Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lương kỹ sư !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cái đó là nói mấy thằng kỉ sư dõm, mà dõm thì lấy đết gì tri thức hả pác. mình nên đi vào vấn đề tích cực và số đông, nếu là thiếu người lao chân tay thừa người lao động tri thức và lao động chân tay cần được trả lương cao hơn thì bạn vào diễn đàn này học cái tri thức làm gì, về chăn trâu có khi còn giàu, đất nước phát triển mạnh ấy nhỉ

Comment

ráng chịu khó vài năm nữa đi, lên dtvn lượm thêm kiến thức thì lương sẽ tăng gấp mấy lần bvệ thôi đó mà!

Comment

uầy , lương bảo vệ cho tổng thống, chủ tịch nước cao lắm đó ... kỹ sư làm sao bì kịp cho nên luơng bảo vệ cao hơn kỹ sư là đúng

Comment

Anh em ta muốn giàu thì đi bảo vệ tổng thống chứng nghịch mấy con điện trở... toàn thấy nghèo đi

Comment

Nguyên văn bởi leemjnhwuong Xem bài viết
            cái đó là nói mấy thằng kỉ sư dõm, mà dõm thì lấy đết gì tri thức hả pác. mình nên đi vào vấn đề tích cực và số đông, nếu là thiếu người lao chân tay thừa người lao động tri thức và lao động chân tay cần được trả lương cao hơn thì bạn vào diễn đàn này học cái tri thức làm gì, về chăn trâu có khi còn giàu, đất nước phát triển mạnh ấy nhỉ
            tôi không nói lao động chân tay hay trí thức cần trả lương cao hơn mà muốn nói đến việc trả lương theo năng lực và không nên so sánh lương của các ngành nghề khác nhau vì bác dựa vào đâu mà so sánh.
            thầy tôi từng nói thầy chỉ là thấy giáo lương có 5 triệu 1 tháng nhưng tính theo giờ thì lương thầy còn cao hơn lương của bạn thầy ( tổng giám đốc tập đoàn dầu khí việt nam)
            tùy từng ngành nghề mà việc lương bổng cho lao động chân tay và trí thức hơn kém nhau là chuyện rất bình thường, cho nên các bác không nên ghen tị khi thấy lao động chân tay lương cao hơn trí thức và bác cũng đừng phát biểu đây là thời đại của lao động trí thức nhé.Bác hãy xem những người nông dân làm tỷ phú khoai lang hay ông nông dân chế tạo máy gặt đập hay máy bay mà làm gương nhé.các Họ xuất thân cũng chỉ là lao động chân tay thôi đấy.Và bác có hỏi thì họ cũng sẽ xếp họ vào lao động chân tay.bác không nên vì ỷ mình là kĩ sư (trí thức )mà đòi ăn trên ngồi trốc thiên hạ, hãy nhớ nước ta là một nước nông nghiệp và thế mạnh của nước ta khi so sánh với các nước khác vẫn là nông nghiệp nhá.Tôi vào diễn đàn tham khảo học hành vì tôi học ngành điện và tôi không muốn sau này làm kĩ sư dỏm thế thôi.
            sale of Gobal Automation Solution Company Limited

Comment

pác nói đúng đấy
              Last edited by minhtai2412; 19-07-2010, 21:00.

Comment

Nguyên văn bởi leemjnhwuong Xem bài viết
                các pác nên nhớ đây đã là thời đại của nền kinh tế tri thức, lao động trí óc đương nhiên phải được trả nhiều tiền hơn là lao động chân tay. 1 con chip = tấn thóc đó.
                Nhưng con "chip" thì không ăn được.
                Mỗi người mổi việc, mổi hoàn cảnh.... làm nghề gì cũng tốt, miển sao có ích (tối thiểu là có ích cho bản thân mình mà chẳng hại tới ai...)
                Làm đúng công việc là tốt rồi, mình thấy dân kỹ thuật nói chung dễ kiếm "đất" sống, có điều là mảnh đất đó có "màu mỡ" hay không là do năng lực của mình và do .... hên xui!!!
                Làm tốt cv, tối về vào 4rum này..... & game online CF xã stress một chút là thấy cuộc đời thanh thảng ngay....!!!

Comment

((
                  ------------------
                  Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua

Comment

Híc, chỉ than 1 chút cho số phận kỹ sư của mình thì thành ra thế này, các bác giỏi chém thật.
                    Nếu bảo vệ làm nhiều tiền hơn kỹ sư thì người ta tranh nhau làm bảo vệ hết rồi, vì đào tạo 1 bảo vệ mất có 1 tháng + rất nhiều người có khả năng học thành bảo vệ, còn kỹ sư thì tự hiểu.

Cái mà mình muốn nói lên ở đâu không phải là vấn đề đó, mà vấn đề trả lương xứng đáng hay không.
                    Có bác vào phán, kỹ sư dỏm thế này thế kia, thử hỏi dỏm là thế nào, giỏi là thế nào?, nếu tôi bảo tôi làm Nhúng giỏi, chắc gì tôi giỏi Analog, và ngược lại, chắc gì thằng lập trình giỏi, có thể sửa chữa Laptop giỏi.

