Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần mở thêm BOX phụ cho box tâm tình

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi kk.1000 Xem bài viết
    nhưng lại phát sinh vấn đề số mod kia vì sao ko hoạt động nữa, phải chăng do diễn đàn ko hấp dẫn với họ nữa
    cái này thì em đoán là các mod mà đã nghỉ hưu là do họ quá bận với công việc hiện tại nên không còn thời gian vào đăng bài, quản lý bài viết....hoặc mod đã chuyển sang một trang mới (không làm kỹ thuật nữa ? chắc cái này hiếm lắm).

Comment

Xét thấy thành viên người Pháp tên là 1000.kk có nhiều ý kiến "thiết thực" mang tầm vĩ mô, thiết nghĩ diễn đàn nên mở thêm một box, chuyên về tân trang đồ cũ, giao cho 1000.kk làm mod. Chuyên ngành: chế chấn lưu điện tử cũ thành nguồn xung.
      Đồng thời cách chức các mod ndv, bqviet, HTTTTH, queduong, Tuanhonglac, vv... do có suy nghĩ sai và háo thắng, cũng như do quản lý không tốt khiến cho một số mod đã rời bỏ diễn đàn...
      Mong các bạn vui vẻ.

PS: Bạn 1000kk, tôi thấy cần giới thiệu với bạn rằng diễn đàn này hoạt động dưới sự điều hành của admin bqviet và các mod còn trụ lại đều là những người đã lăn lộn với nghề điện tử nhiều chục năm... và trên cơ sở tài chính từ admin F cùng đóng góp của rất nhiều thành viên khác. Nếu một trong những 'mắt xích' nói trên bị tuột, diễn đàn sẽ hoạt động trục trặc, thậm chí ngừng hoạt động.
      Còn những thành viên như bạn vào đây chém gió, nói cho sướng cái lỗ miệng, thậm chí còn gây nhiễu diễn đàn thì có tới hàng chục thành viên rời bỏ diễn đàn cũng chỉ làm cho đường truyền rộng thêm mà thôi.

Nói vậy để thấy rằng bạn tham gia diễn đàn thì được đón tiếp như một người khách quý, nhưng nếu khách lấn chủ thì... xin phép, không tiễn.
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

- ôi cái bạn này, mình là người VN sao bạn lỡ lòng nào gọi mình là pháp vậy, hehe-đùa thôi, chắc bạn chỉ nói vui thôi phải hông nào
        - tuy nhiên vẫn phải phản hồi khả năng xấu hơn: bạn ko nói vui, bạn đang nghiêm túc
        1. mình là người việt nam, và luôn yêu đất nước này
        2. chuyện biến chấn lưu thành nguồn xung (ko có khả năng chống sụt áp) là chuyện có thể làm được tương đối đơn giản với nhìu thành viên, có điều họ ko quan tâm vì 1 lý do nào đó mà thôi. do mình bất tài nên đành phải nghe ai đó chế nhạo rùi-nhưng mà hông có sao,mình luôn nhìn vào sự thật, mình đã thất bại thảm hại vụ đó, lại còn làm đụng chạm mất lòng ai đó nữa
        3. mình ko nói những mod bạn nêu quản lý ko tốt; và cũng chưa (là chưa nhé) có ý đổ lỗi cho họ về sự ra đi của thành viên
        4. mình ko nói suy nghĩ của các mod đó sai. vấn đề mình nói sai là ở suy nghĩ của riêng bạn nđv trong 1 số ý kiến của bạn ấy mà thôi, bạn đọc kỹ lại để tránh nhầm lẫn nhe
        5. lại còn cái gì mà háo thắng, cắt chức nữa, bạn hiểu đi đâu mất rùi...
        6. uh, họ là những người có đóng góp lớn. nhưng ko có nghĩa là ko có nhược điểm. và ko có nghĩa là thiếu 1 trong số họ là diễn đàn sụp đổ, ngừng HĐ ...
        7. đúng rùi, chục (thậm chí là trăm) thành viên như mình bỏ đi thì ko ảnh hưởng gì. nhưng mà mình khẳng định là mình ko quấy rối diễn đàn, còn nếu ai đó thấy phiền nhiễu với những chia sẻ suy nghĩ thực thẳng thắn thì đó ko phải là người sáng suốt (mình ko nói là tốt hay xấu nhe)
        8. đường truyền sẽ tốt hơn khi ít người truy cập, mình sẽ rất buồn vì chuyện này
        9. mình ko muốn và cũng ko thể lấn áp "chủ", mình chỉ là 1 thành viên nhỏ xíu thôi mà, trình độ ko, bạn bè ko, tiền bạc ko, danh tiếng ko. làm sao dám lấn áp ai chứ...
        10. mình vẫn là khách của bạn chứ. mình biết bạn vẫn có gì đó bực vụ cái mạch compact, nhưng chẳng phải chuyện đó kết thúc rùi sao, đã bị khóa và mình cũng hông dám mở lại còn gì, mình còn đang ấm ức chết đi được ấy chứ...

