Loại 3 pha chú hết rồi mà nó hiếm lắm có gì bạn dt trực tiếp cho chú ấy
        Vâng, thế hôm nay anh xuống chỗ chú ấy chơi chắc là vui lắm ? mà anh có tìm được phuộc xe không ? Mà làm sao anh lại mất cái Viva ? anh cho công an "mượn" hay là "cho" không mà anh kêu là mất. Nếu mất rồi thì a có xe điện 4 bánh chạy mà
        Chào anh
        Last edited by dinh.dt; 07-04-2012, 22:49.
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi ladykiller Xem bài viết
          anh em cho hỏi có động cơ đùm ( 3 pha ) nào 24v mà 350W trở lên không ? tại vì có 2 cái ac quy 12v 25ah, mà gắn động cơ 250w thì thấy giống con kiến tha củ khoai
          định mua xác động cơ 36v 350w về quấn lại mà sợ không biết nam châm của nó có đảm bảo không.
          Chào anh
          Theo như em biết ( biết rất hạn hẹp ) thì motor 3 pha 24V thì chỉ có loại 250W thì phải, còn anh muốn tăng công suất có lẽ phải tăng điện áp thôi. Còn để quấn lại từ động cơ 36V-350W thành 24V-350W thì có lẽ cũng khó, vì phải tính toán tương đối rắc rối đấy . Khả năng của em chắc ko làm đc nếu anh làm đc thì bày cách cho em nhé ?
          Sao anh đầu tư ắc quy lớn quá vậy ? Theo ngu kiến của em thì anh dùng 1 bình và lắp mạch tăng điện áp lên 24V. Nếu có gì sai sót mong các anh đừng cười em nhé
          Chào anh , chúc anh luôn vui
          Last edited by dinh.dt; 07-04-2012, 22:51.
          Trần Quang Định
          0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
            Chào bạn
            Theo ý mình thì nên bỏ đi bạn à. Vì dung lượng của ắc quy bạn định lắp là 7,5Ah, còn dung lượng của pin cũ là 5Ah. Mình chưa lắp thử như vậy nhưng mình nghĩ có lắp vào nó báo cũng ko chính xác vì dòng # nhau. Mà hôm nào mình cho bạn cái mạch báo nguồn
            Cảm ơn bác nhiệt tình quá lại còn cho e nữa.
            Nhưng mà mạch đó có dễ lắp vào không vậy ạ chứ e mù tịt về điện tử , không biết lắp linh tinh hỏng thì khổ đời .
            Vậy e thì lại nhờ cả vào bác luôn đấy , nhớ để ý cho e cái sạc và bo mạch báo nguồn nhé .
            Nếu mà không dễ lắp thì nhờ bác hướng dẫn hộ cho e nhé.
            Còn các chi phí thì khi nào e gặp bác thì tính toán sau nhé .
            chúc bác vui vẻ

Comment

Cảm ơn bác nhiệt tình quá lại còn cho e nữa.
              Nhưng mà mạch đó có dễ lắp vào không vậy ạ chứ e mù tịt về điện tử , không biết lắp linh tinh hỏng thì khổ đời .
              Vậy e thì lại nhờ cả vào bác luôn đấy , nhớ để ý cho e cái sạc và bo mạch báo nguồn nhé .
              Nếu mà không dễ lắp thì nhờ bác hướng dẫn hộ cho e nhé.
              Còn các chi phí thì khi nào e gặp bác thì tính toán sau nhé .
              chúc bác vui vẻ
              Tôi định cho bạn cái sơ đồ mạch báo nguồn chứ tôi ko làm cái đó. Vậy để vài hôm nữa tôi rỗi tôi lắp rồi test thử xem sao. Mà nó có loại đèn có cả đồng hồ báo điện áp đấy, hôm nào đi lấy hàng tôi thử hỏi xem sao ? Mà ko thì làm bằng vài bóng đèn Led cũng đc, cũng dễ làm mà. Mà bạn ko phải là dân điện à ? Giúp đc bạn j tôi sẽ giúp
              Chào
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

