Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chuyện buồn

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

quên đi hết nỗi sầu, ta sẽ cố gắng hơn!

anh cooloo đi xa quá về việc nói xấu và nói đúng về những chuyện vừa buồn vừa cười như thế này rồi! Ban đầu là chuyện thái độ không tốt của mấy cậu học trò vớ vỉn, giờ lại thành kể tội quốc gia. Ở đâu mà chẳng có người này người kia, bản thân mỗi người lại cũng có mặt tốt mặt chưa tốt, làm gì có ai chắc chắn là mình không bao giờ làm những việc mà bị coi là xấu.
    Thực ra chúng ta cố gắng thì cố gắng thôi, xấu thì nói là xấu để cố gắng chứ nói về xấu xa, yếu kém thì ta chưa phải nhất đâu, chúng ta quá "tự tin" và "tự cao" về khả năng xấu xa của mình rồi! Em thấy các bạn hay bịa nhiều câu chuyện so sánh VN, Mỹ và Nhật hay gì đó, các nước kia đều có cái rất hay và thực tế nhưng rồi đều thua VN bởi VN có cái nhất theo kiểu rất đặc biệt!
    Tuy nhiên đấy chỉ là so sánh trong phạm vi nhỏ, chúng ta đã so với nhiều nước khác đâu. Không phải là so với các nước kém phát triển hơn như châu Phi thì chúng ta làm sao mà đã "xấu" bằng họ, thậm chí ở Ý còn có 1 thành phố rác, liệu chúng ta có thể so sánh với họ?! Chúng ta vẫn đang được thế giới đánh giá cao, bản thân em cũng thấy sự phát triển liên tục của đất nước mặc dù lạm phát là tình hình chung của thế giới đang làm ảnh hưởng đến cuộc sống ( cứ như vài năm trước thì làm sao anh em mình có thể bàn luận với nhau được như thế này)
    Nói vậy để anh em ta cố gắng cho nước mình phát triển hơn, thường là cái khó bó cái khôn, có thực mới vực được đạo, phú quý sinh lễ nghĩa,...thôi thì ta cứ cố gắng dân giàu nước mạnh thì xã hội sẽ có nhiều cơ hội để công bằng, dân chủ, văn minh!
    Và trước hết là có một nền điện tử VN phát triển nói riêng và đội ngũ trí thức VN tiến bộ nói chung!
    Trái tim anh chia 3 phần tươi đỏ
    Anh dành riêng cho học phần nhiều
    Phần cho chơi và phần để em yêu

Comment

VN ta có nhiều cái hay chứ :
      1) Ý có một thành phố rác , tụi báo chí nước ngoài viết tùm lum , VN ta hông có thành phố nào có rác tụi báo chí viết rất tốt về VN nên coi như ta hơn Ý .
      2) Cái chuyện bẻ hoa vặt lá của nam thanh , nữ tú đất Hà thành ngàn năm văn vật là hình như khó có nước nào có cho dù ở Phi Châu . Cho nên ta vẫn hơn Phi Châu .
      3) Tui không biết thế giới đánh giá cao VN và phê bình thấp VN như thế nào vì tui không bàn tới chuyện lạm phát là sinh ra bất lịch sự hay là bần cùng sinh đạo tặc .
      4) Chính bạn là người đưa đề tài đi quá xa đấy nhé . Mang mấy cha nụi , đất nước , công bằng , dân chủ , lạm phát ... ra chơi chứ không phải tui .

Tui cũng xin rút lui ở đây vì bàn luận đã đi xa quá chủ đề .

Comment

ha ha! xin thua anh cooloo! em chỉ có ý kiến ở đoạn đầu thôi, còn phần sau em nói cho văn vẻ í mà.
        Ah, cái trò "vùi liễu dập hoa", hay "ngắt hoa bẻ cành" thì anh đã đi bao nhiêu nơi rồi mà anh bảo chỉ ở ta mới có?!
        Trái tim anh chia 3 phần tươi đỏ
        Anh dành riêng cho học phần nhiều
        Phần cho chơi và phần để em yêu

