Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Một sự thật chấn động hay là nhầm lẫn

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hanguyen Xem bài viết
    Như bao anh em khác trong này tôi cũng là kẻ ham mê kỹ thuật, thích tự tay mình làm ra tất cả. Nhưng đâu phải cứ thích là làm được hay muốn mà làm được đâu, bởi vậy luôn cảm thấy mình còn thiếu thốn kiến thức, bởi vậy mà tôi rất thích tự học, hễ ở đâu có điều hay thì thì tôi đều tự đặt mình vào vị trí khiêm nhường để mà xem, mà đọc, mà nghe. Bởi vì tôi nghĩ chỉ khi mình khiêm nhường đặt mình vào vị trí người lắng nghe hay cũng chính là đối tượng muốn hướng tới của người viết sách hay người đang nói chuyện với mình thì mới hiểu tường tận hết những cái logic của họ hay cũng chính là đánh giá được hết cái hay của họ, chứ không phải săm soi vào từng câu chữ lời nói của họ để tìm ra sơ hở hay cái ấu trĩ nào đó của họ để rồi coi thường hoặc khẳng định họ chẳng có gì cao siêu cả. Tôi tự thấy mình không phải cái gì cao siêu, cũng không muốn nhắm đến cái đích cao siêu để khẳng định vị trí của mình với thiên hạ, cũng không phải cố công tìm đến một người hoàn toàn cao siêu hơn mình để học hỏi. Tóm lại quan điểm của tôi là, kiến thức của chúng ta sẽ ngày càng hoàn thiện khi chúng ta luôn khiêm tốn học hỏi không chỉ ở những người nổi lỗi lạc mà học ngay từ những người ít kiến thức hơn mình, bất kể họ là ai đi chăng nữa.

Như trường hợp nick lanhuong, tôi tham gia diễn đàn từ khá lâu từ lời giới thiệu của một người bạn, một người rất nổi tiếng mà ai cũng biết ở đây - mod Quế Dương. Tuy điều kiện công việc và thời gian giới hạn nên không tham gia trao đổi thường xuyên, nhưng cũng từ lâu tôi đã xem các bài viết của nick LH, một vài bài đầu tôi quả thực ấn tượng không chỉ ở lượng kiến thức của LH mà cả cách post bài, giọng văn đã thể hiện dấu hiệu vượt xa tuổi tác như nick LH tự giới thiệu, chỉ sau một chút nghi ngờ tôi đã tin chắc nick LH không phải là 1 cô bé trẻ tuổi và cũng không tin đó là 1 cô gái. Nhưng điều đó đối với tôi không có gì quá nghiêm trọng, bởi diễn đàn là hình thức trao đổi phổ biến ở khắp mọi nơi trên thế giới, chẳng có quy định nào quy định sự chân thật về thông tin về 1 thành viên hay đạo đức của anh ta. Chúng ta muốn cũng không thể làm được hay nói đúng hơn: không cần thiết phải như thế. Tuy nhiên nói như thế không có nghĩa là tôi thông cảm cho nick lanhuong. Như tất cả chúng ta đều mong muốn, nơi chúng ta sống phải xanh, sạch, đẹp, nơi chúng đến chơi là một thế giới đẹp, chân thực, không lừa lọc, chỉ có những điều hay để chúng ta giao lưu học hỏi, vậy tại sao nick lanhuong không để mình chân thực như chính mình. Sao không sống tự do thoải mái dưới ánh sáng mặt trời mà lại phải ngụy trang hay ẩn nấp trong cái vỏ giả đó? Nếu ai cũng thế thì mọi thứ xung quanh chúng ta đều là giả tạo hết sao, con người sẽ không có lòng tin và cũng không tin chính bản thân mình thì thế giới này còn điều gì là ý nghĩa, là giá trị? Chúng ta vẫn thường nghe những mẩu tin như: bánh bao trộn giấy, lòng lơn ngâm fooc môn", nhân sâm giả, thuốc giả, ... phải chăng những thứ như thế khiến nền kinh tế thế giới của chúng ta đang suy thoái?? Vì có giá trị nào được phát triển đâu, chỉ lừa lọc nhau để mà sống mà thôi! Vì vậy nếu bạn và tôi đều mong muốn có 1 thế giới chân thực, một môi trường trong sạch và ý nghĩa cho cuộc sống cũng như cho công việc của bản thân mình thì hãy cùng chân thực với nhau!