Comment

Đọc cái bài 10 điểm dài lòng thòng của 1000kk chỉ có thể Click image for larger version

Name:	cuoi-1.jpg
Views:	2
Size:	14.4 KB
ID:	1378939 vì nó quá buồn cười.
          Sao mà nó khôi hài đến vậy chứ Ông chưa nghiên cứu xong cái nguồn xung - compact à ???

Comment

[MENTION=100359]kk.1000[/MENTION] : Riêng luận điểm số 6 của bạn: Nếu không ai bỏ tiền ra nuôi diễn đàn thì sao ? Mà bạn nên biết máy chủ đặt ở Đức, chứ không phải đặt ở VN ... mà đặt ở đâu thì cũng phải nuôi bằng $$ hết. Không có $ thì sập thật chứ chẳng đùa chút nào (đã có lúc diễn đàn gặp trục trặc vì thiếu tiền).
            Nhiều người tâm huyết với diễn đàn đã rất quan tâm đến việc đóng góp tài chính, coi như một nghĩa cử, tạm coi như 'trả ơn' diễn đàn đã mang lại kiến thức cho mình. Những đóng góp khác, kiểu như đóng góp của bạn, hiện tại đang chưa phải là quan trọng.

Comment

- ôi cái bạn này, mình là người VN sao bạn lỡ lòng nào gọi mình là pháp vậy, ...
              Ai biết tiếng Pháp giải thích dùm cho "một ngàn ca ca" với...

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                Ai biết tiếng Pháp giải thích dùm cho "một ngàn ca ca" với...
                không ngửi nổi đâu MOD ơi! kinh khủng lắm ....

Comment

- kinh khủng ko. nhưng may là mình hông biết...
                  - cái mà bạn gọi là luận điểm số 6 ấy, nó ko có sai. các mắt xích vừa mắc // vừa nối tiếp. 1 bạn nào đó vì hoàn cảnh hay lý do gì khác mà bỏ cuộc thì mình tin là diễn đàn vẫn duy trì được
                  - các ý tiếp theo của bạn trong đoạn viết ấy ko sai, dù mình hông thích điều đó
                  - lời kết: phản hồi tạm stop do ko còn ý kiến trái chiều hay thắc mắc rõ ràng nào để tranh luận, chia sẻ. rất mong tiếp tục nhận được chia sẻ quan tâm từ phía các bạn...