Chào anh
                Theo như em biết ( biết rất hạn hẹp ) thì motor 3 pha 24V thì chỉ có loại 250W thì phải, còn anh muốn tăng công suất có lẽ phải tăng điện áp thôi. Còn để quấn lại từ động cơ 36V-350W thành 24V-350W thì có lẽ cũng khó, vì phải tính toán tương đối rắc rối đấy . Khả năng của em chắc ko làm đc nếu anh làm đc thì bày cách cho em nhé ?
                Sao anh đầu tư ắc quy lớn quá vậy ? Theo ngu kiến của em thì anh dùng 1 bình và lắp mạch tăng điện áp lên 24V. Nếu có gì sai sót mong các anh đừng cười em nhé
                Chào anh , chúc anh luôn vui
                ac q không đầu tư mà sẳn có như vậy, tôi sửa mấy cái UPS nên có sẵn để test mạch, tôi định làm 2 cái hộp gắn 2 bên bánh sau chiếc xe leo núi như mấy chiếc mô tô vậy bỏ 2 cái ac q vào. dùng 1 bình rồi tăng áp như bạn nói thì có vẻ mất cân đối và hao phí.
                động cơ tôi định gắn ở bánh trước,
                ac q , xe đã có mạch điều khiển có thể tự làm được, chỉ còn đang phân vân là cái động cơ mua về thì lổ căm ( nan hoa) có trùng với niền không? còn việc quấn động cơ từ 36v xuống 24v thì không khó như bạn nghĩ nhưng quan trọng là mua cái động cơ cháy về quấn lại mà nam châm nó yếu rồi thì ôm nợ
                Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

• chao cac anh!
                  cho em hoi dong co ai xe nay,
                  cong suat bao nhieu va choi than hay ko choi than a!
                  Click image for larger version

Name:	Video0142.jpg
Views:	3
Size:	175.5 KB
ID:	1359320

Comment

• Nguyên văn bởi ladykiller Xem bài viết
                    ac q không đầu tư mà sẳn có như vậy, tôi sửa mấy cái UPS nên có sẵn để test mạch, tôi định làm 2 cái hộp gắn 2 bên bánh sau chiếc xe leo núi như mấy chiếc mô tô vậy bỏ 2 cái ac q vào. dùng 1 bình rồi tăng áp như bạn nói thì có vẻ mất cân đối và hao phí.
                    động cơ tôi định gắn ở bánh trước,
                    ac q , xe đã có mạch điều khiển có thể tự làm được, chỉ còn đang phân vân là cái động cơ mua về thì lổ căm ( nan hoa) có trùng với niền không? còn việc quấn động cơ từ 36v xuống 24v thì không khó như bạn nghĩ nhưng quan trọng là mua cái động cơ cháy về quấn lại mà nam châm nó yếu rồi thì ôm nợ
                    Vâng vì quấn động cơ BLDC em chưa quấn bao giờ nên em thấy khó. Động cơ mình mua về hầu như là vừa anh ah. mình chỉ thay nan hoa thôi. mà mạch điều khiển của anh là loại 3 pha và anh tự lắp lấy à? thế a có thể cho em xin sơ đồ mạch đc ko ? vì em đã thử lắp 1 số mạch nhưng ko hiệu quả. Hiện tại em toàn dùng mạch của TQ thôi
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi lamhatay0684 Xem bài viết
                      chao cac anh!
                      cho em hoi dong co ai xe nay,
                      cong suat bao nhieu va choi than hay ko choi than a!
                      [ATTACH=CONFIG]42620[/ATTACH]
                      Tôi nhìn cái động cơ ko rõ lắm nhưng theo tôi đoán thì cái xe này là động cơ ko chổi than, điện áp 24V-250W
                      Trần Quang Định
                      0932299590

