Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xe đạp chạy bằng điện (Electric Bicycle)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• E-Bike block diagram

...can find more detail at http://focus.ti.com/docs/solution/fo...print/468.html

Comment

• các anh em ơi , tôi cần schematic board xe điện chạy 48v , trong bo mạch có 2 IC
      1/là F9234B (30 pin )
      2/ là XC 0608 ( 20 pin )
      3/ 6 con mosfet T430 - BN7PHN
      4/ 1 con LM317T
      5 / và nhiều con transistor ....
      anh em nào có cho xin nhé , cám ơn nhiều .

Comment

• co ai biet mua motor 24 vdc khoang 200w ở đâu ko vay may ban

Comment

• Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
          Đi sau xe đạp điện của cooloo có khói để mà ngửi đó. . . thấy có 2 cái pô to đùng
          Hai cái ống Pô giả , hai cái xy lanh cũng là giả luôn . Hai cái ống pô chỉ để trang trí . Hai cái Xy-lanh là hai cục pin 12V , sách ra ngoài , vô nhà hay văn phòng charge được . Nhìn vào cái xy-lanh kỹ thì thấy cái công tắc và cái cầu chỉ nhé . Nếu là xe máy nổ , bình xăng ở chổ nào ???

Chiếc xe này bán chỉ có giá $150 USD .

http://urbanscooters.com/P/Electric-...c-Bicycle.html
          http://www.walmart.com/catalog/produ...uct_id=3599968
          Last edited by cooloo; 17-06-2009, 00:03.

Comment

• Em Có cái bộ điều khiển xe đạp điện chạy 48V ( 500W )cổ góp chổi than nó dùng 3 con P75 và 1 con LM339.Bác nào có sơ đồng nguyên lý Post lên cho em tham khảo với.Em định vẽ lại nhưng khó quá.

Comment

• cam on bac nhieu lam
              toi rat thich de tai nay
              mong dien dang co nhieu de tai hon nua de chung ta cung thao luan

Comment

• Tôi có sửa 1 bộ xạc xe đạp điện phía ngoài ghi chữ "Kelen",phần sơ cấp của mạch này chạy con mofet 5NK50ZFP và 1 con 3842 tuy nhiên mạch này bị cháy quá nặng nên có nhiều linh kiện không biết trị số,bạn nào có sơ đồ cho mình xin, rất cảm ơn nhiều!
                ---------------------------------
                MỌI LÝ THUYẾT ĐỀU LÀ MÀU XÁM
                CHỈ CÓ CÂY ĐỜI MÃI MÃI XANH TƯƠI

Comment

• Em có 1 bộ sạc TQ 36V ,nó bị mas thế nào mà lúc xạc được lúc ko . Lúc xạc ko được thì có hiện tượng là khi gắm nguồn vào hai bóng led xanh đỏ cứ nháy chụp chụp đo điện thì thấy điện áp ra ko ỗn định lúc lên lúc xuống theo nhịp bóng led , em thử thay con 3842 xạc được 3 , 4 đầu thì êm tưởng đúng bệnh ai ngờ qua lần thứ 5 lại bị hiện tượng cũ , mong mấy bác chỉ giáo dùm em !

Comment

• Bac HaiDien oi, bac co the gui cho em mach dieu khien toc do dong co xoay chieu 3 pha khong, nhung khong phai su dung bien tan. xin loi ca? nha vi may moi cai chua co unikey