Còn với LH, tôi nghĩ, mặc dù LH đã làm điều gì đó khiến chúng ta ác cảm nhưng chúng ta cũng phải ghi nhận LH đã đóng góp khá nhiều kiến thức hay cho chúng ta. Vì vậy tại sao chúng ta không mở rộng lòng mình chào đón LH trở lại với chính bản thân mình để tiếp tục mang kiến thức và tài năng của mình để hướng dẫn những thành viên mới cũng như tiếp tục giao lưu với chúng ta để diễn đàn của chúng ta thực sự là nơi tin tưởng và nơi giao lưu không chỉ kiến thức mà còn là nơi chia sẻ tình cảm của hàng ngàn anh em cư sĩ của nền công nghiệp điện tử nước nhà?
    Bạn nói vậy là biết 1 mà ko biết 2 rồi!
    Chính vì ở chỗ đó mà LH hay Kim_Techno đã đi lừa ko biết bao nhiêu người, cái đó bạn chưa biết- đó là biết 1 mà ko biết 2

Thứ 2, số kiến thức của LH hay Techno toàn bộ ko có cái nào trong số đó đã trở thành hiện thực, từ năng lượng gió cho đến xe lăn xe lộn,..... của LH hay Techno hoàn toàn đến giờ này hàng tỷ đồng chỉ là đống đổ nát.

Vậy thì, với mớ kiến thức - có để làm gì?
    Làm giàu trên sự đau khổ và tức tối mà LH hay KimTecho đã đi lừa anh em trong nghề ah?

Dĩ nhiên khi 1 tên lừa, hay siêu lừa luôn trang bị cho mình 1 công cụ đủ mạnh, cái đó bạn biết chưa? đó là biết 1 mà chẳng hiểu 2.

Kiến thức đó hắn đã chuẩn bị kỹ lưỡng trước khi đi lừa, là mánh lới của hắn và con mụ vợ của hắn.

KimTechno vào khoảng năm 2005 đã gọi điện cho tôi với danh hiệu: Việt kiều mới về VNam và mong muốn giúp cộng đồng điện tử VN phát triển, và hắn còn dự định mở 1 xưởng điện tử giúp anh em nghiên cứu..v..v... Và bà chủ caphe sáng tạo đã thay tôi làm chuyện đó. ka ka, may mà kiếp trc có tu

Comment

Nguyên văn bởi MicroDuyphi Xem bài viết
      Suốt một đời của Gia Cát Khổng MINH tiên sư có 3 thủ đoạn cực kỳ hữu dụng và hiệu quả nhưng không bao giờ dùng đến, trong đó có: MỸ NHÂN KẾ

Dưới con mắt của KHổng Minh tiên sư, người sử dụng kế này là hạng hạ nhân- thất sách thì mới dùng đến. Vì điều đó nói lên rằng: Đã vào đường cùng rồi.

Tuy nhiên, hiện nay có 1 số người lợi dụng Mỹ Nhân Kế nhầmkhuyeeechs trương thanh thế và cũng cố địa vị của mình: Thiệt ko biết phải xếp mấy hạng người này vào dạng gì????

