Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều khiển bật tắt thiết bị điện DC 25V qua cổng usb + phần mềm điều khiển

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

tôi đồng ý là cần có bản quyền, người thiết kế sẽ có trách nhiệm và sản phẩm sẽ tốt hơn....tôi cũng google cả mấy ngày đấy, có bản mạch rồi thì nhìn chơi thôi, sản xuất ra giá thành cao ngất ngưỡng.

tôi vẫn đang lăng tăng vài cái như: giá bản quyền, giá thành 20k đã có chi phí sản xuất chưa vậy...bác bocapchua ở trong nam hay ngoài bắc vậy? vì là giai đoạn đầu tiên của đầu tiên của một sản phẩm thì có nên mua liền bản quyền hay không?

Comment

- 20k / 1coN
      hàn hết 1000 pcb để lấy 20t thì cũng vỡ.... ko khéo hàn xong khỏi ăn tết luôn chứ đừng nói chuyện linh kiện với PCB.

- Gia công sản xuất hàng loạt khác hoàn toàn với thiết kế chế tạo các bác ạ. Nhiều bác chém gió , phá giá ghê quá làm thiên hạ tưởng bở => anh em chân chính thì hết đường làm ăn, chỉ béo bọn mạng điện thoại với internet vì suốt ngày có mail với điện thoại thăm dò giá ......hic hic

-
      - Bảo trì, sửa chữa máy công nghiệp
      - Thiết kế, chế tạo board mạch điện tử
      - Mua bán, sửa chữa thiết bị test: Oscilloscope; Spectrum Analyzer...
      - Dt: 0985205886 -

Comment

tôi đang trong quá trình thương thảo để làm. có vài thắc mắc nhờ mọi người giúp:
        1. cổng usb-com ảo dùng không ổn định, giá thành thấp
        2. cổng usb hid thì tốt hơn nhưng tốn công lập trình, giá cao
        3. ngoài ra công sản xuất khoảng 100 hay 1000 cái mạch như vậy thì tiền công bao nhiêu? ở đâu làm vậy.

rất cảm ơn mọi người.

Comment

- USB - COM bên mình cũng dùng nhiều, sử dụng con PL2303, rất hay lỗi.

- Các vđk có tích hợp sẵn usb thì giá tầm >40k (mua lẻ).

- Sản xuất 100, hay 1000 mạch thì đặt luôn các nơi chuyên gia công mạch, người ta hàn bằng máy, nhanh hơn rất nhiều, mình ko rõ tiền công lắm, nhưng cũng rẻ thôi, ko đến vài M đâu.

Theo mình thì bạn chọn vđk có sẵn giao tiếp usb, giá cho phần cứng chắc trên dưới 100k (cho số lượng lớn).

Comment

cảm ơn bạn nhiều.

Comment

USB-COM cũng tùy nguồn PL2303 tốt hay xấu, hoặc có thể dùng dòng khác.
              Còn với việc mua bản quyền, có thể không cần mua ngay. Mà có thể mua bản demo. Tức là với giá mềm hơn mua bản quyền nhưng người chế tạo sẽ giữ bản quyền của mình bằng một số cách như : xóa tên linh kiện, không đưa code lập trình, giới hạn ngày sử dụng, giới hạn chức năng.... và cái bạn nhận được là 1 sản phẩm với giá cao hơn bình thường một mức nào đó tùy thỏa thuận. Khi đó bạn chỉ sử dụng thử, bán thử mà không chế tạo được.

Comment

cam on y kien cua ban

Comment

làm gì mà usb-com hay lỗi_Nói tùng bậy. Với mạch chủ chủ thớt_Nghiêm túc ra thì giá thương mại đc khoảng 80-100k( Tùy thuộc rất nhiều giá linh kiện đầu vào và cơ sở gia công hàng loạt_Nếu tôi ngồi hàn thì khoảng cỡ 40pcb 1 ngày còn máy móc thì ko biết ). 1000 cái mà có 5 người làm cùng thì 15 ngày là xong 1000 cái. Nói thật ra là tiền nghĩ ra nó, làm nó chạy tốt và ưng ý mới quý chứ làm để chạy thử thì ko nói làm gì. Phấn đầu làm là tốt, làm là ổn định. Chúc các bạn thành công.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                  Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Dùng USB-COM mình thấy cũng tuơng đối ổn định, truyền nhận dữ liệu có feedback thì ko lo ngại gì cả, vả lại chỉ là on-off thì lại càng khó lỗi hơn nhiều, quan trọng là người viết code như thế nào.

