Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai rảnh quá thì vô đây

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• uchihasakara
    replied
    Sơ đồ nguyên lý
    Click image for larger version

Name:	Sodo.jpg
Views:	3
Size:	30.8 KB
ID:	1388671
    Sơ đồ chân MQ2
    Click image for larger version

Name:	Mq2.jpg
Views:	3
Size:	20.5 KB
ID:	1388672
    Mình nối chân 1,2,3 vô với nhau vô nguồn Vcc, chân 4,6 nối vô nhau vô Dout, chân 5 nối về GND. Nhưng khi làm thì mạch không chay xì gas thử thì con cảm biến MQ2 đỏ lên nhưng chuông và led vẫn không sáng.
    Mấy bác coi giúp cách nối chân MQ2 như vậy có đúng không, hoặc mạch nguyên lý có chỗ nào không thỏa đáng mong mấy bác chỉ giùm.
    Mình cảm ơn nhiều

Datatsheet MQ2

Leave a comment:

• Acxen_lupine
    replied
    Nguyên văn bởi zeronic Xem bài viết
    Chính xác! Quá đúng, bác là MOD có khác!
    Ơ mà sao bác cứ buộc cái chán vào người cho khổ nhỉ? Tôi đã cố tránh bác như tránh ... ấy rồi mà! Bác MOD có vẻ thích "dìm hàng" nhể, vui 1 tẹo có chạm gì bác không mà thù dai thế nhể!
    "Dĩ hòa vi quý!" Tôi, zeronic xin tuyên bố: MOD NDV là "năm bờ oăn", "thứ nhất của mọi cái thứ nhất"! Tôi luôn luôn trình còi hơn bác 3 bậc, chuyện vô duyên và chán hơn bác 2 bậc và tất cả mọi thứ đều kém hơn bác ... một số bậc. Hy vọng bác vui vẻ và ... ngủ ngon. Thôi thì hầu các bác 1 chuyện hơi vô duyên và ...CHÁN. Mong MOD đừng đọc kẻo lại trách tui viết bài ... "ấy"..
    Ngày xưa, ở vùng nọ có 1 cái giếng rất sâu. Dưới đó dân cư khá đông đúc (có nguyên 1 làng luôn) và cư dân thì vô cùng thích thể thao mà đặc biệt là môn ... bơi lội!
    "Người đương thời" của làng này là anh Cốm với thể lực kinh hồn, trí tuệ thiên bẩm hơn người. Ba năm liên Cốm giật quán quân về các môn Bơi ngắn (ngang qua giếng), Bơi dài (10 vòng giếng), Bơi phối hợp (Vừa bơi vừa nhảy) nên cả làng kính trọng Cốm lắm. Một hôm ngửa cổ lên thấy 1 bóng gì lướt ngang qua mà chả giống ai trong cái làng này nên Cốm thắc mắc thì được nhái Bén giải thích đó là con chim. Và thêm rằng nó thế "lọ", thế "chai", này kia khác nọ ... bay khắp trời với đầy vẻ thán phục. Quen được mọi kẻ nể mình, hôm nay thấy Bén khen kẻ khác thì Cốm bực lắm: Cái bầu trời mà con chim nó bay kia chỉ to bằng cái lá Sen, tao chỉ nhảy 3 phát, bơi 4 sải là qua chứ cóc khô gì mà "lọ" với "chai" mới bay hết được! Cáu sườn quát ầm ầm khiến mọi kẻ nín thinh, bọn trẻ thì đương nhiên tung hô, lũ già thì: "Kệ nó, dây vào làm gì mất thì giờ!"
    Một hôm trời mưa to, trời đất tối sầm, mây đen che phủ, mưa như trút nước, mưa dầm dề, mưa ... mà thôi, chủ đề về mưa xin được mở nguyên 1 Topic khác để trình bày với bà con cho đầy đủ hơn vì không muốn làm loãng chủ đề!!! Xin tiếp ạ!
    Mưa to tràn xuống khiến mực nước dâng lên, bầu trời bên trên bỗng nhiên lớn hơn cái ... lá Sen. Khi cách miệng 20 mét, bầu trời bên trên lớn bằng cái nong. Mưa vẫn rơi, mực nước lại dâng cách miệng 10 mét thì trời đã bằng cái ... chiếu! Còn cách 5 mét thì nó đã to gần bằng cái làng rồi!?! Cốm rất ngạc nhiên và có phần chột dạ: Trời cũng to đấy nhỉ !.!.!
    Mưa cứ rơi và nước ... vẫn dâng và trời cứ lớn! Cách miệng khoảng 30cm thì ... trời quang mây tạnh! Bằng sức mạnh trời cho, Cốm bật lên miệng giếng ngó quanh thì nó bỗng rùng mình sởn da ... ếch! Ối Trời ơi, sao mà trời đất lại rộng mênh mông thế này? Cốm bỗng thấy mình nhỏ nhoi làm sao, thôi thì để ... an toàn sinh mạng Cốm liền xoay mình phi xuống giếng!
    Bầu trời ĐTVN cũng thật mênh mông, tuy có người này người nọ nhưng tựu chung cũng là nơi "Ngọa hổ - Tàng long" nên tôi cũng chỉ dám mon men vài mét mà đã hãi quá nên cũng sắp .....
    Cách thể hiện cực hấp dẫn... Cả lớp khen bạn nao...ao...ao....độp, độp, độp.... ...