Trên diễn đàn này sao thấy nhiều chuyện như thế này nhĩ?! khó hiểu.
      cái chiêu thức này, mong là sẽ giữ suốt đời ko phạm đến

Comment

Tập 1: Quế Dương
        Tập 2: Lan Hương
        Tập 3: Chưa biết đến lượt ai nữa, chắc là DuyPhi =))

Comment

Chính vì ở chỗ đó mà LH hay Kim_Techno đã đi lừa ko biết bao nhiêu người, cái đó bạn chưa biết- đó là biết 1 mà ko biết 2

Thứ 2, số kiến thức của LH hay Techno toàn bộ ko có cái nào trong số đó đã trở thành hiện thực, từ năng lượng gió cho đến xe lăn xe lộn,..... của LH hay Techno hoàn toàn đến giờ này hàng tỷ đồng chỉ là đống đổ nát.

Làm giàu trên sự đau khổ và tức tối mà LH hay KimTecho đã đi lừa anh em trong nghề ah?

Dĩ nhiên khi 1 tên lừa, hay siêu lừa luôn trang bị cho mình 1 công cụ đủ mạnh, cái đó bạn biết chưa? đó là biết 1 mà chẳng hiểu 2.

Kiến thức đó hắn đã chuẩn bị kỹ lưỡng trước khi đi lừa, là mánh lới của hắn và con mụ vợ của hắn.

KimTechno vào khoảng năm 2005 đã gọi điện cho tôi với danh hiệu: Việt kiều mới về VNam và mong muốn giúp cộng đồng điện tử VN phát triển, và hắn còn dự định mở 1 xưởng điện tử giúp anh em nghiên cứu..v..v... Và bà chủ caphe sáng tạo đã thay tôi làm chuyện đó. ka ka, may mà kiếp trc có tu

Bạn nói thật sắc, nhưng mình không có ý định tranh cãi với ai đó để bảo vệ ý kiến của mình, trừ khi nó là vấn đề chuyên môn. Mình chỉ thắc mắc một cái, LH hay techno rốt cục nó có phải là siêu lừa hay không? Vì tính đến lúc này chưa thấy phương tiện nào nói nó lừa của ai số tiền bao nhiêu đó (tức là nó đút túi bằng ấy số tiền) chỉ thấy người ta nói đến cái dại của mình. Hay là nó chưa kịp kết thúc vở kịch lừa thì đã bị người ta phát hiện? Nhưng kể cả có thắc mắc điều đó thì ít nhất bạn và tôi cũng chẳng lợi lộc gì. Đơn giản là cả tôi và bạn đều "may mắn" (như bạn đã nói do kiếp trước có đi tu ) nên không bị nó làm hoa mắt. Vậy mà bạn vội kết luận tôi biết 1 mà không biết 2.
          Tôi chỉ mong muốn sân chơi chung của chúng ta luôn trong lành, không bị vẩn đục bởi những con sâu. Nhưng đó chỉ là mong muốn, có phải lúc nào chúng ta muốn là được đâu. Có thể trình độ chuyên môn của mọi người là khác nhau, nhưng nếu mỗi chúng ta có tấm lòng khoan dung đại lượng thì sợ gì những khi nước bị vẩn đục? Lòng khoan dung của mỗi chúng ta nó giống như cái phin lọc những điều hay và cũng là mắt "hồng ngoại" giúp chúng ta tỉnh táo nhìn rõ mọi thứ trong bóng đen của sự giận dữ. Bạn cũng biết ngày nay người ta có thể biến nước cống thành nước uống được, chỉ cần có đủ kiến thức và công nghệ để tách bỏ đi cái phần hôi thôi bẩn thỉu của nó và những con virus gây bệnh dịch là chúng ta đã có một ly nước ngon lành không khác gì ly nước bình thường chúng ta vẫn uống hằng ngày. Còn việc hai ly nước 1 cái tinh lọc từ nước cống, 1 cái là nước bình thường, bạn chọn cái nào? Đó chỉ là vấn đề của tâm lý, chứ bản chất hai cái chúng nó chẳng có gì khác nhau. Nếu bạn không biết bạn uống cả hai, hai cái ngon như nhau, thậm chí có khi bạn còn khen ly nước cống kia vì nhờ có công nghệ hiện đại nó còn loại bỏ cả những thành phần hữu cơ vô cơ vẫn có trong nước bình thường hằng ngày bạn uống chỉ còn lại nước tinh khiết 100%. Vậy tại sao chúng ta phải sợ nước bẩn? Khi bạn muốn thải đi cái nước cặn bã chính là bạn muốn đổ đi những hạt cát, những rác rưởi, những con vi trùng trong đó,... chứ nước nó đâu có tội? Khi chúng ta sợ hãi điều gì đó là do chúng ta chưa hiểu rõ về nó, như bệnh AIDS chẳng hạn, bạn sợ nắm tay với một người nhiễm HIV? Tất cả họ đều là những người đáng khinh bỉ? Hay vì bạn sợ HIV nhiễm vào người giống như sợ bị lừa mất 1 tỉ đồng? Ấy vậy mà hằng ngày có vô số người nhiễm HIV đang ở đâu đó quanh bạn, ăn cùng 1 cái bát, 1 đôi đũa với bạn trong 1 quán ăn công cộng... Tóm lại tất cả sự dài dòng này tôi muốn nói là gì? Chỉ cần chúng ta có kiến thức, sự hiểu biết về sự đời cùng với tấm lòng đại lượng thì đi đâu ta cũng có những người bạn, vì một điều đơn giản: Những người không giỏi bằng bạn họ không thể lừa bạn, những người giỏi bằng bạn người ta không dại gì đánh đổi giữa một việc khó khăn là lừa bạn để rồi sau đó trở thành kẻ thù bằng việc trở thành một người bạn chí cốt để có lợi gấp đôi cho cả hai. Còn những người giỏi hơn bạn, họ có thể lừa bạn, nhưng nếu bạn thiếu may mắn bị điều đó xảy ra thì bạn cũng vẫn còn may mắn để biết 1 điều (sau khi bị lừa) rằng họ giỏi hơn bạn (thì mới lừa được bạn)! Còn sau đó tùy thuộc vào bạn mà có thể chính người lừa bạn lại là thầy của bạn! Nếu bạn kiến thức và tấm lòng đại lượng đủ lớn thì bạn sẽ biết học người ta cái gì đó chứ không phải học người ta việc lừa lại những người kém hơn mình để lấy lại những gì mình đã mất!

