Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Phát minh ra một cái gì đó ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
    Đọc xong mấy bài , tôi đã phát minh ngay ra một định luật rồi này :
    NHIỀU THÀY THÌ LẮM MA , NHIỀU CHUYÊN GIA THÌ HỎNG DỰ ÁN .
    Bây giờ mời các bác phản biện đi xem nào .
    câu trước đúng! câu sau sai rồi bác ơi!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
    DD:0982 470 874
    Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi nghiatanlong Xem bài viết
      một người việt nam cùng làm một công việc với một người nhật .người việt mình làm nhanh hơn xong việc sớm hơn ( làm xong sớm để có tm làm việc khác) 2 người việt cùng làm 1 việc như 2 n nhật .thời gian hoàn thành công việc là như nhau.3 người việt làm viêc giống 3 người nhật kết quả là 3 người nhật xong việc trước. tại sao lại như vậy các bác cho ý kiến..
      tại người việt thông minh đấy bác ợ! hiiiiiiiiiViệt Nam vô địch!

Comment

Ba người làm một việc không tốt bởi vì việc đó có 3 chuyên gia .
        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
          câu trước đúng! câu sau sai rồi bác ơi!
          Nghiatanlong vừa chứng minh xong .

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
            "Phát minh" ra nguồn "điện áp hình mông" là phát minh lớn nhất của diễn đàn.
            Phát minh này đã được anh em trên diễn đàn "phản biện khoa học" khá là cẩn thận, dự án đem lại nhiều xiền cho người phát minh, sản phẩm đã có nhiều địa chỉ tiêu thụ và được nhiều nơi "phản hồi tích cực". (hết trích dẫn)
            Nội dung dự án đã được "sẵn lòng chia sẻ qua mail". Có mấy thành viên tham gia tích cực, một số lặn rồi, một vài anh em chuột bạch vẫn ở đây, không thấy họ phát ngôn, phát biểu gì nên diễn đàn không được biết cái "hậu" của phát minh này như thế nào

Thực ra, cái "phát minh" này chính là biểu hiện lợi ích nhóm như bác [MENTION=210286]vivan[/MENTION]pham đã đề cập

Nếu bác NDV có dự án nào hay hơn thì đưa lên diễn đàn để mọi người cùng phản biện, cùng làm chuột bạch và cùng chia sẻ qua mail (để khỏi lộ bí mật; nếu để lộ ra, bọn Nga Nhật Mỹ chôm mất thì hỏng ). Cám ơn
            A! đồng đội xưa cùng chiến tuyến đây rồi.

Comment

theo em thì bác nào lập ra chủ đề này thử cho 1 hướng đi phát minh cái gì để ae đi theo xem sao

Comment

Ví dụ . Bây giờ ý tưởng cuả chúng ta là phát minh ra một công thức .
                Tất nhiên công thức cuả chúng ta không hoàn hảo . Nhưng xét cho cùng thì cũng chả có công thức nào hoàn hảo . Người Mỹ tính toán khác người Nga , Người Nhật tính khác người châu Âu , người Tàu lại tính một mình một kiểu .
                Bây giờ Việt nam , làm một cái công thức sử dụng riêng , thuận tiện , dễ nhớ , đơn giản , phù hợp với trình độ thực tế .
                Đó là công thức tính biến áp xung .

Comment

có cái để phát minh đây,phát minh ra máy bóc hột sen,rồi bóc vỏ lụa bên trong đó,rồi đâm tim hột sen cho ra cái nhụy tim.cái máy này mà ngon lành thì giàu to.

Comment

Nghiatanlong vừa chứng minh xong .
                    không phải có 3 chuyên gia đâu! mà là 3 gia chuyên đó anh ơi!

Comment

Ví dụ . Bây giờ ý tưởng cuả chúng ta là phát minh ra một công thức .
                      Tất nhiên công thức cuả chúng ta không hoàn hảo . Nhưng xét cho cùng thì cũng chả có công thức nào hoàn hảo . Người Mỹ tính toán khác người Nga , Người Nhật tính khác người châu Âu , người Tàu lại tính một mình một kiểu .
                      Bây giờ Việt nam , làm một cái công thức sử dụng riêng , thuận tiện , dễ nhớ , đơn giản , phù hợp với trình độ thực tế .
                      Đó là công thức tính biến áp xung .
                      hiểu ý tưởng của bác rồi. Nhưng phải cần 1 đội ngũ "chuột bạch" hùng hậu mới được