Comment

Thật ra mỗi người đều có cái lý của riêng mình, nhưng theo bản thân mình, không thể phủ nhận rằng đạo đức xã hội bị coi nhẹ đi nhiều. Âu cũng là do thời thế tạo nên. Mình vẫn nhớ hồi xưa còn bé tí có được nghe những câu như "lành cho sạch, rách cho thơm", còn bây giờ thì ko hiểu thời đại bây giờ ra sao. Trước đây đạo đức lối sống, học thức được coi trọng, còn giờ đây thì đồng tiền quyết định nhiều thứ. Cho nên có những chuyện buồn xảy ra như đối với bác F thì cũng là điều dễ hiểu. Buồn vì những thói hư cũng là việc đáng tôn trọng và đề cao, vì các bác đã không thờ ơ đối với một thế hệ trẻ như bọn em .
          Đạo đức cũng phụ thuộc rất nhiều vào giáo dục gia đình. Nếu ai cũng có 1 gia đình tuyệt vời như bạn Lan Hương thì có lẽ sẽ không ai "ngắt hoa" nơi công cộng như vậy . Tuy nhiên điều em buồn lại là chính ở những người "không tốt" ở thế hệ các bác lớn tuổi. Bọn trẻ bọn em còn có thời gian và cơ hội sửa đổi, và nếu ko sửa đổi thì sẽ bị đào thải. Còn một phần không nhỏ thế hệ các bác nắm những nhiệm vụ quan trọng của đất nước không có đạo đức mà vẫn sống nhăn răng. Bao nhiêu tiền ba mẹ em đóng vào công quỹ đất nước, các bác ấy vì lợi ích cá nhân mang của chung ra dùng mà không thấy hối lỗi. Đó mới thực sự là mối nguy hiểm.
          Năm trước em có về quê ba mẹ em, một vùng ngay sát Hà Nội thôi mới thấy được cái khổ của dân ta. Một phần không nhỏ các hộ dân làm nghề cắm diêm (cắm các que diêm vào các khay, rồi các khay này mới được mang đi tẩm bột cháy vào các đầu diêm). Bác em cũng là 1 hộ trong số đó. Mỗi khay cắm đó được 500 vn đồng. Em có làm 1 test: trong thời gian gần 2h em cắm xong được 1 khay --> tương ứng với đầu ra 500 vnd. Còn bác em bảo là trong 1 ngày bác ấy cắm được khoảng dưới 15 khay --> 7500 vnd/ ngày. Xót xa là sao. Chỉ tiếc rằng ko đánh ko giết được những thằng vì lợi ích cá nhân biển thủ hàng đống tiền làm của riêng của mình chỉ để ăn chơi và phá hoại. Vài tổ chức về tặng nhà cho người nghèo thì cứ như là chính họ ban ơn cho người dân vậy, mà không nghĩ rằng nhiệm vụ của họ là phải xây nhà giúp đỡ cho dân nghèo chứ không phải tặng... .
          Tuy vậy vẫn cứ phải hy vọng vào tương lai tốt đẹp chứ nhỉ. Phải hy vọng những người tài giỏi đạo đức như anh F, anh Nhà Thủng, bạn Culu, bạn Lan Huong và rất nhiều người khác nữa. Khoảng thời gian 33 năm độc lập chỉ là một khoảng thời gian ko dài, nếu ko nói là cực ngắn. Hy vọng rằng 1 ngày ko xa nước ta được giống như Germany, người dân có ko tìm được việc làm thì vẫn còn có cái để mà ăn .
          Last edited by kit; 04-06-2008, 19:10.
          be kind, be sweet, be human

Comment

vô ân bội nghĩa, ăn cháo đá bát là một hiện tượng xã hội ở đâu cũng có, thời nào cũng có

Có kẻ sinh ra trên đất Việt, ăn cơm Việt mòn răng, mới "đi ngoài" có một tí mà còn chửi Việt Nam ra rả thì chuyện của F "nhằm nhò" gì, F chưa bị chửi ra rả như ai thì cũng là ... may hồn rồi đó.

300 cành đào nhiều lắm là do 3000 kẻ vô ý thức vặt trụi, nhưng thanh niên Hà Nội những ... 3 triệu. Và không có chuyện "cá mè một lứa".

Té ra họ tự đánh giá họ quá thấp, thế thôi.
            Dĩ nhiên. Mình đừng nên "ăn cháo đá bát" kẻo cũng như ...

Lan Hương chỉ được cái nói đúng.

Hãy nhớ những gì người khác làm cho mình, và hãy quên những gì mình làm được cho người khác.
            (trích Lan Hương).
            Last edited by nhathung1101; 04-06-2008, 20:43.