Bài viết chỉ cố gắng diễn đạt suy nghĩ của tôi trong chừng mực vẫn đề đang thảo luận chứ không cố gắng chỉ trích ý kiến của bạn hay cố công bảo vệ ý kiến nào đó của mình. Vì vậy bạn đừng giận tôi nhé.
          "Imagination is better than knowledge. Knowledge is limited. Imagination encircles the world" - Albert Einstein

Comment

ok, nói đúng, quy lại là do thiếu hiểu biết!
            chi bằng : tiên trách kỷ hậu rách nhân vậy!

Comment

Tội nghiệp cho mấy ACE mới ra nghề . Nghe lời cha nụi LH bày trò tốn không biết bao nhiêu thời gian , tiền bạc và nước mắt .

Tội nghiệp đực rựa điện tử theo đóm ăn tàn lại có thêm máu dê . Nghe tới gái là sáng mắt .

Tội nghiệp các nhà đầu tư máy phát điện , xe đạp điện , đồ đuổi muỗi ... bây giờ về làm bạn với ve chai .
              Last edited by cooloo; 16-06-2009, 22:56.

Comment

Tập 1: Quế Dương
                Tập 2: Lan Hương
                Tập 3: Chưa biết đến lượt ai nữa, chắc là DuyPhi =))
                Bác nói thế này dễ gây hiểu lầm lắm , mặc dù không tiếp xúc nhiều với bác Quế Dương nhưng ... không thể đánh đồng Quế Dương , Lan Hương , Duy Phi được . QD thì vẫn là QD , LH là LanHuong , còn DuyPhi thì vẫn là DuyPhi.

