Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bật mí kinh nghiệm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Khiếp......!!!! Vui thế

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
      He he .
      ... Đến bây giờ bác ấy vẫn vẫn chưa hiểu bộ nguồn " điện áp hình mông " thuộc giới tính nào . . .
      Đúng, tôi cũng không biết thật.
      Thông thường sản phẩm mang hơi hướng giới tính của tác giả.
      Ví dụ mạch điện của tôi sẽ hơi teo teo, mạch của ông NDV thì không có râu, còn sản phẩm của bác vivanpham thì lại có tính nhạc, nhưng cả 3 mạch này đều toát lên vẻ nam tính hay theo kiểu teen, là "Manly".
      Tác giả của "bộ nguồn tạo điện áp hình mông" ấy là 1 bang hội gồm nhiều thành viên, có cả nam lẫn nữ vì vậy chẳng thể biết được sản phẩm là của ai... để mà dò đoán về giới tính... He he.
      Mới lại nó là sản phẩm của trí tưởng tượng, làm gì có thật mà có giới tính ?
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguồn của các bác hầu hết tụ nguồn bị lão hóa rồi, điện dung không còn đạt như thiết kế, nên nếu oánh bass mạnh sẽ có nguy cơ sụt nguồn và hụt hơi. Nốt nhạc không lên đỉnh được. Đến tuổi thanh lý rồi!
        Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
          Eh... hèm,
          Ông Nhà Thùng không biết là ở box "ĐT Hy Sinh" toàn là bác sỹ "nửa mùa" à?
          Mà phàm đã là bác sỹ thì cái gì cựa quậy cũng có thể sửa được,
          (cũng như đã là thợ điện tử thì cái gì về điện, về tử và về điện tử, cũng đều sửa được)
          Do đó, ở box ĐT hy sinh thì chuyện "teo" chỉ là chuyện nhỏ.
          Nhờ mấy ông Bờ Sờ đó mà bây giờ ... tôi lại cảm thấy "Hơi To",... Tôi đang định kết thân với ông Bờ Sờ khác để ông ấy chữa cho nhỏ lại chút là vừa...

Ây dà, Teo tôi xin cải chính.
          Khi nãy tôi đeo kính lão nên nhìn thấy nó "Hơi To",
          Bây giờ tôi tháo kính ra thấy nó "vừa phải" lắm rồi.
          Ông HTTTTH thân mến.

Thấy tình trạng sức khỏe của ông khi thì Teo, khi thì Hơi To, khi thì vừa phải, tôi khuyên ông nên trở lại box "ĐT Hy Sinh" để các bác nơi đấy tái khám, vì nếu Hết To Trở Thành Tý Hon đấy bác ạ.
          Khi đến đấy, bác nói là tôi giới thiệu sẽ được bớt 20% .

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
            Ông HTTTTH thân mến.

Thấy tình trạng sức khỏe của ông khi thì Teo, khi thì Hơi To, khi thì vừa phải, tôi khuyên ông nên trở lại box "ĐT Hy Sinh" để các bác nơi đấy tái khám, vì nếu Hết To Trở Thành Tý Hon đấy bác ạ.
            Khi đến đấy, bác nói là tôi giới thiệu sẽ được bớt 20% .
            Trước khi đi khám nhớ dặn dò người nhà, bác sĩ có phi tang vào quán "Pín" còn biết đường mà tìm. Tốt nhất rủ cả bác Đinh Vặn đi khám cùng để trông giữ hộ.

Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Thưa các bác vivanpham, Nhà Thùng, v.v... và các bác khác nữa,
              Bác nào hiện nay đang không ở tình trạng như tôi?

Tức là chỉ To mà không Teo?;
              Hoặc chỉ Vừa phải mà không To, không Teo?
              Hoặc chỉ Teo, không bao giờ To?
              Thì các bác ở tình trạng nguy hiểm rồi,
              Mời sang box Điện tử Hy sinh gấp..........p nhé

Sang đó tôi chữa cho .
              Bật mí kinh nghiệm: Dùng mỏ hàn để chữa đấy (!)

Comment

Thưa các bác vivanpham, Nhà Thùng, v.v... và các bác khác nữa,
                Bác nào hiện nay đang không ở tình trạng như tôi?

Tức là chỉ To mà không Teo?;
                Hoặc chỉ Vừa phải mà không To, không Teo?
                Hoặc chỉ Teo, không bao giờ To?
                Thì các bác ở tình trạng nguy hiểm rồi,
                Mời sang box Điện tử Hy sinh gấp..........p nhé

Sang đó tôi chữa cho .
                Bật mí kinh nghiệm: Dùng mỏ hàn để chữa đấy (!)
                Bác viết bài thiếu sót rồi,để tui bổ xung nhé:

Điện thế dương xuôi chiều về masse, relay nhảy lên mới có hiện tượng bác nói.
                Nếu Điện thế dương xuôi chiều về dương,hay điện thế âm xuôi chiều về masse làm sao relay nhảy được?

