Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin kinh nghiệm bỏ thuốc lá

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hi mọi người, cái đề tài này ngó cũng vui vui. Mình ko hút thuốc do có sự cố từ lúc nhỏ.
    Khi đó mình mới học lớp 1, có ông chú ổng qua nhà mình chơi, ko hiểu ổng nghĩ sao mà chơi ngu châm điếu thuốc dụ mình làm giống ổng. Kết quả sặc sụa hết 1 ngày, mẫu hậu mình cấm cửa ổng luôn. Từ đó cho đến nay tròn 20 năm trôi qua thuốc lá với với mình là 1 thứ nhìn thôi đã thấy ác cảm ghê gớm, làm việc có hôm sửa máy làm 2 ngày 1 đêm liên tiếp mệt thì phải ngủ thôi vì cơ thể cạn năng lượng rồi chứ mình ko nghĩ thuốc lá cho thêm cơ thể tí năng lượng nào.

Còn bia với bọt thì nói thật mình đang làm thầu công trình lẻ tẻ cho các nhà máy bia toàn quốc. Ko biết các bác nghĩ nó bổ béo thế nào chứ mình thấy bên mình bán các lại axit và xút hạng nặng cho tụi nó bơm vô thành phẩm. Bữa mình còn lỡ bơn hơn cả chục m3 khối nước thải bẩn vào bia thành phẩm Heineken đó rồi mình im luôn . Có bác nào may mắn uống mẻ bia này ko ? . Vì thế cũng chả ham hố.
    Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
    Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

• May quá mình k có sài heniken. Ngành nào mà chả vậy, miễn sản phẩm ra cơ quan đo lường cho uống thì uống thôi!
      Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
      Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhuy0093 Tìm hiểu thêm về huyhuy0093

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X