Ít ra thì tôi cũng có một nhận xét thế này: Diễn đàn lớn mạnh và phát triển bởi nhiều thành viên đóng góp bài viết ... Nhưng nếu không có những người như QD , BinhANh ... đặt những viên gạch nền móng đầu tiên ... thì cái dientuvietnam.net này cũng không bao giờ phát triển và tồn tại !
                Nếu tôi nhớ không nhầm và đã đọc lịch sử của diễn đàn thì QD , BinhANh... là những người thành lập và xây dựng diễn đàn này với niềm đam mê yêu thích điện tử ???

--- Ít ra những con người như vậy cũng để lại dấu ấn rất nhiều trên làng điện tử của việt nam , trên cộng đồng , trên những tầng lớp sinh viên nghiên cứu và yêu thích kỹ thuật điện tử !

--- Việc QD không hoạt động ở diễn đàn nữa ( theo ý của tôi ) không phải là vì mấy cái vụ " chửi nhau " hay hiềm khích với một số thành viên vớ vẩn nào đó ... mà có một lý do khác ( tôi chắc là công việc ) ...
                Chứ tôi đã từng biết nhà bác ấy rất có điều kiện , bản thân cũng rất giỏi về mặt chuyên môn ...

Bác MicroDuyPhi post vậy khác chi DuyPhi , QD cũng là hàng lừa đảo ( như mọi người nghi ngờ Kim, LH vậy ) ?????????
                Tôi thích màu đen nên tôi đã chọn CAMRY 3.5Q

Comment

Lan Hương hay Kim_Tech là tên lừa trùm thứ thiệt, việc Lan Hương mất tích khỏi diễn đàn là vì: NỔ NHƯ PHÁO BÔNG- NHƯNG KHÔNG CÓ CÁI NÀO LÀM CHO RA HỒN CẢ- và ông này sử dụng kế thứ 36- Tẩu vi thượng sách.

Tội cho thằng em của mình, cũng vì quá tin vào HÀNG CHỤC CÁI GIẤY CHỨNG NHẬN- TIẾN SĨ- ĐÚNG LÀ TIẾN SĨ GIẤY, thời nay lắm thằng là Tiến Sĩ. Ngay từ lúc đầu, hắn tung ra hàng chục bằng sáng chế học lõm từ các trang EEE, rồi ngồi phân tích và gán cho made in của tui. Và dự án năng lượng gió đã mất gần 1/2 tỷ ra đi. Bỏ lại 1 đống đổ nát, bừa bộn, bác này đang cư trú ở Phú Nhuận, nhưng đó là nguồn tin, còn chính xác thì ko ai biết nữa!

Giờ nghĩ lại mới thế buồn cho bác Hùng RF phải đối đầu ko biết bao lần với loại thừa kiến thức- thiếu thực tế! Cho tên này làm MOD của chính phủ thì ok quá, hay MOD của bộ giáo dục để tha hồ ngồi đó cải cách anh em nhỉ!
                  Tẩu vi thượng sách là kế thứ nhất mà pác.

Comment

Phải công nhận dân kỹ thuật quả là rỗi hơi, thích ba cái chuyện giật gân tầm phào.

Quan điểm của tôi, khi tham gia diễn đàn trong thế giới ảo, là tôi dek quan tâm đến mấy chuyện vớ vỉn!

Tự xưng là girl? OK, coi là girl.
                    Tự xưng là man? OK, coi là man.
                    Tự xưng là gay? OK, coi là gay.
                    Tự xưng 300 tuổi? OK, 300 tuổi.
                    Tự xưng 3 tuổi? OK, 3 tuổi.

Thế thôi, có cái quái gì đâu nhỉ? Cái tôi quan tâm là sự đóng góp cho diễn đàn/ cộng đồng về mặt kỹ thuật, chí ít là "tinh thần kỹ thuật".