Comment

Nguyên văn bởi nhapvanlong Xem bài viết
                        A! đồng đội xưa cùng chiến tuyến đây rồi.
                        Dạo nay không có cái "tuyến" nào hợp lý để mà "chiến",... Xa rời đồng đội, hơi buồn.
                        Nguyên văn bởi DT02 Xem bài viết
                        hiểu ý tưởng của bác rồi. Nhưng phải cần 1 đội ngũ "chuột bạch" hùng hậu mới được
                        Bác cần chuột bạch thì thiếu gì? Vấn đề là muốn chuột bạch chịu làm chuột bạch, thì bác phải mời mấy "chiên da" của nhóm lợi ích "điện áp hình mông" đứng ra làm ma-két-tinh, làm Pê A (PR), vv... may ra mấy chuột bạch ấy mới chịu "ăn mồi". Hic

Ý tôi là dù có dự án hay đến mấy mà không có động tác "bơm vá" thì cũng vứt đi thôi !
                        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về phương pháp thì tôi không làm như thế . Làm như các bác gọi là Chủ nghiã kinh nghiệm .

Tôi chỉ cầm một đống bax to nhỏ đủ loại cuả một hãng để phá. Tôi sẽ biết được công thức cuả hãng đó .
                          Hiện đại hơn tôi sử dụng một số thiết bị đo lường tự chế , cũng hiện đại hơn đồ cuả nhà bác học Ê-Đi-Sơn một chút là có thể khảo sát ra số liệu .

Comment

Bác NDV tham gia diễn đàn từ đầu, chắc nhận được nhiều tin nhắn, thư,vv... đã gặp trường hợp này bao giờ chưa:
                            Lâu quá không vào diễn đàn, bi giờ vào thấy mọi thứ đều ... lạ quắc.
                            Nhìn trong thư mục "thông báo" thì có những hơn 4000 thư, và hơn 200 visite post, không biết làm sao trả lời nổi...
                            Đây cũng là phát minh của diễn đàn .
                            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

ở quê em hiện giờ vẫn chưa có hệ thống nước sạch, nước uống thì tích trữ vào hồ vào mùa mưa, nước sinh hoạt thì lấy nước ao hồ lắng phèn trong trong.

có bác nào suy nghĩ ra cách ko dùng phèn mà làm trong nước được ko?, ko dùng bể lọc cát, hay mấy hạt kết tủa nha. chủ yếu là suy nghĩ ra cách đơn giản, chi phí thắp,ko tốn công bảo trì. nếu dùng bể lọc thì định kỳ phải thay cát mà ở quê em giờ chỉ còn 2 ông bà già, nếu dùng các hạt nhựa lắng tụ thì tốn chi phí cao, dùng phèn thì ko tốt. em thấy các dây dẫn cao áp ví dụ như dây của flyback tv nó có khả năng hút bụi khi có cao áp thì phải, ko biết đưa xuống nước nó có thể hút các phân tử cặn lắng làm cho nước trong ko nhỉ ko nhỉ. hay có giải pháp nào khác ko

Comment

Nguyên văn bởi likes Xem bài viết
                                ở quê em hiện giờ vẫn chưa có hệ thống nước sạch, nước uống thì tích trữ vào hồ vào mùa mưa, nước sinh hoạt thì lấy nước ao hồ lắng phèn trong trong.

có bác nào suy nghĩ ra cách ko dùng phèn mà làm trong nước được ko?, ko dùng bể lọc cát, hay mấy hạt kết tủa nha. chủ yếu là suy nghĩ ra cách đơn giản, chi phí thắp,ko tốn công bảo trì. nếu dùng bể lọc thì định kỳ phải thay cát mà ở quê em giờ chỉ còn 2 ông bà già, nếu dùng các hạt nhựa lắng tụ thì tốn chi phí cao, dùng phèn thì ko tốt. em thấy các dây dẫn cao áp ví dụ như dây của flyback tv nó có khả năng hút bụi khi có cao áp thì phải, ko biết đưa xuống nước nó có thể hút các phân tử cặn lắng làm cho nước trong ko nhỉ ko nhỉ. hay có giải pháp nào khác ko
                                cao áp khi đưa xuống nước nó sẽ làm sủi nước luôn và gây nguy hiểm vì nước đó đâu phải nước cất, còn cái dùng điện mà bạn nói trước có ông nghị ra rồi, dùng 2 cục đồng để cạnh nhau trong ống nước rồi cho điện 6v vào 2 cục đó

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X