Comment

Có lẽ câu chuyện của F làm cho thảo luận này đi xa không đúng ý định của F muốn xây dựng tinh thần diễn đàn.

Đây chỉ là một số ít chuyện trong những chuyện mà BDH đã kể cho nhau nghe. Nhân cái việc nửa đêm chưa ngủ rồi viết lại. Nó chỉ là một trong số những chuyện xảy ra thường xuyên với BDH. Tuy nhiên, đúng như phong25_2 nói, nó vẫn chỉ là thiểu số. Bởi một điều rõ ràng rằng nếu như toàn bộ thành viên diễn đàn đều như vậy, thì F đóng cửa diễn đàn từ lâu rồi.

Vấn đề của ta chỉ là làm sao để đưa những câu chuyện có thật, không hay này ra, để cho mọi người cùng nhìn thấy. Giảm đi được những ý nghĩ vụ lợi, những ý nghĩ ỷ lại,... được chừng nào, tốt chừng đó.

F còn ngồi đây, là bởi vì còn tin vào hiện tại và tương lai, niềm tin này được xây dựng từ thực tế quá khứ .

Chúc vui.
              Falleaf
              Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
              58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
              mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

300 cành đào nhiều lắm là do 3000 kẻ vô ý thức vặt trụi, nhưng thanh niên Hà Nội những ... 3 triệu. Và không có chuyện "cá mè một lứa".

3 triệu mà có 3000 . Sao nhiều quá dzi .

Comment

Em nghĩ các Anh khoan vội đánh giá đến sự vô ơn.
                  Thế hệ trẻ hiện nay đang xa dần nhiều tập tính và thiếu một kỷ năng sống. Việc này không thể đổ lỗi cho bản thân người đó mà là lỗi của gia đình và xã hội.
                  Sao các Anh không mở một topic sống đẹp hay gì gì đó tương tự, em nghĩ có nhiều ý kiến hay hơn nhiều.
                  Người Việt mình không quen nói cám ơn và thế hệ trẻ bây giờ lại càng ngại nói cám ơn nhưng các Anh xem lại đi, các Anh đã biết cám ơn chưa ?.
                  Không tin các Anh xem ở nick của mình đó, mình đã cám ơn bao lần khi tham gia diễn đàn này.
                  |

Comment

Nguyên văn bởi cooloo Xem bài viết
                    VN ta có nhiều cái hay chứ :
                    1) Ý có một thành phố rác , tụi báo chí nước ngoài viết tùm lum , VN ta hông có thành phố nào có rác tụi báo chí viết rất tốt về VN nên coi như ta hơn Ý .
                    2) Cái chuyện bẻ hoa vặt lá của nam thanh , nữ tú đất Hà thành ngàn năm văn vật là hình như khó có nước nào có cho dù ở Phi Châu . Cho nên ta vẫn hơn Phi Châu .
                    3) Tui không biết thế giới đánh giá cao VN và phê bình thấp VN như thế nào vì tui không bàn tới chuyện lạm phát là sinh ra bất lịch sự hay là bần cùng sinh đạo tặc .
                    4) Chính bạn là người đưa đề tài đi quá xa đấy nhé . Mang mấy cha nụi , đất nước , công bằng , dân chủ , lạm phát ... ra chơi chứ không phải tui .

Tui cũng xin rút lui ở đây vì bàn luận đã đi xa quá chủ đề .
                    Hì hì, bác cooloo khi nào cũng "hâm nóng" diễn đàn. Đúng là những điều bác cooloo nói thì không sai, và theo em nghĩ là nên nói ra để anh em nhìn vào đó mà tự sửa bản thân mình, nhưng mà em cũng không đồng ý với cách "vơ đũa cả nắm" của bác như vậy. Bác phong25_2 đã nói một câu mà em thấy rất chi là chí lý
                    Nguyên văn bởi phong25_2 Xem bài viết
                    vô ân bội nghĩa, ăn cháo đá bát là một hiện tượng xã hội ở đâu cũng có, thời nào cũng có

Và kết lại với một câu của chị Lan Huong
                    Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
                    Hãy nhớ những gì người khác làm cho mình, và hãy quên những gì mình làm được cho người khác.
                    Chị Lan Hương nói hơi bị đúng đó
                    Và con tim đã vui trở lại ....

