Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều khiển máy bơm nước qua điện thoại di động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi mrtuhatinh99 Xem bài viết
    Bác ơi, em có ý tưởng là em đang dùng nguồn của LED bàn phím để cấp cho một mo tơ một chiều ĐC 5V, khi gọi đến lần 1 mô tơ quay theo chiều thuận, khi quay đến lần hai mô tơ quay theo chiều nghịch đảo, vậy phải làm như thế nào bác nhỉ?
    Cái đó đọc bài "Rơ-le chốt " trong box dtdd .
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

chào các anh em!
      mình đang có gắn tìm hiểu về vấn đề này đây. mình có ý tưởng sơ khai thế này mong các anh em góp ý thêm
      lấy tín hiệu của cảm biến chuyển động (dùng để báo động trộm) và tín hiệu rung của điện thoại đưa vào vi điều khiển (89s) đầu ra kích role để đóng điện 220vac.
      nhưng tín hiệu của điện thoại là 3v phải ko? như vậy cho vđk hiểu mức cao được ko? nguyendinhvan

Comment

chỉ cần người ta muốn học nếu biết thì cứ bày ha.tốt thôi mà,ích nưocf lợi nhà

Comment

cái này đơn giản thội các bạn. cach đây 2 năm mình cũng đã mày mò và làm rồi. đơn giản rẻ tiền. nhưng rất hiệu quả. về phần bảo mật thì cài trên đt. sử dụng cả 2 tín hiệu rung và chuông cùng lúc. và mới đây mình mới nâng cấp mạch lên khi cúp điện mình gọi vào nó sẽ báo mình biết và khi có điện nó cũng sẽ báo lại cho mình. rất tiện . còn về phí để sử dụng 1 tháng chỉ bằng tiền của 1 tin nhắn. ngoài ra ko mất phí nào khác.

Comment

Nguyên văn bởi tuandtvt1802 Xem bài viết
            chào các anh em!
            mình đang có gắn tìm hiểu về vấn đề này đây. mình có ý tưởng sơ khai thế này mong các anh em góp ý thêm
            lấy tín hiệu của cảm biến chuyển động (dùng để báo động trộm) và tín hiệu rung của điện thoại đưa vào vi điều khiển (89s) đầu ra kích role để đóng điện 220vac.
            nhưng tín hiệu của điện thoại là 3v phải ko? như vậy cho vđk hiểu mức cao được ko? nguyendinhvan
            Nếu bác sợ 3V MCU (chạy áp 5V) không hiểu thì bác có thểm qua con IC đệm để được 5V. Với những chip sài áp thấp thì 3V đã hiểu là mức cao rồi.
            Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
            Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Nguyên văn bởi dinhthong617 Xem bài viết
              cái này đơn giản thội các bạn. cach đây 2 năm mình cũng đã mày mò và làm rồi. đơn giản rẻ tiền. nhưng rất hiệu quả. về phần bảo mật thì cài trên đt. sử dụng cả 2 tín hiệu rung và chuông cùng lúc. và mới đây mình mới nâng cấp mạch lên khi cúp điện mình gọi vào nó sẽ báo mình biết và khi có điện nó cũng sẽ báo lại cho mình. rất tiện . còn về phí để sử dụng 1 tháng chỉ bằng tiền của 1 tin nhắn. ngoài ra ko mất phí nào khác.
              Bạn có thể hướng dẫn mình làm được ko mình đang cần mạch này ko biết làm sao nữa mong mấy bác giúp

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhhj1986a Tìm hiểu thêm về thanhhj1986a

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X