Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đèn led chân dán

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đèn led chân dán

sau 1 thời gian ở chợ trời em cũng tìm đc cái đèn led chân dán. Nhưng mang về em ko biết làm thế nào cho có sáng đc. Ai có thể giúp em đc ko ạ

Reply!

Nguyên văn bởi azuki167 Xem bài viết
    sau 1 thời gian ở chợ trời em cũng tìm đc cái đèn led chân dán. Nhưng mang về em ko biết làm thế nào cho có sáng đc. Ai có thể giúp em đc ko ạ
    Quá dễ,:
    Nếu tinh mắt nhìn rõ, có 1 đầu led chân dán có 1 chấm màu (có loại màu xanh lá, có loại màu xanh dương) đầu đó là đầu K, còn đầu kia là đầu A. OK!

Nếu dùng VOM kim thì bật sang thang đo điện trở x1 dí cái que đen và que đỏ vào 2 đầu chân led (nếu không sáng thì đổi ngược que lại). Cả 2 lần sẽ có 1 lần sáng, nếu ko sáng đèn hư hay VOM hết pin

Nếu dùng VOM điện tử thì bật sang chế độ đo Diode là xong, đo như đo bằng đồng hồ kim vậy.

Nếu sáng ở lúc nào thì nhớ xác định chân A, K luôn nha. Xác minh lại bằng dấu chấm màu ấy.

Nhận làm mạch in, thiết kế board theo yêu cầu, cung cấp các loại linh kiện sĩ và lẽ ....

Comment

hix. em đang hỏi là giờ em dùng điện bao nhiêu thì tốt ạ, và loại đèn này hàn có dễ cháy ko ạ :-|

Comment

ko ai trả lời giúp em à

Comment

ai biết làm ơn chỉ giúp em với đc ko ạ
          yahoo em là : life_without_love_892003@yahoo.com

Comment

mình k rành lắm nhưng hình như người ta k xài mỏ hàn mà xài công cụ giống như máy xấy á, thấy thợ sửa đt xài rồi, có nơi khuyên xài máy xấy tóc lun, hum bữa thấy clip hướng dẫn đỗ led dán cho bàn phím đt thì dùng nhíp đè đèn vào 2 mối dây đè giữ cho đèn sáng rồi chích 502 vô, cách này hơi ghê ghê, nhưng chơi nghiệp dư có vẻ ổn

Comment

Nguyên văn bởi yuriah Xem bài viết
              mình k rành lắm nhưng hình như người ta k xài mỏ hàn mà xài công cụ giống như máy xấy á, thấy thợ sửa đt xài rồi, có nơi khuyên xài máy xấy tóc lun, hum bữa thấy clip hướng dẫn đỗ led dán cho bàn phím đt thì dùng nhíp đè đèn vào 2 mối dây đè giữ cho đèn sáng rồi chích 502 vô, cách này hơi ghê ghê, nhưng chơi nghiệp dư có vẻ ổn
              cái máy đó họ gọi là máy khò, mình nghĩ cái máy sấy không được đấu vì khi nó nóng tới mức nhất định thì nó tự ngắt chứ không cho nóng thêm, mà cái máy khò nó khò vào khăn hay giấy là nó cháy luôn nhưng máy sấy cho sát vào nó cũng không cháy.

Comment

hĩ. mình muốn hỏi là cái bóng này chạy ở bao nhiêu v.

Comment

thường là 5v

Comment

Chà!
                    Lúc mua không hỏi người ta là xài bao nhiêu V luôn thì có phải chính xác hơn không?
                    Thường thường nếu là led thì chạy 2,5-3,5 volt tùy loại led, có led chạy volt thấp hơn, có led chạy volt cao hơn.
                    Bạn xem kĩ cái đèn led chân dán đó có điện trở hạn dòng gì cho nó không, nếu có thì cấp thử 5V xem nó sáng không, nếu sáng yếu thì tăng điện áp lên từ từ, đến khi nào thấy độ sáng ưng ý thì thôi.

----^..^----

Comment

Nguyên văn bởi azuki167 Xem bài viết
                      hĩ. mình muốn hỏi là cái bóng này chạy ở bao nhiêu v.
                      Khổ thân 2 bác kia giải thích khò với sấy
                      Chạy từ 2 đến 3V. Led dán chỉ chạy thế thôi chứ nó không trâu bằng led thường đâu.
                      Những cũng còn tùy màu. Mấy con led vàng chạy điện áp nhỏ hơn.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                        Khổ thân 2 bác kia giải thích khò với sấy
                        Chạy từ 2 đến 3V. Led dán chỉ chạy thế thôi chứ nó không trâu bằng led thường đâu.
                        Những cũng còn tùy màu. Mấy con led vàng chạy điện áp nhỏ hơn.
                        Cũng đúng đấy, nó cũng như Led thông thường thôi, tùy theo màu mà có áp rơi khác nhau tí, Led xanh dương & trắng có áp cao hơn khoảng 2.8- 3.4V. (cũng như 3mm hay 5mm)
                        Còn dùng máy khò hả..... pó tay. (tui cũng có) mà ngày trước tui làm ĐTDĐ ngoài 3/2 dùng khò điện trở thông thường hàn xong là con led đen thui luôn...
                        Chỉ nên dùng mỏ hàn thường, loại có đầu tốt 1 chút ( nhọn càng tốt), hàn nhanh, dứt khoác, không gia nhiệt nhiều vì nó quá bé. Nếu có khò HỒNG NGOẠI thì ok.

Comment

Chơi cái máy hàn sắt vào đấy
                          Nói vậy thôi chớ đừng có dại làm thật. Lấy mỏ hàn nung mũi nhọn ấy.

Comment

bạn dùng máy cấp nguồn của thợ sưa điện thoại á kẹp vô sao đó tăng volt lên từ từ xem thấy độ sáng vừa là ok rồi cái đó là chính xác nhat luôn đó thông thương là 5v đến 5.5v nha bạn

Comment

Bạn dùng VOM kim, để ở thang đo điện trở X1, chấm vào 2 đầu, sẽ có 1 lần thử làm led sáng, led thường chạy ở mức 2-3V, giống Led khoan lỗ bình thường, mình đoán led loại bạn mua là 0805 hay 1206 gì đó
                              - Mạch nạp vdk 8051, AVR, PIC, EEPROM
                              - Linh kiện điện tử cho sinh viên

Comment

Về tác giả

Collapse

azuki167 Tìm hiểu thêm về azuki167

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X