Comment

Có một đặc điểm chung hiện nay là thế hệ đi trước đã đặt mục tiêu quá quá cao và quá nhiều ở thế hệ đi sau .
                      Cao tới mức mà đa số đều không vượt qua được . Họ lầm tưởng làm như vậy là lớp trẻ có điều kiện phấn đấu .
                      Nhưng kết quả có thể sẽ ngược lại . Khi những khó khăn không thể vượt qua được thì nảy sinh vấn đề đối phó , xoay xở . Đối phó , xoay sở để tồn tại là bản năng sinh tồn của con người mà .
                      Đối phó xoay xở mãi thì thành thói quen . Thói quen mãi thì thành bản chất .
                      Đến khi bước vào cuộc sống , bản chât đối phó sẽ biến họ thành hạng lưu manh thực sự . Dối thủ trưởng lừa đồng nghiệp , bản chất đó khiến họ trở thành người rất nguy hiểm trong xã hội .
                      Sự đối phó nguy hiểm đó không phải bình thường như thuộc dạng tự phát mà nó được hình thành bởi sự đúc kết qua thời gian . Đối phó có hệ thống

Năm trước ( 2007 ) mình gặp một chuyện xảy ra đúng như vậy .
                      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                        Có một đặc điểm chung hiện nay là thế hệ đi trước đã đặt mục tiêu quá quá cao và quá nhiều ở thế hệ đi sau .
                        Cao tới mức mà đa số đều không vượt qua được . Họ lầm tưởng làm như vậy là lớp trẻ có điều kiện phấn đấu .
                        Nhưng kết quả có thể sẽ ngược lại . Khi những khó khăn không thể vượt qua được thì nảy sinh vấn đề đối phó , xoay xở . Đối phó , xoay sở để tồn tại là bản năng sinh tồn của con người mà .
                        Đối phó xoay xở mãi thì thành thói quen . Thói quen mãi thì thành bản chất .
                        Đến khi bước vào cuộc sống , bản chât đối phó sẽ biến họ thành hạng lưu manh thực sự . Dối thủ trưởng lừa đồng nghiệp , bản chất đó khiến họ trở thành người rất nguy hiểm trong xã hội .
                        Sự đối phó nguy hiểm đó không phải bình thường như thuộc dạng tự phát mà nó được hình thành bởi sự đúc kết qua thời gian . Đối phó có hệ thống

Năm trước ( 2007 ) mình gặp một chuyện xảy ra đúng như vậy .
                        ối trời, gặp 1 chuyện mà đã kết luận như vậy? mạn phép bác nhé: bác hãy thêm chữ " của người đó" sau mỗi kết luận cho em nhờ, chứ kết luận kiểu bác em ngại lắm, vì ngày nào ở quanh ta chẳng có 1 vài vụ trộm cắp, cướp giật, hiếp dâm...., nếu mà kết luận thế thì, hjx, người vn ăn cắp có hệ thống, cướp giật có thệ thống....vân vân và vân vân.
                        Nói tóm lại là theo em, mỗi người nên tự ý thức mình, khi ai cũng tự ý thức được mình thì xã hội sẽ hoàn hảo (nhưng sẽ đi ngược với học thuyết tương đối của Anh xờ tanh)

Comment

chuyện buồn tự kể tưởng mình hay hóa ra bi khùng.lý do là tôi có cái laptop sony vaio của bà xã cái màn hình nó bị bụi vào trong cậy mình có biết tý chút về điện tử nên tháo đại ra để lau chùi phía sau màn hình LCD tháo ra lau bụi song lắp vào nó trở thành khó coi hơn trước và bị hỏng mất tấm phản quang phía sau vì lau kỹ quá bây giờ màn hình của tôi nó thành chỗ trắng chỗ đien trông thật khó chịu lại bị cằn nhằn thôi đành mang ra tiệm sữa thay mất 30USD tôi kể chuyện này nếu bạn nào nghịch như tôi thì hãy cẩn thận hơn nhé. hay chỉ là học phí nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi hienmedia Xem bài viết
                            Em nghĩ các Anh khoan vội đánh giá đến sự vô ơn.
                            Thế hệ trẻ hiện nay đang xa dần nhiều tập tính và thiếu một kỷ năng sống. Việc này không thể đổ lỗi cho bản thân người đó mà là lỗi của gia đình và xã hội.
                            Sao các Anh không mở một topic sống đẹp hay gì gì đó tương tự, em nghĩ có nhiều ý kiến hay hơn nhiều.
                            Người Việt mình không quen nói cám ơn và thế hệ trẻ bây giờ lại càng ngại nói cám ơn nhưng các Anh xem lại đi, các Anh đã biết cám ơn chưa ?.
                            Không tin các Anh xem ở nick của mình đó, mình đã cám ơn bao lần khi tham gia diễn đàn này.
                            Em nói đúng, click cái nút cám ơn còn khó, nói chi đến chuyện nói ra lời cám ơn hay xin lỗi.