Comment

• Nguyên văn bởi xinmap Xem bài viết
                      Em có 1 bộ sạc TQ 36V ,nó bị mas thế nào mà lúc xạc được lúc ko . Lúc xạc ko được thì có hiện tượng là khi gắm nguồn vào hai bóng led xanh đỏ cứ nháy chụp chụp đo điện thì thấy điện áp ra ko ỗn định lúc lên lúc xuống theo nhịp bóng led , em thử thay con 3842 xạc được 3 , 4 đầu thì êm tưởng đúng bệnh ai ngờ qua lần thứ 5 lại bị hiện tượng cũ , mong mấy bác chỉ giáo dùm em !
                      Cái hiện tượng đèn chớp khi có tải đúng không vậy, bạn thử thay cái tụ ngõ ra khác xem . Trong mạch sạc có 2 tụ , một là tụ lọc nguồn và tụ ở ngõ ra . Nên thay thử tụ ngõ ra bên cuộn thứ cấp đi, mình cũng bị trường hợp khi không tải thì bình thường, nhưng khi găm sạc sẽ chớp tắt 2 đèn . Thử nha
                      Học hỏi là trên hết .

Comment

• Nguyên văn bởi thogia Xem bài viết
                        Tôi có sửa 1 bộ xạc xe đạp điện phía ngoài ghi chữ "Kelen",phần sơ cấp của mạch này chạy con mofet 5NK50ZFP và 1 con 3842 tuy nhiên mạch này bị cháy quá nặng nên có nhiều linh kiện không biết trị số,bạn nào có sơ đồ cho mình xin, rất cảm ơn nhiều!
                        ---------------------------------
                        MỌI LÝ THUYẾT ĐỀU LÀ MÀU XÁM
                        CHỈ CÓ CÂY ĐỜI MÃI MÃI XANH TƯƠI
                        Mạch sạc như vậy chủ yếu là cháy phần công suất thôi, gồm 4 điot, tụ điện ngõ vào, FET ,3842 và 1 con trở 4,7R/2W , 3 con trở 10R và 1 680R . Và thêm vài con diot thôi . Nếu có thời gian mình sẽ chụp rồi đưa lên cho xem . Hay là anh cứ chụp hình gởi lên đi có khi dễ hơn đó.
                        EM có sơ đồ sạc của mấy anh trên diễn đàn, nhưng nó hình như gần giống nhau đó anh . Còn không tải datasheet IC 3842 có trị số điện trở đó anh .Mong anh sửa được
                        Attached Files
                        Học hỏi là trên hết .

Comment

• Nguyên văn bởi xinmap Xem bài viết
                          Mấy anh cho em hỏi là em muốn sử dụng cái còi 12V của xe honda bỏ vào cái xe diện 36v của em thì phải làm thế nào . Em đã thử sử dụng con IC ổn áp ra điện áp 12V nhưng hình như dòng nó ra nhỏ hay sao mà nó ko kêu nổi vậy mấy anh ,em đấu theo cách sau chân 1 em cấp điện dương (+36v) ; chân 2 em đưa vào điện (-) đồng thời em đưa cực (-) vào còi luôn (mượn Max) ; chân 3 ra điện dương (+12V) em đưa vào chân còn lại của cái còi nhưng sao nó vẫn ko kêu .Mấy anh giúp em cách độ cái còi này với.Cảm ơn mấy anh!
                          chao ban xinmap: bạn gan còi như vậy tốt nhất là lấy nguồn 12 trong acquy đưa ra,sử dụng mass chunng với nguồn 36v,thì lợi về công suất hơn.
                          mà nếu bạn làm mạch giảm áp công suất như bạn Picthanh thì bạn tiêu hao công suất giống như sử dụng áp 36v thôi,cái mạch đó sẽ cắt đi 24v để ra 12v,do đó mạch này " ăn " điện gấp đôi cái kèn

Comment

• Các bác cho em hỏi, động cơ chổi than trong xe điện sử dụng nam châm vĩnh cửu để kích từ phải không ah?
                            |

Comment

• cám ơn thật nhiều nhé!!!!!

Comment

• mình mua bộ điều khiển xe đạp điện 3 pha về độ mà không biết đấu dây. ai biết sơ đồ đấu dây thì chỉ giúp mình.

Comment

Về tác giả

Collapse

haidien Tìm hiểu thêm về haidien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X