Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Một case máy tính kết nối với 4 màn hình hoạt động độc lập.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Một case máy tính kết nối với 4 màn hình hoạt động độc lập.

Mình không biết mở ở box này có đúng không? Nếu không đúng nhờ các mod và smod gửi về đúng chỗ với nhé.
    Nhờ mọi người giúp đỡ về việc này:
    Mình sử dụng một case và muốn kết nối với nhiều hơn một màn hình, ví dụ 4 màn hình chẳng hạn. Như vậy sẽ có 4 bàn phím + 4 chuột để sử dụng chung. Bạn nào đã làm cái này rồi có thể cho mình biết khoảng cách từ màn tới case có ảnh hưởng nhiều không? Liệu khoảng cách tối đa được bao nhiêu mét. Mình đang cần lắp cho nhà mình, định để case ở một phòng còn đưa các màn vào các phòng khác.
    Xin giúp đỡ của các bạn

4 bộ màn hình & bàn phím & chuột sử dụng độc lập đồng thời với nhau, hay tại mỗi thời điểm chỉ dùng 1 bộ ?
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Dùng đồng thời bạn ạ. Giả sử ở màn hình này đang dùng Autocad, thì màn hình khác đang sử dụng Proteus chẳng hạn.

Comment

tại sao phải làm vậy? sao không mua cho mỗi người 1 máy tính, tốn tiền à?
        còn nếu share tài liệu/data thì dùng file server.
        Mãi đi tìm vàng.

Comment

nghe phức tạp nhỉ..mua case riêng đi..nếu đc thì tốc độ nó cũng như bà rùa

Comment

Ừ mình ở quê nên vấn đề tiền nong rất eo hẹp bạn ạ. Hồi đi thực hành tin học mình vẫn thấy một case dùng được mấy màn liền, do đó mình muốn áp dụng cho nhà mình.

Comment

cái mà bạn hỏi có thể làm được nhưng giá cả và software sẽ đắt hơn mua cho mỗi người 1 máy tính.
              Mãi đi tìm vàng.

Comment

Sao vậy bạn? Có cách nào không?

Comment

thế bạn đầu tư vào cái case cpu đấy phải víp mới sử dụng được nhiều nhiều người

Comment

Nguyên văn bởi nammobilehd Xem bài viết
                    thế bạn đầu tư vào cái case cpu đấy phải víp mới sử dụng được nhiều nhiều người
                    nammobi ở việt an ak.mìnhowr hiệp đức vậy mà ko nhận ra nhỉ

Comment

Mình có 2 cách để giải quyết vấn đề của bạn:
                      Cách 1: Dùng hệ thống Hishare nhưng hệ thống này dễ lỗi, không sử dụng cho khoảng cách xa được như ý của bạn vì hệ thống kết nối bàn phím + chuột cắm trực tiếp lên thùng máy.
                      Cách 2: Sử dụng công nghệ nhân bản. Cách này có thể giải quyết được ý tưởng của bạn nhưng chi phí giảm không đáng kể đâu bạn ạ, chỉ khoảng 20-30% thôi
                      Theo mình là cứ dùng 4 phòng 4 máy tính độc lập, để giảm chi phí thì có thể mua máy đã qua sử dụng nhưng còn bảo hành.
                      Chúc bạn có lựa chọn đúng đắn.

Comment

Thấy bọn thiết kế PCB chuyên nghiệp có 3 màn hình.
                        1 cái xem SCH
                        1 cái xem PCB
                        1 cái xem 3D
                        Mà chắc cái Case của nó cũng chả phải loại tầm thường mới làm được vậy.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                          Thấy bọn thiết kế PCB chuyên nghiệp có 3 màn hình.
                          1 cái xem SCH
                          1 cái xem PCB
                          1 cái xem 3D
                          Mà chắc cái Case của nó cũng chả phải loại tầm thường mới làm được vậy.
                          Vụ này không khó, chỉ cần máy tính tốt, cộng với 2 thẻ đồ họa, mỗi thẻ 2 cỗng ra dvi hoặc vga.
                          Tôi đang dùng 1 máy tính có 2 màn hình nè, mỗi cái Samsung lcd 24 inch.
                          Lúc trước (lâu rồi hơn 8 năm) tôi có setup cho 3 màn hình cho 1 máy tính nhưng trên bàn không có chỗ để 3 màn hình lcd 19 inch và mắt người không thể xem hết 3 màn hình cùng 1 lúc.
                          Mãi đi tìm vàng.

Comment

Thực ra nếu dùng Linux lắp 2 graphic card thì đặt 4 màn hình, 4 bộ bàn phím & chuột cho 4 người dùng độc lập đồng thời khá dễ với người có kinh nghiệm. Tất nhiên sẽ mất khá nhiều công để đặt cấu hình cho hệ điều hành : viết lại tập tin /etc/xorg.conf, chỉnh sửa profile của GNOME hoặc KDE ... Tuy nhiên với Windows thì cực khó. Với người tay mơ thì cả hai đều khó bằng lên trời.

Trên Youtube có ông làm phòng lab kiểu "nhà nghèo" cho 6 người dùng đồng thời chạy Linux vẫn chỉ dùng 1 máy tính mạnh và nhiều graphic card, tự hào gọi hệ thống của mình là multi-head system (giống con Hydra trong thần thoại Hy Lạp).
                            Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

chinh_kty Tìm hiểu thêm về chinh_kty

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X