Comment

- ôi cái bạn này, mình là người VN sao bạn lỡ lòng nào gọi mình là pháp vậy, hehe-đùa thôi, chắc bạn chỉ nói vui thôi phải hông nào
                    - tuy nhiên vẫn phải phản hồi khả năng xấu hơn: bạn ko nói vui, bạn đang nghiêm túc
                    1. mình là người việt nam, và luôn yêu đất nước này
                    2. chuyện biến chấn lưu thành nguồn xung (ko có khả năng chống sụt áp) là chuyện có thể làm được tương đối đơn giản với nhìu thành viên, có điều họ ko quan tâm vì 1 lý do nào đó mà thôi. do mình bất tài nên đành phải nghe ai đó chế nhạo rùi-nhưng mà hông có sao,mình luôn nhìn vào sự thật, mình đã thất bại thảm hại vụ đó, lại còn làm đụng chạm mất lòng ai đó nữa
                    3. mình ko nói những mod bạn nêu quản lý ko tốt; và cũng chưa (là chưa nhé) có ý đổ lỗi cho họ về sự ra đi của thành viên
                    4. mình ko nói suy nghĩ của các mod đó sai. vấn đề mình nói sai là ở suy nghĩ của riêng bạn nđv trong 1 số ý kiến của bạn ấy mà thôi, bạn đọc kỹ lại để tránh nhầm lẫn nhe
                    5. lại còn cái gì mà háo thắng, cắt chức nữa, bạn hiểu đi đâu mất rùi...
                    6. uh, họ là những người có đóng góp lớn. nhưng ko có nghĩa là ko có nhược điểm. và ko có nghĩa là thiếu 1 trong số họ là diễn đàn sụp đổ, ngừng HĐ ...
                    7. đúng rùi, chục (thậm chí là trăm) thành viên như mình bỏ đi thì ko ảnh hưởng gì. nhưng mà mình khẳng định là mình ko quấy rối diễn đàn, còn nếu ai đó thấy phiền nhiễu với những chia sẻ suy nghĩ thực thẳng thắn thì đó ko phải là người sáng suốt (mình ko nói là tốt hay xấu nhe)
                    8. đường truyền sẽ tốt hơn khi ít người truy cập, mình sẽ rất buồn vì chuyện này
                    9. mình ko muốn và cũng ko thể lấn áp "chủ", mình chỉ là 1 thành viên nhỏ xíu thôi mà, trình độ ko, bạn bè ko, tiền bạc ko, danh tiếng ko. làm sao dám lấn áp ai chứ...
                    10. mình vẫn là khách của bạn chứ. mình biết bạn vẫn có gì đó bực vụ cái mạch compact, nhưng chẳng phải chuyện đó kết thúc rùi sao, đã bị khóa và mình cũng hông dám mở lại còn gì, mình còn đang ấm ức chết đi được ấy chứ...
                    Mình đọc có 2 bài là số 51 ,,,và bài này của Bạn Mình cảm thấy cách suy nghĩ của Bạn thật khó hiểu .Không biết nghề chính của Bạn làm gì ...Bạn có thể thổ lộ đôi chút được không ,,Nếu Bạn thổ lộ tâm tình riêng .Mình cũng sẵn sàng thổ lộ ngay ,,,,Vì đây là bên tâm tình dân điện tử..
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

- thực ra thì mình hông thích nói đến cuộc sống ngoài đời của các thành viên (trong đó có cả mình nữa), nên có lẽ là bạn tìm sai người chăng...
                      - mình ko muốn biết cái mà bạn gọi là thổ lộ tâm tình riêng của bạn đâu, nghe cứ như là chuyện bí mật mờ ám mang tính chất trao đổi thế nào ấy. thích thì tâm sự chia sẻ chứ đâu nhất thiết người khác phải chia sẻ thì bản thân mới chia sẻ chứ. thực dụng là tốt nhưng mà đến cả chuyện này cũng thực dụng cỡ đó thì mình ko thể nói chuyện nổi đâu. mình tuy rất ko ưa @ mod ở trên nhưng ít ra @đó cũng ko tính toán chuyện "trao đổi" tâm tư...
                      - rất xin lỗi nếu hiểu sai ý của bạn, và cũng rất xin lỗi nếu sự cứng rắn thẳng thắn của mình làm ai đó buồn...

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                        Mình đọc có 2 bài là số 51 ,,,và bài này của Bạn Mình cảm thấy cách suy nghĩ của Bạn thật khó hiểu .Không biết nghề chính của Bạn làm gì ...Bạn có thể thổ lộ đôi chút được không ,,Nếu Bạn thổ lộ tâm tình riêng .Mình cũng sẵn sàng thổ lộ ngay ,,,,Vì đây là bên tâm tình dân điện tử..
                        bác sang luồng " cần mua cục biến áp sắt từ 500va" đọc #10 thì sẽ hiểu được phần nào! lập luận chẳng ra sao cả, bác MOD HT tặng cho quốc tịch "hay lém"

