Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HN]Mua thiếc ngon ở đâu vậy anh em ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi ngocsonvn Xem bài viết
    Anh cần mua Flux với chì thanh hả (SDT 01668950668 - Sơn)
    đúng rồi bạn. mà flux với chì thanh là một hay khác nhau vậy bạn? có bác queduong bảo là thiết, ra nhật tảo thì họ gọi là chì. bác bán chì hay thiết? giá cả thế nào vậy?

Comment

• bạn ơi hàn bể thì thường dùng chì 6040 or 63 37 muốn cho nó bóng trước khi nhúng or qua bể hàn sóng thì người ta phun or quét flux lên, gọi nôm na là nhựa thông dạng lỉng

Comment

• Nguyên văn bởi ngocsonvn Xem bài viết
        bạn ơi hàn bể thì thường dùng chì 6040 or 63 37 muốn cho nó bóng trước khi nhúng or qua bể hàn sóng thì người ta phun or quét flux lên, gọi nôm na là nhựa thông dạng lỉng
        nhựa thông dạng lỏng mà bác nói còn được gọi là dung dịch hàn/nước hàn hả bác?
        trong thread này http://www.dientuvietnam.net/forums/...ung-me-189962/
        bác queduong có chia sẻ cách hàn nhúng mẻ. bác xem có phải dung dịch hàn và thiếc hàn không?

Comment

• Nguyên văn bởi condonhan Xem bài viết
          nhựa thông dạng lỏng mà bác nói còn được gọi là dung dịch hàn/nước hàn hả bác?
          trong thread này http://www.dientuvietnam.net/forums/...ung-me-189962/
          bác queduong có chia sẻ cách hàn nhúng mẻ. bác xem có phải dung dịch hàn và thiếc hàn không?
          THiếc với chì hàn là tên mấy bố Việt Nam gọi chung

Cái mà ta hay hàn mạch đó gọi là thiếc hàn ( tên hóa học của nó là Sn ) ... Thành phần của nó chủ yếu là Thiếc, thiếc hàn có loại nguyên chất và có loại pha thêm một số chất phụ gia ( hoặc nhiễm tạp chất chì ) ... Chứ người ta hạn chế dùng chì vì chì rất độc , tính phóng xạ cao , gây nguy hiểm đến sức khỏe con người .
          Nên nhớ thiếc và chì là hai chất hóa học khác nhau . Mấy bố cứ à uôm lẫn lộn ( thường thiếu kiến thức về hóa học )...

Thiếc hay chì thì cũng vẫn sẽ hàn được thôi . Thường thiếc sẽ bóng hơn chì , nhiệt độ nóng chảy thấp hơn , chì có nhiệt độ nóng chảy cao.
          sự kết hợp thiếc + chì sẽ cho ra loại thiếc/chì có nhiệt độ thích hợp phù hợp với điện tử ( ví dụ như nếu thiếc nguyên chất mà sài vào mấy chỗ mạch sinh nhiệt thì rất dễ bị bong mối hàn )

--- Dung dịch flux ( tương tự dạng nhựa thông lỏng) gọi nôm na là nhựa thông lỏng ( chứ nhựa thông lỏng hoàn toàn khác ). Tóm lại người ta gọi nó là nước hàn, dung dịch hàn , flux ...v.v đó cha nội !
          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

• Các bác có biết cửa hàng MC Electronic ở Nguyễn công Trứ chuyển đi đâu ko?, nhà cháu muốn mua cuộn thiếc ESE mà tìm mãi ko thấy của hàng đâu cả

Comment

Về tác giả

Collapse

phamthaihoa Tìm hiểu thêm về phamthaihoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X