Relay không hoạt động,mỏ hàn của bác vô tác dụng.

Comment

Bác viết bài thiếu sót rồi,để tui bổ xung nhé:
                  Điện thế dương xuôi chiều về masse, relay nhảy lên mới có hiện tượng bác nói.
                  Nếu Điện thế dương xuôi chiều về dương,hay điện thế âm xuôi chiều về masse làm sao relay nhảy được?
                  Relay không hoạt động,mỏ hàn của bác vô tác dụng.
                  - Thế còn trường hợp điện thế dương quá thấp, relay cứ gật gật gù gù, (kêu rè rè), thì sao bác pham ơi?
                  - Em sử dụng mỏ hàn trong những trường hợp sau:
                  Nếu 'nó' không To được, em dùng mỏ hàn hơ cho nóng. Mọi vật cứ gặp nóng thì dãn ra ---> 'nó' sẽ to ra được.
                  Nếu 'nó' không Teo được, em dùng đầu mỏ hàn dụi vào thể nào 'nó' cũng teo lại

Comment

- Thế còn trường hợp điện thế dương quá thấp, relay cứ gật gật gù gù, (kêu rè rè), thì sao bác pham ơi?
                    - Em sử dụng mỏ hàn trong những trường hợp sau:
                    Nếu 'nó' không To được, em dùng mỏ hàn hơ cho nóng. Mọi vật cứ gặp nóng thì dãn ra ---> 'nó' sẽ to ra được.
                    Nếu 'nó' không Teo được, em dùng đầu mỏ hàn dụi vào thể nào 'nó' cũng teo lại
                    Khi điện thế dương quá thấp, relay cứ gật gật, gù gù cần phải có biện pháp kích điện thế dương lên cao.
                    Khi điện thế dương quá cao, relay nảy lên sau đó không tiếp tục hoạt động là tụ lọc nguồn đã chảy dầu.

Tóm lại đây là chuyên môn của "điện tử hy sinh" không thể viết hết được, tui chỉ tóm tắt cho bác vậy thôi.

Comment

Khi điện thế dương quá thấp, relay cứ gật gật, gù gù cần phải có biện pháp kích điện thế dương lên cao.
                      Khi điện thế dương quá cao, relay nảy lên sau đó không tiếp tục hoạt động là tụ lọc nguồn đã chảy dầu.

Tóm lại đây là chuyên môn của "điện tử hy sinh" không thể viết hết được, tui chỉ tóm tắt cho bác vậy thôi.
                      Vậy trường hợp V peak quá cao mà tụ lọc khô (như của bác) thì xử lý ra sao nhỉ?

Không lẽ lại đi cãi nhau như bác Nguyên Đinh Vặn?

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                        Vậy trường hợp V peak quá cao mà tụ lọc khô (như của bác) thì xử lý ra sao nhỉ?
                        Không lẽ lại đi cãi nhau như bác Nguyên Đinh Vặn?
                        Từ lâu tôi đã không sử dụng nguồn xung, chỉ dùng Accu nên không sợ V peak quá cao mà tụ lọc khô . he.he. hự.

Chuyện phím vui tâm tình, ai lại đi cãi nhau.

Comment

Từ lâu tôi đã không sử dụng nguồn xung, chỉ dùng Accu nên không sợ V peak quá cao mà tụ lọc khô . he.he. hự.

Chuyện phím vui tâm tình, ai lại đi cãi nhau.
                          Tệ quá! Tệ quá!

Bác Teo Hẳn trung thành với lý tưởng hình sin em đã thấy lo, vì vừa lên đến đỉnh (TO) đã xuống zero cross (VỪA) rồi tọt xuống tận đáy (TEO).

Bác Phàm lại còn chơi kiếu nguồn xung... Theo em biết thì nguồn xung vừa làm vừa nghỉ, gai nhọn phập phù hại tụ lắm. Theo em bác nên tiêm vắc-xin H5S1 trước khi cắm nguồn. Mà bác nhớ đảm bảo công suất nguồn là 37917 nhé.

P/S: Vắc-xin "HÁT NĂM SỜ MỘT" em nghĩ bác tự điều chế thì tốt hơn ra tụ điểm tiêm chích. Hàng nhà vừa rẻ vừa sạch mà.

PP/S: Công suất nguồn đó em tra theo wiki xứ Quảng nó là: "Ba bửa chén một bửa".

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X