PT.
                            Núi cao bởi có đất bồi
                            Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                            Muôn dòng sông đổ biển sâu
                            Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Các bạn ơi yêu điện tử làm gì cho mệt cái đầu trước đây tôi cũng vì sự ham mê này mà bị người ta tưởng là thằng nghiện và biết nhiều thì khổ lắm thôi đầu tóc bù xù và được tặng vài câu thơ sau "ôi thôi em chẳng lấy chồng điện tử đâu. lấy chồng điện tử dâu chóng mọc dài đến năm ba mươi tuổi để lại em với nỗi sầu" hay " lối đi qua nhà anh nghe nồng làn mùi thiếc với nhựa thông"

Comment

Nguyên văn bởi icetoheart Xem bài viết
                                ối trời, gặp 1 chuyện mà đã ...........)
                                Không phải một chuyện mà là 4 chuyện trong 3 tháng có cùng bản chất giống nhau tuy nội dung khác nhau .

Xin được viết lại một đoạn :
                                - Nhiều bạn trẻ hiện nay không thích , không quan tâm đến một số môn xã hội . Vì vậy cơ sở lý luận nhiều lúc yếu kém . Phan biẹt dược thế nào là quan điểm cá nhân , thế nào là quan điểm tập thể , thế nào là quan điểm xã hội , thế nào là tôn giáo , thế nào là chính trị . Nhiều lúc có phần lẫn lộn . Thế nào là đúng ? thế nào là sai , nhiều lúc không xác minh được rõ ràng .
                                - Một sinh vật tồn tại trên thế giới , khi gặp điều kiện khó khăn thường tập trung thành số đông .
                                Nhỏ bé như vi trùng , vi khuẩn cũng có chế độ cộng sinh khi điều kiện sinh trưởng của chúng khó khăn .
                                Con chó sói , con hổ , muốn săn mồi thuận tiện thì cũng tụ họp thành đàn . Như vậy mới có thể quật ngã được con bò rừng to lớn
                                Con bò , con trâu muốn tránh được kẻ thù ăn thịt thì cũng tập hợp thành bầy đàn đông đúc . Một con hổ lạc vào bấy đàn bò đó xem có bị húc thủng ruột không ?
                                Khi con người chúng ta gặp điều kiện , hoàn cảnh khó khăn thì thường tụ hợp thành tập thể . Xã hội chúng ta đã từng trải qua một thời gian dài khó khăn như vậy . Chúng ta sống quá quen thuộc trong một mô hình tập thể . " Mình vì mọi người , mọi người vì mình "
                                Vì vậy tư duy trong số đông ( không phải tất cả ) của chúng ta thường coi đông là đúng
                                Số đông và việc đúng sai không hoàn toàn đi đôi với nhau trong tất cả các trường hợp .

http://dientuvietnam.net/forums/show...t=13526&page=6

Trong một lớp học có 50 người cùng làm bài thi . Và dĩ nhiên trong 50 người đó sẽ có ít nhất là một người không thể hoàn thành được bài làm . Liệu con người đó có đủ bản lĩnh chấm dứt tất cuộc đời ngồi trên ghế học đường ??? .
                                Có thể có những con người quyết định được việc đó như Bin-gết . Tuy vậy số đó không nhiều . Để có thể tồn tai được . Con người đó chỉ có lối thoát duy nhất đó là tiêu cực trong thi cử .
                                Khi người thứ nhất có hành vi tiêu cực thì người thứ hai sẽ nghĩ rằng " Mày làm được thì tao cũng làm được ". Thế là xuất hiện người thứ hai tiêu cực .
                                Khi có hai người tiêu cực thì người thứ 3, 4 và 5 sẽ nghĩ " Chúng nó làm được thì mình làm cũng sẽ không sao đâu "
                                Khi đã có 5 người tiêu cục thì người thứ 6 7 8 9 và 10 sẽ nghĩ " mình chết thì chúng nó cũng chết . không sao đâu " Thế là xuất hiện 10 người tiêu cực .
                                Khi đã có 10 người tiêu cực thì trong đầu 10 người tiếp theo sẽ nghĩ " nhiều người làm chứ đâu riêng mình " Thế là xuất hiện 20 người tiêu cực .
                                Khi đã có 20 người tiêu cực thì người thứ 21 tới 30 sẽ nghĩ " nhiều người làm chứ đâu riêng mình " Mặc dù không phải là thật cần thiết nhưng " kiểm tra lại thì vẫn hơn "
                                Khi đã có 30 người tiêu cực thì người thứ 31 tới 49 sẽ nghĩ " cũng cần ra soát lại xem có sơ suất gì không " Mặc dù chắc chắn là mình hoàn thành được bài thi .
                                Còn người thứ 50 ??????
                                Chẳng vì cái gì hết , người đó làm bài bằng chính khả năng của mình . Và 49 ánh mắt đổ về người thứ 50 đó cùng chung một ý nghĩ " cái đồ .... cái hạng ... cái loại ... "
                                Bởi vì một lý do đơn giản là người thứ 50....... khác với 49 người .... bình thường .