Bản thân tôi cũng hay đi "bới móc" cái sai của người khác về kỹ thuật, nhưng không vì thế mà tôi ghét người ta hay để người ta ghét mình. Nếu lúc nào cũng đúng hết thì diễn đàn sẽ chết vì thiếu sự thảo luận, và biến thành chỗ phổ biến + xin xỏ

Nếu các bạn tham gia 1 số diễn đàn "ngoại", sẽ thấy thiên hạ vẫn ầm ĩ bàn tán về "động cơ vĩnh cửu", "máy phát điện MEG có Pout>Pin" bất chấp định luật bảo toàn năng lượng.
                    Xem chúng cãi nhau cũng vui lắm. Mặc dù trong lòng chửi thầm chúng ngu, nhưng vẫn phải học hỏi cái sự dũng cảm (dù biết sai nhưng vẫn làm để chứng minh bằng thực nghiệm) và tinh thần fairplay (dám nhận sai, không tranh thủ chửi chuyện cá nhân). Đó là điều rất thiếu ở diễn đàn chúng ta.

Còn chuyện lừa đảo hả? Xin lỗi chứ, tham gia diễn đàn toàn là người có đủ tuổi "chịu trách nhiệm trước pháp luật", vì vậy nếu có bị lừa thì tự ngẫm lại bản thân đã. Nếu là tôi, còn phải cảm ơn đối phương đã cho mình 1 bài học.

Ngày trước, tôi đề cử nick LH làm Mod, là vì tinh thần với cộng đồng. Mặc dù ngày ấy tôi vẫn nhận thấy các bài viết của nick LH có 2 giọng văn (2 người) và 1 số nick "fan" của LH lại cùng giọng văn (1 người clone nick), nhưng tôi bất chấp, miễn là LH có thể khơi dậy tinh thần trao đổi kỹ thuật trong diễn đàn.

Và chuyện đó có hiệu quả đấy chứ! Chí ít cũng khá sôi nổi, tuy còn nhiều chỉ trích cá nhân và lạc đề.

Khi có thông tin về những việc trên cafesangtao, BQT tuy không chịu trách nhiệm về những việc cá nhân của các thành viên, nhưng đã tạm thời cắt quyền mod của LH để theo dõi diễn biến, tránh trường hợp xấu xảy ra.

Trường hợp xấu, là về vấn đề an toàn bảo mật cho diễn đàn, chứ không phải lo chuyện lợi dụng "chức mod" để đi "lừa đảo"! Bởi uy tín của con người được xây dựng rất nhiều năm với trách nhiệm và kỹ năng trong công việc chứ không phải cái danh trong thế giới ảo. Nếu ai nhẹ dạ cả tin khi nghe "tôi đang/đã từng là mod của dtvn.net" mà bị lừa thì cũng đáng bị mắng lắm.

Nhưng khổ nỗi, đời vẫn lắm kẻ nhẹ dạ, nên nhiều chuyện cứ um sùm lên, thậm chí còn ảnh hưởng đến công việc riêng của nhiều mod. Họ cứ nghĩ Mod là "thánh", là "siêu sao"... nhưng họ đâu biết, diễn đàn tuyển mod nhằm mục đích sàng lọc, sắp xếp các bài viết, khơi dậy sự hứng khởi trong tranh luận và định hướng cho thành viên theo tiêu chí của diễn đàn. Tất nhiên là Mod thì cũng phải có kỹ năng (khả năng kỹ thuật) tương đối, nhưng không phải là người giỏi nhất, biết tuốt. Thành viên không chịu hiểu điều này nên làm phiền khá nhiều. Cuối cùng là 1 số mod vì công việc riêng và không chịu nổi sự làm phiền đó nên rút lui như tôi, anh QT, QD...

Thật chán khi các bạn cứ hô hào, vỗ ngực vì diễn đàn... nhưng lại chăm chăm vào chuyện cá nhân người khác... Các bạn không biết, như thế là đang giết diễn đàn đấy.

Nếu các bạn muốn có sân chơi lành mạnh, hãy ngẫm lại đi.
                    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết

Ngày trước, tôi đề cử nick LH làm Mod, là vì tinh thần với cộng đồng. Mặc dù ngày ấy tôi vẫn nhận thấy các bài viết của nick LH có 2 giọng văn (2 người) và 1 số nick "fan" của LH lại cùng giọng văn (1 người clone nick), nhưng tôi bất chấp, miễn là LH có thể khơi dậy tinh thần trao đổi kỹ thuật trong diễn đàn.