Leave a comment:

• oanhchien
    replied
    Ơ mà sao bác cứ buộc cái chán vào người cho khổ nhỉ? Tôi đã cố tránh bác như tránh ... ấy rồi mà! Bác MOD có vẻ thích "dìm hàng" nhể, vui 1 tẹo có chạm gì bác không mà thù dai thế nhể!
    "Dĩ hòa vi quý!" Tôi, zeronic xin tuyên bố: MOD NDV là "năm bờ oăn", "thứ nhất của mọi cái thứ nhất"! Tôi luôn luôn trình còi hơn bác 3 bậc, chuyện vô duyên và chán hơn bác 2 bậc và tất cả mọi thứ đều kém hơn bác ... một số bậc. Hy vọng bác vui vẻ và ... ngủ ngon. Thôi thì hầu các bác 1 chuyện hơi vô duyên và ...CHÁN. Mong MOD đừng đọc kẻo lại trách tui viết bài ... "ấy"..
    Ngày xưa, ở vùng nọ có 1 cái giếng rất sâu. Dưới đó dân cư khá đông đúc (có nguyên 1 làng luôn) và cư dân thì vô cùng thích thể thao mà đặc biệt là môn ... bơi lội!
    "Người đương thời" của làng này là anh Cốm với thể lực kinh hồn, trí tuệ thiên bẩm hơn người. Ba năm liên Cốm giật quán quân về các môn Bơi ngắn (ngang qua giếng), Bơi dài (10 vòng giếng), Bơi phối hợp (Vừa bơi vừa nhảy) nên cả làng kính trọng Cốm lắm. Một hôm ngửa cổ lên thấy 1 bóng gì lướt ngang qua mà chả giống ai trong cái làng này nên Cốm thắc mắc thì được nhái Bén giải thích đó là con chim. Và thêm rằng nó thế "lọ", thế "chai", này kia khác nọ ... bay khắp trời với đầy vẻ thán phục. Quen được mọi kẻ nể mình, hôm nay thấy Bén khen kẻ khác thì Cốm bực lắm: Cái bầu trời mà con chim nó bay kia chỉ to bằng cái lá Sen, tao chỉ nhảy 3 phát, bơi 4 sải là qua chứ cóc khô gì mà "lọ" với "chai" mới bay hết được! Cáu sườn quát ầm ầm khiến mọi kẻ nín thinh, bọn trẻ thì đương nhiên tung hô, lũ già thì: "Kệ nó, dây vào làm gì mất thì giờ!"
    Một hôm trời mưa to, trời đất tối sầm, mây đen che phủ, mưa như trút nước, mưa dầm dề, mưa ... mà thôi, chủ đề về mưa xin được mở nguyên 1 Topic khác để trình bày với bà con cho đầy đủ hơn vì không muốn làm loãng chủ đề!!! Xin tiếp ạ!
    Mưa to tràn xuống khiến mực nước dâng lên, bầu trời bên trên bỗng nhiên lớn hơn cái ... lá Sen. Khi cách miệng 20 mét, bầu trời bên trên lớn bằng cái nong. Mưa vẫn rơi, mực nước lại dâng cách miệng 10 mét thì trời đã bằng cái ... chiếu! Còn cách 5 mét thì nó đã to gần bằng cái làng rồi!?! Cốm rất ngạc nhiên và có phần chột dạ: Trời cũng to đấy nhỉ !.!.!
    Mưa cứ rơi và nước ... vẫn dâng và trời cứ lớn! Cách miệng khoảng 30cm thì ... trời quang mây tạnh! Bằng sức mạnh trời cho, Cốm bật lên miệng giếng ngó quanh thì nó bỗng rùng mình sởn da ... ếch! Ối Trời ơi, sao mà trời đất lại rộng mênh mông thế này? Cốm bỗng thấy mình nhỏ nhoi làm sao, thôi thì để ... an toàn sinh mạng Cốm liền xoay mình phi xuống giếng!
    Bầu trời ĐTVN cũng thật mênh mông, tuy có người này người nọ nhưng tựu chung cũng là nơi "Ngọa hổ - Tàng long" nên tôi cũng chỉ dám mon men vài mét mà đã hãi quá nên cũng sắp .....
    Rất thâm thúy sâu xa...đọc mà ngẫm đc nhiều điều thú vị.