Thế rồi tới lượt giáo viên chấm bài . đúng thì cho điểm , sơ suất thì trừ điểm . và bài thi có nhiều sơ suất nhất thuộc về con người thứ 50 .
                                Con người thứ 50 đạt kết quả kém nhất ?????
                                Và tất cả những từ ngữ như " cái đò .... cái hạng .... cái loại .... " càng củng cố vững chắc hơn đối với con người thứ 50 .

Cái kim giấu trong giẻ lâu thì cũng lòi ra , chuyện cũng tới được ban thanh tra . Và mọi việc được lật tảy . Thế nhưng xử lý thế nào ? Một bài toán khó đối với ban thanh tra .
                                Xử lý thế nào ? đương nhiên giám thị thì phải bị xử lý rồi . Thé còn lớp ? đuổi hết à ? cho nghỉ hết à ? Trừ điểm hết à ? khó đấy ? Có người nhiều người ít cơ mà ?
                                Thôi vì những cái lớn hơn , vì thành tích chung , vì danh dự cả trường hàng ngàn người ???? tóm lại là vì số đông . Thôi để rút kinh nghiệm !!!!!!!

Thế là một ý nghĩ mới lóe ra trong các lớp khác " Lớp A làm tập thể thì không sao bị sao cả đâu chỉ có lớp chúng ta làm đơn lẻ là toi thôi "
                                Và những mưu mô cho một hành động tiêu cực tập thể hình thành trong các lớp B C D E và F ??????

Những hành động vì số đông bao giờ cũng có lợi ích Như vậy không có nghĩa làm một việc đúng là một việc phù hợp với số đông
                                Việc đúng phải là việc có căn cứ

Việc đúng rất dễ dàng trở thành cô độc , lẻ loi . Vì người ta sợ sự lẻ loi nên ít người dám nói lên cái đúng .
                                Ngược lại khi một kẻ muốn làm một hành động sai trái thì họ thường muốn lôi kéo một số đông trước đã để cùng hành động như mình .
                                Tư tưởng này người Trung đông đã viết nên từ đầu Công nguyên .

Tư tưởng đó có thể lý giải việc 3000 người bẻ cành hoa ? Nếu so sánh 3 ngàn trên 3 Triệu là không đúng đâu . Phải hiểu là trong 3000 con người đó chỉ có tối đa 2999 người làm việc đó . Ít nhất có 1 người .... không làm việc đó .
                                Tôi cũng là một trong 3 triệu người đó , không có nghĩa là tôi tốt . Bởi vì tôi không thích hoa nên tôi không đến . Không phải vì tôi không bẻ hoa nên tôi không đến đó .
                                Biết đâu tôi lại bẻ tụ , trở , IC ở triển lãm Điện tử thì sao ????

Trong diễn đàn chúng ta cũng vậy chăng??? . Người ta sợ sự lẻ loi cô độc nên không muốn viết nên những bài viết chính xác . Họ chỉ đề cập đến những vấn đề chung chung .
                                Còn những kẻ muốn lôi kéo số đông ????? Coi chừng họ dang có một mưu mô vấn đề gì đó chăng ?
                                Last edited by nguyendinhvan; 28-06-2008, 16:59.
                                Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                                nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

falleaf Tìm hiểu thêm về falleaf

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X