Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kính cẩn gửi các cao nhân trên diễn đàn này.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đọc xong những bài viết của các pác mà em thấy buồn quá.
    Buồn thứ nhất là vì mình chưa biết gì về điện tử(mặc dù là sinh viên năm đầu khoa điện tử). Buồn thứ hai là tại sao mình không vào diễn đàn này sớm hơn vài năm nhỉ.
    và cái buồn nữa là sau khi vào diễn đàn này thì em cực mê điện tử luôn nhưng mà không biết bắt đầu từ đâu.Vì vậy mong các cao nhân giúp đỡ để mong rằng 1 ngày nào đó là 1 trong những thành viên tích cực của diễn đàn!!
    Xin cảm ơn mọi người

Comment

• thông tin từ tạp chí ledsmagazine

có một tạp chí về led, tên tiếng anh là LEDSMAGAZINE.COM. Mọi người có thể đăng ký miễn phí để đọc bài viết dưới dạng file .pdf. trong tuần vừa rồi thì hãng ATGElectronics thông báo trên LEdsmagazine.com về một sản phẩm mới - iBright™ T8s SMD LED Fluorescent Lights. sau đây là địa chỉ của bài viết: http://www.ledsmagazine.com/press/16540

bản dịch tiếng việt thì trình bày ở bài viêt kế tiếp. xin cảm ơn đã quan tâm.

Comment

• các doanh nghiệp đang làm gì?

trong định hướng phát triển của "đại gia " Điện Quang thì năm 2010 sẽ đạt sản lượng 300 triệu sản phẩm đèn compact tiết kiệm điện.

theo dự báo của bộ năng lượng hoa kỳ thì năm 2010 sẽ diễn ra sự thay thế đèn huỳnh quang bằng đèn Led.

ồ, nếu thế thì doanh nghiệp cần làm gì?

tiền của các doanh nghiệp điện tử đại việt nam sẽ đổ vào công nghệ mới này. thị trường sản phẩm chiếu sáng sẽ không còn là thế chân vạc Điện quang - Rạng đông - Philips. viễn cảnh sẽ là "trăm hoa đua nở". các đại gia trong nhóm "chân vạc" sẽ có những tác động nhất định đối với thị trường chiếu sáng công nghệ LED.

sự cạnh tranh của doanh nghiệp điên tử dại việt nam đối với nhóm "chân vạc" có giống như tình trạng "cầm đèn chạy trước ô tô" không??? ồ, như tiến sĩ Từ Trung Chấn có nói " cầm đèn chạy trước ô tô là bình thường nếu chúng ta chạy nhanh hơn ô tô !!!!"

Comment

• tôi đã từng là một thợ sưa chữa điện tử có 16 năm trong nghề, nay mới tập tẹ vào công
          việc này, thấy thực sự là khó khăn, về tin học tôi k0 được biết nhiều, cũng k0 có điều kiện tiếp xúc với máy tính. từ trước tới giờ để thiết kế các mạch Đk cỡ nhỏ tôi thường dùng các IC cứng ví dụ như các mạch đếm, mạch phân kênh, hoặc tự tạo ROM bằng ma trận diode...Vì thế mạch rất cồng kềnh và kém hiệu quả, còn các CT phần mềm ở VCD,đầu KTS, là những CT viết sẵn cửa hãng chỉ việc copy là xong. chỉ mới gần đây tôi mới biết đến VĐk và nó có thể thực hiện nhiều hơn những gì tôi tưởng... làm sao mà k0 mê được. về phần cứng k0 nói, nhưng phần mềm thì khủng kiếp quá. đến với diễn đàn với tư cách một học trò. rất mong tất cả các bạn chỉ giáo!, cũng xin chân thành cảm ơn
          tất cả các bài viết bổ ích của các bạn trên diễn đàn.

Đào minh Chiến
          Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
          Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

• Bác belcooo này, các bài viết về ánh sáng thì bác đưa vào phụ mục "Hệ thống chiếu sáng" trong box "Điện tử công nghiệp chứ? Sao lại post ở đây?

Nếu bác đồng ý, tôi sẽ chuyển nó vào đó. Nếu không thì chuyển vào "Thùng rác".

Mong bác lần sau post cho đúng chỗ.
            Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

• chỉ là những thông tin về thị truờng

xin cảm ơn bạn nhathung đã chỉ dẫn. cũng mong trao đổi thêm với bạn.
              tôi cũng không có ý định đi sâu về chuyên ngành chiếu sáng, chỉ là mong muốn góp sức để tìm hiểu về thị truờng của sản phẩm chiếu sáng bằng led.
              những bài viết của tôi xuất phát từ những câu hỏi của nhà sản xuất, nhà kinh doanh mà tôi thu đuợc trong quá trình đi khảo sát thị truờng bắc, trung, nam.
              do đó tôi cũng đắn đo khi đưa vào nội dung của box này, gây trở ngại cho hoạt động của các mod.

nói về xu huớng của thị truờng chiếu sáng thì tôi thấy cũng khó mà đưa vào phần "hệ thống chiếu sáng" vì tôi không có đề cập đến kiến thức của hệ thống chiếu sáng. thay vào đó tôi chỉ phản ánh lại và chia sẻ những suy nghĩ của những nguời trong cuộc, những nguời đang đầu tư vào chiếu sáng công nghệ led.