Thưa bác Mod ,
                      Cooloo chắc là bác biết con người khi không thành thật về những vấn đề nhỏ thì khó mà thành thật trong vấn đề lớn . Cooloo tui cũng đồng ý là trong thế giới ảo , ai muốn xưng sao thì xưng , ai muốn gạt ai thì gạt , đứa nào ngu đứa đó chịu . Bỏ tiền ra học cái ngu cũng xứng .
                      Nhưng ( tôi ghét chữ nhưng ) học thằng thầy chỉ cho toàn cái láo rùi tự mình nghiệm ra thằng thầy này láo và rồi rút ra bài học kinh nghiệm ngu hay là vào DTVN học những người nhiệt tình giúp đỡ chỉ cái hay , đở tốn thì giờ tiền bạc .
                      Thật không thể khơi dậy cái tinh thần kỹ thuật mà tự nó đã có mầm mống láo. Phần đông tui thấy chỉ chia rẻ và làm rối thêm cho ai muốn học hỏi .

Comment

các bác cho em có ý kiến
                        em chưa làm về siêu cao tần lần nào, nhưng mà đã vào đientửviêtnam.net thì cũng đã kha khá, em đã nghe danh chi Lan Hương khá lâu, thậm chí khi mấy thằng bạn gặp khó khăn em cũng kêu nó lên hỏi chị Lan Hương. . Em nghĩ dù sao đi nữa chúng ta cũng nên cảm ơn bác Lan Hương vì có những đóng góp cho diễn đàn thêm sôi nổi, nhất là mảng cao tần gì đó. Mà dù có sao đi nữa. em cũng rất khâm phục chị Lan Hưong vì cả chuyên môn lẫn khả năng chếm gió ( như lời các bác nói trước) , thử hỏi ai trong chúng ta làm được như vậy không? mà mình nghĩ chắc cũng phải có kiến thức gì đó về điện tử thì mới chém đựoc chứ/ ví dụ bây giờ cho anh em mình đi chém về mĩ phẩm của phụ nữ xem. có bác nào nói được gì không
                        h ehe
                        ĐỪNG KHÓC CHO NHỮNG GÌ ĐÃ QUA, MÀ HÃY CƯỜI CHO NHỮNG ĐIỀU SẮP TỚI!

Comment

Nguyên văn bởi quocdat_dtvt Xem bài viết
                          các bác cho em có ý kiến
                          em chưa làm về siêu cao tần lần nào, nhưng mà đã vào đientửviêtnam.net thì cũng đã kha khá, em đã nghe danh chi Lan Hương khá lâu, thậm chí khi mấy thằng bạn gặp khó khăn em cũng kêu nó lên hỏi chị Lan Hương. .
                          Mấy thằng đó hỏi xong nó có mang mã tấu quay lại tìm Quốc Đạt không ???

Comment

Nguyên văn bởi cooloo Xem bài viết
                            Thưa bác Mod ,
                            Cooloo chắc là bác biết con người khi không thành thật về những vấn đề nhỏ thì khó mà thành thật trong vấn đề lớn . Cooloo tui cũng đồng ý là trong thế giới ảo , ai muốn xưng sao thì xưng , ai muốn gạt ai thì gạt , đứa nào ngu đứa đó chịu . Bỏ tiền ra học cái ngu cũng xứng .
                            Nhưng ( tôi ghét chữ nhưng ) học thằng thầy chỉ cho toàn cái láo rùi tự mình nghiệm ra thằng thầy này láo và rồi rút ra bài học kinh nghiệm ngu hay là vào DTVN học những người nhiệt tình giúp đỡ chỉ cái hay , đở tốn thì giờ tiền bạc .
                            Thật không thể khơi dậy cái tinh thần kỹ thuật mà tự nó đã có mầm mống láo. Phần đông tui thấy chỉ chia rẻ và làm rối thêm cho ai muốn học hỏi .
                            Thì đó, Cu Lu hiểu ra vấn đề rồi đó!