Leave a comment:

• gianglinh
    replied
    Viết được đấy!Theo bạn Mod nào đẹp trai bằng chàng Cốm?
    Hình như có 2 ông Mod chơi thân với nhau đang tranh chức này thì phải.
    Last edited by gianglinh; 20-11-2013, 08:04.

Leave a comment:

• zeronic
    replied
    Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
    Đọc các bài cuả zero... Chán bỏ ...

Leave a comment:

• nguyendinhvan
    replied
    Đọc các bài cuả zero... Chán bỏ ...

Leave a comment:

• Acxen_lupine
    replied
    Vậy "Siêu trộm" nghĩ sao mà lại đánh trượt 1 học sinh đã trả lời chính xác và có biệt tài như vậy?
    Hệ quả là học sinh cứ có biệt tài và trung thực đều bị giáo viên "Siêu trộm" ... hạ sát!
    Phải biết phân biệt thế nào là khả năng đặc biệt và khả năng bình thường, việc "em" sẽ trượt thì ai mà chẳng biết...

Cảm ơn bạn zeronic vì hai chữ "Siêu trộm"... Tiếc rằng từ trước đến giờ mình toàn làm ngược lại... toàn "Lấy của người nghèo chia cho người giàu", đúng là "Nhân tại giang hồ, thân bất do kỷ".

Có ai giúp tôi thoát được cảnh này???
    Last edited by Acxen_lupine; 18-11-2013, 09:58.

Leave a comment:

• zeronic
    replied
    Nguyên văn bởi Acxen_lupine Xem bài viết
    Nếu là giáo viên, tôi cho bài này trượt thẳng tay...
    Vậy "Siêu trộm" nghĩ sao mà lại đánh trượt 1 học sinh đã trả lời chính xác và có biệt tài như vậy?
    Hệ quả là học sinh cứ có biệt tài và trung thực đều bị giáo viên "Siêu trộm" ... hạ sát!

Leave a comment:

• huyQN
    replied
    Nguyên văn bởi gianglinh Xem bài viết
    Bạn Huy cũng ở Quảng Ninh à?Tôi công tác ở sở GTVT,khi nào đổi GPLX bạn sẽ gặp tôi.Tên tôi là Nguyễn Vĩnh Linh.
    tiếc thật không ở Quảng Ninh .

Leave a comment:

• tepriu
    replied
    Hôm nay em cũng rảnh quá nên comment chơi thôi nhen.
    Em thấy có mấy bác già cũng cỡ ... vợ em mà ....già không đều (có vài chỗ còn non, hoặc trên.. hoặc dưới..). Hehehaha.
    Em mà thấy bà vợ già của em léng phéng kiểu đó thì em tát cho vỡ mõm. À không, em không vũ phu thế, em sẽ cho sang ngang luôn. Còn đàn ông thì không biết ý kiến gì cho phải đạo?!

P/s: có lẽ tại em gốc Huế nên hơi "gia đạo làm đầu".

Leave a comment:

• gianglinh
    replied
    Nguyên văn bởi huyQN Xem bài viết
    mình thì không tin gianglinh đã tứ tuần đâu ,qua những bài của gianglinh mình nghĩ bạn ấy chỉ khoảng 20-22 thôi.
    Bạn Huy cũng ở Quảng Ninh à?Tôi công tác ở sở GTVT,khi nào đổi GPLX bạn sẽ gặp tôi.Tên tôi là Nguyễn Vĩnh Linh.

Leave a comment:

• gianglinh
    replied
    Nguyên văn bởi Acxen_lupine Xem bài viết
    Mình đoán chỉ khoảng hai tư thôi.
    Trong Cửu âm chân kinh có đoạn chép: "... ba năm mười lăm, ba sáu mười tám, ba bảy hai mốt, ba tám hai tư..." - Nhầm - Bảng cửu chương mới đúng.
    Nếu trong giại đoạn này thì là 20 anh bạn ạ!Còn nếu ngồi nói chuyện riêng với anh bạn thì là 70.
    Last edited by gianglinh; 17-11-2013, 06:10.

Leave a comment:

• Acxen_lupine
    replied
    Nguyên văn bởi huyQN Xem bài viết
    mình thì không tin gianglinh đã tứ tuần đâu ,qua những bài của gianglinh mình nghĩ bạn ấy chỉ khoảng 20-22 thôi.
    Mình đoán chỉ khoảng hai tư thôi.
    Trong Cửu âm chân kinh có đoạn chép: "... ba năm mười lăm, ba sáu mười tám, ba bảy hai mốt, ba tám hai tư..." - Nhầm - Bảng cửu chương mới đúng.

Leave a comment:

• mok09hcm
    replied
    mục này không cho thành viên mới post bài phải không ta?

Leave a comment:

• lvhn
    replied
    rảnh quá nhưng lười đọc. bác nào đọc qua túm váy hộ em phát

@mod đừng ban em tội nghiệp

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

complete Tìm hiểu thêm về complete

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...