tôi lấy vì dụ : đã có khách hàng hỏi tôi là " sản phẩm led dùng hơn 10 năm thì làm sao bán đuợc cái mới ?", cũng có khách hàng hỏi tôi là " tại sao trên những bảng hiển thị hình ảnh bằng led thì mỗi điểm ảnh bao gồm hai led đỏ, một led lam và một led lục?" hay là " chiếu sáng công nghệ led là ưu việt nhưng tại sao công ty điện quang, rạng đông chưa có những hoạt động gì để tham gia vào thị truờng này?".v.v. những câu hỏi này rất tốt, rất phù hợp cho quá trình phản biện của một dự án chiếu sáng công nghệ led trong thực tế. những câu hỏi dạng này sẽ ít gặp trong quá trình thực hiện hệ thống chiếu sáng.

như vậy tôi đã trình bày lý do tại sao chọn box "xu huớng thị truớng" để chia sẻ suy nghĩ với các bạn. rất mong bạn nhathung đóng góp thêm.

Comment

• Nếu bác trình bày về nhận thức, hướng đi, khả năng tiềm tàng... thì bác để ở đây cũng được. Nhưng nếu bác trình bày về kỹ thuật thì phải ở trong box kỹ thuật.

Nếu không, bác có thể trình bày theo "tut" và sắp xếp cho hợp lý. Chứ bác viết trong luồng này thì thông tin sẽ bị loãng.

Bác có thể xây dựng lại. Nếu cần thì đề nghị BQT giúp đỡ.

Comment

• Đã di chuyển các bài viết của Belcooo về công nghệ LED chiếu sáng vào đây:

http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=15641

Mong bạn tiếp tục đóng góp cho diễn đàn những bài viết bổ ích.

Comment

• Tất cả đềi vì "cái tôi"
                    Không ai chịu nhường ai cả
                    Hy vọng khu công nghệ cao ra đời càng sớm càng tốt
                    Nước phải có vua,một ngày không có vua thì...

Comment

• Thật cám ơn các bác rất nhiều!!!

Comment

• rat thong cam

hoàn toàn rất thông cảm với bác Quế Dương,nhưng o đời này mỗi người có một suy nghĩ khác nhau nhưng theo em thi mấy người đó quá tồi thiếu suy nghĩ,nếu em o miền bắc có lẽ sẽ gặp bác.chào bác

Comment

• Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                          -...Điện tử là đam mê , và khi không có ai cùng chung chiến hào một mình tôi vẫn chiến đấu và hơn thế nữa tất cả đều mang bản sắc của chính tôi.
                          10 năm trở lại đây tôi chưa bao giờ biết đi đặt mạch in là gì , chưa bao giờ thuê một ông thợ nào , chưa bao giờ dám nhận một ai , chưa bao giờ quỵ lụy ai , tôi cũng chưa có một người thầy tầm cỡ ( mặc dù trong cuộc đời tôi , tôi đã nhận được rất nhiều ưu ái của các thầy , những người cha kĩ thuật của tôi ) ,
                          Giờ đây tôi tự hào tất cả các sản phẩm hình chế tạo nghiên cứu đều được chính tôi kiểm duyệt, chế tạo hầu như từ a đến z ( không tính nguyên vật liệu linh kiện ).
                          Đó là niềm tự hào, an ủi tôi khi tôi thất bại với Hội
                          Quế Dương
                          ( nếu bạn bức xúc và muốn chia buồn cùng tôi , hãy viết dưới đây ... )
                          Khi em đọc bài này em cũng thấy thật buồn đó các bác. Tuy em chưa có đóng góp gì cho diễn đàn này và xã hội nhưng em sẽ cố gắng học tập tìm hiểu hết sức để khỏi phụ lòng các bậc tiền bối đã có công gây dựng! Chúc các bác luôn khỏe mạnh tiếp tục mở rộng con đường công nghệ cho thanh niên nước nhà! Kính cẩn

Comment

• quả là 1 ý kiến hay.hãy để cho electronic là 1 dòng chảy trong cuộc sống của những người đam mê nó.dường như những người đam mê thì electronic là 1 phần ko thể thiếu trong cuộc sống
                            tất cả các anh chị em trong diễn đàn hay chia sẽ những gì mà mình biết cho dù là điều nhỏ bé cũng được

Comment

• Các bác đúng là những bậc cao nhân!
                              Vấn đề ở đây là ai sẽlaf người đầu tiên!
                              Và mọi người có thực sự hợp tác nâu dài được vơi nhau không!Liệu chúngta có thể vượt qua được cái ích kytrong mỗi chúng ta để đưa điện tử Việt Nam tiến lên.
                              GOOD LUCK!

Comment

• Tôi thấy ý kiến của hoang_csa rất đáng được thực hiện, vì không lẽ cứ sử dụng và khen hoài hàng của nước ngoài???.

Comment

Về tác giả

Collapse

CHIBANG Tìm hiểu thêm về CHIBANG

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X