Comment

Tôi định cho bạn cái sơ đồ mạch báo nguồn chứ tôi ko làm cái đó. Vậy để vài hôm nữa tôi rỗi tôi lắp rồi test thử xem sao. Mà nó có loại đèn có cả đồng hồ báo điện áp đấy, hôm nào đi lấy hàng tôi thử hỏi xem sao ? Mà ko thì làm bằng vài bóng đèn Led cũng đc, cũng dễ làm mà. Mà bạn ko phải là dân điện à ? Giúp đc bạn j tôi sẽ giúp
                        Chào
                        Vâng e không phải dân điện tử đâu ạ .
                        Căn bản hôm nọ lang thang trên mạng tìm cách chế ắcquy cho ông già nên vào đc đến đây .
                        Thấy topic nầy bổ ích quá nên e tham gia nhờ trợ giúp .
                        Vậy anh cứ up lên sơ đồ mạch đi , có thể có người khác cũng có nhu cầu như e thì sao .
                        đông thời a hỏi hộ cho e cái mach đó luôn nhé ,
                        Nếu có thì mọi người trên diễn đàn đều có thêm kinh nghiệm.
                        Chào anh .

Comment

Vâng e không phải dân điện tử đâu ạ .
                          Căn bản hôm nọ lang thang trên mạng tìm cách chế ắcquy cho ông già nên vào đc đến đây .
                          Thấy topic nầy bổ ích quá nên e tham gia nhờ trợ giúp .
                          Vậy anh cứ up lên sơ đồ mạch đi , có thể có người khác cũng có nhu cầu như e thì sao .
                          đông thời a hỏi hộ cho e cái mach đó luôn nhé ,
                          Nếu có thì mọi người trên diễn đàn đều có thêm kinh nghiệm.
                          Chào anh .
                          Cái mạch đó tôi cũng lấy ở trong diễn đàn mình thôi. bữa nào tìm lại tôi up sau
                          Thế xe của bạn dùng đc lâu chưa mà pin đã yếu vậy ? Giờ xe chỉ đi đc khoảng 8km thôi à? tôi cũng đang muốn độ cái xe đạp thường thành xe đạp điện để đi làm mà dạo này bận quá
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

• xe của e gốc là xe đạp trợ lực của honda e mua lại sau khi chủ của nó đã độ lại thành 1 tay ga thôi .
                            Chính thức pin zin của nó thì đi tay ga khoảng 6 km tính đến hiện tại bây giờ.
                            Vì chỗ làm của ông già e xa hơn 6km nên mới đi gần đến nơi đã hết pin rồi nên muốn chế thành ắcquy để ông gì đi đỡ vất vả ý mà.
                            Hình xe e có up lên rồi đấy
                            E cũng muốn đi xe đạp điên lắm chứ nhưng công việ không cho phép nên đành chịu.
                            Mong mấy hôm nữa anh đi công tác về có cái sạc 24v cho e hì hì hì hì

Comment

xe của e gốc là xe đạp trợ lực của honda e mua lại sau khi chủ của nó đã độ lại thành 1 tay ga thôi .
                              Chính thức pin zin của nó thì đi tay ga khoảng 6 km tính đến hiện tại bây giờ.
                              Vì chỗ làm của ông già e xa hơn 6km nên mới đi gần đến nơi đã hết pin rồi nên muốn chế thành ắcquy để ông gì đi đỡ vất vả ý mà.
                              Hình xe e có up lên rồi đấy
                              E cũng muốn đi xe đạp điên lắm chứ nhưng công việ không cho phép nên đành chịu.
                              Mong mấy hôm nữa anh đi công tác về có cái sạc 24v cho e hì hì hì hì
                              ok mình sẽ lấy cho bạn, thế bạn tìm đc chỗ mua ắc quy chưa? nên mua của Globe nhé
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

ok mình sẽ lấy cho bạn, thế bạn tìm đc chỗ mua ắc quy chưa? nên mua của Globe nhé
                                Gặp dc dân điện tử thì mai quá , bác rãnh thì add cái nick yahoo lqtung1979 nhé bác dinh.dt có gì trao đổi với tôi , tôi học cơ khí , cái mạch báo nguồn nghe hay hay bác làm dc thì làm giúp anh em nhé , báo led 7 màu tăng giảm cho nó đẹp

Cái xe gắn máy bị thèn giao thông nó túm chạy có 50km h nó nói mình 90km nó giam xe luôn rồi vì ko mang giấy tờ ^^

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X