Thằng Mỹ nghĩ ra cái net, với mục đích giảm sự phiền hà về nhân sự, giảm thời gian tào lao của bọn bưu điện, để thông tin được cập nhật nhanh, chia sẻ thời gian giao tiếp giữa người và người...

Nhưng thằng VN thì ngược lại! Cứ phải tận dụng để buôn dưa... Này thì chuyện nó là "giai hay gái", "đái đứng hay đái ngồi", "láo hay ngoan"... Thậm chí còn tận dụng để chửi mấy "cha nụi" từ cái thế kỷ xa xôi trước CN!!!

Tớ không muốn nói, nhưng Cu Lu đã nói hộ: "Đứa nào ngu đứa đó chịu". Nhưng chúng có hiểu chó đâu, cái ngu nhất mà tớ thấy, là tự chúng đánh lừa chúng, là nghĩ "bằng nhau tất"!!!

Tại sao hả? Vì:

- Nó ngồi cặm cụi gõ trên máy tính, và nghĩ rằng ai cũng ngu như nó, và thể hiện cái ngu ra thì sẽ khối thằng ngu đi theo nó.

- Nó vẫn cặm cụi gõ, dù bị chửi, chúng vẫn nghĩ "mày còn ngu hơn tao". Và có một số thằng khôn hơn tí nhảy vào chửi.

- Nó lại gõ tiếp, và lần này nó chửi cả cái thằng khôn vừa chửi nó... Hậu quả là thằng khôn thằng ngu bằng vai phải lứa tuốt...

- Thế rồi nó lại gõ, vì thằng khôn lắm lý lẽ quá, nó cú quá bèn lôi cả tổ tông ngành điện cho đến tổ tông thằng chửi nó ra mà gõ... Ừ thì nó nghĩ nó gõ thế sẽ khối thằng phải tức, phải nhục... Nhưng nó có biết đek đâu, thằng khôn cứ ung dung gác đùi lên vợ mà ngủ!

- Nó không thấy phản hồi, nó lại tức, lại gõ... Nó lôi cả hàng xóm, bạn bè... của thằng khôn ra chửi, ặc ặc... Anh em tự ngẫm mà đánh giá nhé, chứ tớ là dùng câu "chó dại cắn càn" đấy.

Đấy đấy!... Đó đang là hiện trạng của dtvn.net mà.

Đúng là ngẫm lại cười muốn chết!

Thôi thì cứ kệ bố nó, nhỉ! Đứa nào lành ta chơi, hết mình luôn. Đứa nào dữ thì hoặc là không chơi, hoặc là tiêm phòng trước, nhỉ!

P/S: Sắp về VN chưa? Đợt trước làm cái project cho bác Ăn Sẵn, nhậu vui lắm. Lúc nào về anh em làm trận tưng bừng nhể.
                            Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Xem cái này đi các Bác.
                              Người ta ra riêng, hoạt động ầm ầm kia kìa !
                              Trích bài của canhsat "Người có nick LanHuong ( mình đã từng gặp) ... Là con gái thật sự . Tên thật là Trang ... Có 2 chị em gái ( đứa em coi chừng khá ít tuổi ) tên là Lan Hương ... và cái nick LanHuong là tên em gái của Trang ( vì trước đó mình cứ tưởng nick LanHuong thì tên là Hương cơ".
                              Và đây:
                              http://sieuxeviet.com/forum/showthread.php?t=706
                              http://sieuxeviet.com/forum/showthread.php?t=363
                              Last edited by minhsondakla; 17-06-2009, 10:03.

Comment

http://cafesangtao.vn/index.php?opti...6&limitstart=0

Comment

Về tác giả

Collapse

ttbonsevi Tìm hiểu thêm về ttbonsevi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X