Suy cho cùng, tùy vào hiệu quả công việc và lợi nhuận mà người đó mang lại mới đem lại lương cho người đó.

Nhưng mình nằm trong hoàn cảnh muốn làm nên cái gì đó hiệu quả cao để có thể có lương bổng tốt hơn, chứ không phải muốn kiếm một chỗ nào đó lương tốt hơn --> nên mới than một tí, thế mà các bác vào chém khiếp quá
                    //My Life

Comment

Theo mình thì cái nghề nào mà nó có rủi ro cao thì lương bổng nó cũng cao(không tính mấy ông nội đi cưa bom hay đào lựu đạn nha).Ngoài ra còn nhiều yếu tố khác nũa,còn việc hiệu quả cũng chẳng nói lên được điều gì.Chẳng hạn 1 ông ks giỏi làm được 10 cái máy nhưng lại chả bán được cái nào thì cũng như không! Có lẽ đây chính là vấn đề của bác "dien.tu",bác đầu quân cho 1 cty đang gặp nhiều khó khăn,chúc bác và cty sớm qua cơn khủng hoảng!

email:
                      Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

Nguyên văn bởi dien.tu Xem bài viết
                        Híc, chỉ than 1 chút cho số phận kỹ sư của mình thì thành ra thế này, các bác giỏi chém thật.
                        Nếu bảo vệ làm nhiều tiền hơn kỹ sư thì người ta tranh nhau làm bảo vệ hết rồi, vì đào tạo 1 bảo vệ mất có 1 tháng + rất nhiều người có khả năng học thành bảo vệ, còn kỹ sư thì tự hiểu.

Cái mà mình muốn nói lên ở đâu không phải là vấn đề đó, mà vấn đề trả lương xứng đáng hay không.
                        Có bác vào phán, kỹ sư dỏm thế này thế kia, thử hỏi dỏm là thế nào, giỏi là thế nào?, nếu tôi bảo tôi làm Nhúng giỏi, chắc gì tôi giỏi Analog, và ngược lại, chắc gì thằng lập trình giỏi, có thể sửa chữa Laptop giỏi.

Suy cho cùng, tùy vào hiệu quả công việc và lợi nhuận mà người đó mang lại mới đem lại lương cho người đó.

Nhưng mình nằm trong hoàn cảnh muốn làm nên cái gì đó hiệu quả cao để có thể có lương bổng tốt hơn, chứ không phải muốn kiếm một chỗ nào đó lương tốt hơn --> nên mới than một tí, thế mà các bác vào chém khiếp quá
                        nếu bác đã quyết định ở lại công ty sống chết vực công ty đứng lên thì đừng lên than thở rằng lương mình không bằng lương bảo vệ chứ.
                        người ta nói rồi mà, đã có gan làm thì không nên ân hận chứ,
                        theo tôi bác nên dành công sức cho việc của công ty,rảnh thì kiếm việc gì dó giải street chứ đừng than thở, vì cái này là do bác lựa chọn,khi lựa chọn bác hẳn đã suy nghĩ rất kĩ vậy đừng hối hận chứ
                        sale of Gobal Automation Solution Company Limited

Comment

Nếu thật sự bạn là kỹ sư giỏi, có năng lực trong lĩnh vực của mình, sao không thử tìm kiếm 1 chỗ làm khác với mức lương vừa ý hơn. Người có năng lực dù trong bất cứ lĩnh vực nào thì xã hội cũng luôn hoan nghênh chào đón mà.

Comment

Ha ha, đời nó vốn thế mà các bạn.
                            Lúc đầu các bạn sẽ thấy bực bội, khó chịu, uất ức...
                            Dần dần các bạn sẽ thấy nó là bình thường...
                            Sau này bạn sẽ thấy phải rất kỳ lạ nếu nó không phải như vậy.

Tôi làm việc cho một công ty, cống hiến rất nhiều, hiệu quả rất nhiều...
                            Nhưng hồi đó tôi phải nói là "sẽ rất là kỳ lạ nếu thằng bảo vệ cháu của sếp mà lương lại thấp hơn mình".
                            Đừng buồn cho những chuyện hôm nay, hãy tìm một con đường cho ngày mai.

Comment

Bảo vệ cũng phải bỏ sức lao động mới có tiền thôi bác, mỗi người 1 việc mà

Comment

Mình cũng đang băn khoăn không biết làm thế nào??Mình đang làm ở một công ty tư nhân..và có công ty nhà nước VNPT tuyển dụng..( Lương cơ bản thấp hơn một ít ) và làm việc ở trung tâm thành phố tỉnh ( ko phải ở hà nội).Mình không biết vào làm nhà nước có tốt không?Đang làm ở đây cũng thấy thoải mái.....chém gió??
                                Quang Nhat
                                ---------------------------------------
                                Yahoo :quangnhat85ls
                                Mail :
                                Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Về tác giả

Collapse

dien.tu Tìm hiểu thêm về dien.tu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...