Comment

Các bác chém xôm tụ quá
                          Em tham gia diễn đàn tính ra cũng đc mấy năm rùi. Các mod trên dtvn cũng biết nhiều nhưng tính đến giờ cũng chỉ còn thấy một cơ số nhỏ Mod vs Ad hoạt động, còn lại gần như quy ẩn giang hồ bởi nhiều lý do...Các Mod vs Ad giờ hầu hết đều là các bậc lão làng của dtvn. Trong các mod đã tiếp xúc và hỏi bài trên dtvn thì công nhận bác NDV là khó tính nhất, nhìu lúc nói nghe chả lọt tai tý nào nhưng suy cho cùng "ai biểu mình dốt hơn người ta" thế nên thấy chuyện đó cũng bình thường, coi đó là mục tiêu phấn đấu, phấn đấu sao cho 5 năm, 10 năm...100 năm nữa(nếu sống đc ) đến lúc đó "Công lực uyên thâm" ta sẽ quay lại sỉ nhục:"úi giời lão đó giờ mà so vs anh a cho tắt điện".
                          Phương châm: bình tĩnh tự tin ko cay cú - âm thầm chịu đựng trả thù sau (quên sừ câu đầu gõ câu sau lên Gu Gờ mới ra đc đủ 2 câu thơ này )
                          Last edited by mast090; 19-05-2013, 02:39.
                          Website chính thức đổi địa chỉ website thành
                          Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

[MENTION=158837]mast090[/MENTION]: chịu đựng chứ không phải là chịu đừng. Sửa lại đi bác...
                            bình tĩnh tự tin ko cay cú - âm thầm chịu đừng trả thù sau
                            Mãi đi tìm vàng.

Comment

- [MENTION=4059]quocthai[/MENTION] lại còn lôi cả luồng khác vô làm "bằng chứng trước tòa" nữa cơ à, mình đáng ghét vậy sao...; lại cả cái chuyện nick của mình theo tiếng pháp rất khó ngửi nữa chứ, lẽ ra mình nên là người đáng thương mới đúng chứ nhỉ hehe...
                              - mình xin trả lời thắc mắc của bạn như sau: vì mình chưa rõ lắm về cái loại kích ấy nên hông thể chắc chắn là nó kích trực tiếp thành 50 hz 220V hay là kích lên khoảng 220v nắn DC rùi mới tạo tần số...; mình chỉ hỏi lại cho chắc thôi bởi chưa chắc ai đó đã mô tả đúng về thứ họ cần, thật chẳng ra làm saochuyện đó có gì mà khó hiểu chứ...
                              còn thì như mô tả thì khả năng rất cao nó là loại trực tiếp thành 50 hz 220v rùi...
                              - bạn còn thắc mắc gì nữa hông nào...

Comment

Thôi, ông người Pháp 1000kk ơi. Tôi xin ông, ông vào đây phán xét tá lả tè le. Ai cũng là đối tượng cho ông phán xét hết cả là sao nhỉ.
                                Ông hãy tự suy nghĩ: Ông đã làm được gì cho diễn đàn này, hơn gì những người mà ông đang phán xét??
                                Ông làm gì mà "cứng rắn thẳng thắn" đâu. Ông chỉ là người 'vĩ cuồng' mà thôi.
                                Nếu ông thấy diễn đàn này quá yếu kém, dưới tầm của ông thì ông hãy nhận làm quản lý diễn đàn trong vài tháng, cho diễn đàn lớn mạnh hơn rồi ông sẽ biết... là ông bỏ chạy mất dép ngay từ ngày đầu tiên!
                                Còn nếu ông quá giỏi giang thì mời ông đi ra nước ngoài mà nghiên cứu và ứng dụng về quản trị. Diễn đàn này không xứng tầm cho ông thi thố tài năng của ông đâu. 'Đi ra nước ngoài' mà nói năng vớ vẩn nó cho "đi ngoài ra nước" đó.
                                Còn nếu ông cứ lèo nhèo, thì chính là ông đang gây nhiễu diễn đàn. Diễn đàn không hoan nghênh.
                                Nếu ông itx mà đọc được mấy bài của ông kk trong luồng này thì ông ấy chửi cho mất mặt. Những người đang chịu khó thảo luận với ông toàn là những người kiên nhẫn. Hay gửi tin mời ông queduong nhỉ ??
                                Last edited by HTTTTH; 19-05-2013, 13:02.

Comment

Về tác giả

Collapse

tho hoc viec Tìm hiểu thêm về tho hoc viec

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X