Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ở Việt Nam hòa điện mặt trời vào lưới có được không?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Hi, là sao anh Vân, em có "tiếp xúc" với 1 vài máy "inv hòa lưới" nên tò mò nó hiệu gì thôi ạh, cũng không có gì là ngâm cứu nó anh àh. hihi

Have fun!

Comment

Chào cả nhà. Mình là thành viên mới. Có chút thắc mắc liên quan đến vấn đề gòa lưới mong ai biết chỉ giáo giúp.
      Chuyện là thế này mình đang thực hiện làm một máy phát điện gió công suất chừng 2000W và đã có bộ hòa lưới. Vấn đề mình đặt ra ở đây là có cách nào ngắt không cho năng lượng từ máy phát của mình rò ra ngoài lưới khi lưới bị mất điện không?
      Nói rõ hơn là khi lưới bị mất điện thì hệ thống điện tring nhà mình sẽ cách ly hoàn toàn với lưới chứ không thì điện sản xuất đc chạy hết ra ngoài còn đâu mình sử dụng khi mất điện nữa vả lại nhỡ đâu khi mất điện mấy ông thợ lại trèo lên cột bị giật họ kiện mình chết.
      Mong mn ai biết góp ý giúp. Thank!

Comment

Cái này chắc không khó, dùng công tắc tơ và mạch điều khiển. Nếu lưới không có điện thì tự động ngắt công tắc tơ...

Comment

Dùng loại công tắc tơ nào hả bạn. Khi mất lưới thì tự động ngắt vậy khi có lưới có tự động mở lên không.

Comment

Nguyên văn bởi dl2406 Xem bài viết
            Chào cả nhà. Mình là thành viên mới. Có chút thắc mắc liên quan đến vấn đề gòa lưới mong ai biết chỉ giáo giúp.
            Chuyện là thế này mình đang thực hiện làm một máy phát điện gió công suất chừng 2000W và đã có bộ hòa lưới. Vấn đề mình đặt ra ở đây là có cách nào ngắt không cho năng lượng từ máy phát của mình rò ra ngoài lưới khi lưới bị mất điện không?
            Nói rõ hơn là khi lưới bị mất điện thì hệ thống điện tring nhà mình sẽ cách ly hoàn toàn với lưới chứ không thì điện sản xuất đc chạy hết ra ngoài còn đâu mình sử dụng khi mất điện nữa vả lại nhỡ đâu khi mất điện mấy ông thợ lại trèo lên cột bị giật họ kiện mình chết.
            Mong mn ai biết góp ý giúp. Thank!
            Nông dân người ta không biết hòa lưới là cái gì người ta còn biết lắp cái câu dao đảo chiều ... mình thì làm cái rơle to to hoặc khởi động từ là ổn rồi ... Cắt hoàn toàn cả 2 dây thì điện nó có cánh đâu mà chui ra ngoài được ???
            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

- bạn dl... kiểm tra lại cái hoà lưới xem nó có biết ngắt hoà lưới khi lưới mất điện ko, nếu ko thì ko dùng được đâu nguy hiểm lắm
              - mình chưa thử nhưng 99% là công tơ nhà bạn sẽ tăng số khi bạn cấp điện ra lưới bởi nó đơn giản cứ có dòng là quay thôi. tuy nhiên nếu người ta muốn thiết kế để cho cái công tơ (loại điện tử ấy) biết đếm ngược xuôi thì ko khó, chỉ cần đặt trước công tơ 1 thứ nhận biết dòng (chẳng hạn cuộn dây nếu cùng chiều thì nó khử nhau ko còn từ, ngược thì có từ để tạo điện nho nhỏ kích 1 cái cảm biến hay chân vđk gì đó...) nếu dòng vào nhà bạn cùng chiều thì cho tăng số, nếu ngược thì có nghĩa là đang cấp điện ra nó đếm ngược là xong...

Comment

Mình kiểm tra khi k có điện thì bộ hòa lưới vẫn hđ bình thường. Mục đích của mình là nó vẫn hoạt động để cung cấp điện khi mất lưới. Chính vì vậy mình mới cần đến thiết bị ngắt tự lưới chống nó rò điện ra ngoài.

Comment

Về tác giả

Collapse

ladykiller Tìm hiểu thêm về ladykiller

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X