0988467839

Comment

Tôi có thể làm cho anh thiết bị như trên
                      thời gian thực hiện là 7 ngày
                      bao gồm
                      1. Schematic (sơ đồ nguyên lý)
                      2. PCB (Board mạch in)
                      3. Firmware (Mã nguồn nạp vào thiết bị)
                      4. Software (Phần mềm chạy trên máy tính để hẹn giờ và điều khiển)

Thiết bị giao tiếp với máy tính bằng cổng USB
                      Phần mềm viết bằng VB6.0
                      IC điều khiển dùng PIC
                      giá thành phần cứng (bao gồm linh kiện và board mạch) sau khi sản xuất là 200.000 (VND)/ Bộ
                      Giá thành của thiết kế là 3.000.000 VND
                      Toàn bộ dữ liệu sẻ đưa cho bạn và 01 mạch để bạn kiểm tra. việc sản xuất lắp ráp bạn có thể tự đảm nhiệm hoặc thuê lại tôi với giá lắp đặt + test là 10.000 VND/ Board
                      Linh kiện bạn cung cấp.
                      (Mạch đảm bảo hoạt động ổn định)

Comment

cảm ơn bạn đã quan tâm. tuy nhiên mình đang làm với một bạn có giá thành sx chỉ hơn 50.000đ. mong rằng có lần hợp tác sau.

Comment

Nguyên văn bởi voicoi365 Xem bài viết
                          - 20k / 1coN
                          hàn hết 1000 pcb để lấy 20t thì cũng vỡ.... ko khéo hàn xong khỏi ăn tết luôn chứ đừng nói chuyện linh kiện với PCB.

- Gia công sản xuất hàng loạt khác hoàn toàn với thiết kế chế tạo các bác ạ. Nhiều bác chém gió , phá giá ghê quá làm thiên hạ tưởng bở => anh em chân chính thì hết đường làm ăn, chỉ béo bọn mạng điện thoại với internet vì suốt ngày có mail với điện thoại thăm dò giá ......hic hic

-
                          Bác cứ thử bỏ tiền ra đặt 1000 bo là có người làm liền chứ j, cứ thế mà test lo gì bác.
                          Tui ở HCM, hiện tại ở HCM và Bình Dương có khá nhiều công ty chuyên gia công cho các bác.
                          với board này thì giá thành gia công chừng 2-3k, linh kiện cắm chân. SMD thì yêu cầu phải có số lượng min là 10k/month,min 6 month, giá mềm.
                          Chắc vì bác quen lấy đại bác bắn ruồi nên chưa biết cách dùng tay đập ruồi (hay sơ dzo tay nhỉ?). heheee, đùa tí thôi nhé. Nếu làm theo cách các bác thì một con chuột máy tính TQ cắm USB giá bao nhiêu vậy?
                          EDA Engineer - Design on Demand
                          Email:
                          Web:

Comment

Chán! Anh em giúp đỡ nhau thôi mà. Ai muốn làm nữa thì đến tui copy tài liệu. Giao tiếp usb HID chuẩn. hoạt động ổn định. Cài đặt nhanh chóng thuận tiện.
                            Nghĩ rằng với giá 50K thì chắc làm USB sang com. Như thế sẽ mất đi cái tính năng quý báu của nó: Plug and Play. Tôi đã làm cho tudonghoa47 chi phí phần cứng hết 150k. còn code thì tôi giúp. Xong anh ấy trả tôi 400k bảo là thấy tôi nhiệt tình. Nên không thể từ chối được.
                            P/s: Người Việt Nam mình cái cỏn con chẳng là gì cũng giấu! Nên bao giờ dân mình mới phát triển được?

Comment

Nguyên văn bởi hspro Xem bài viết
                              Chán! Anh em giúp đỡ nhau thôi mà. Ai muốn làm nữa thì đến tui copy tài liệu. Giao tiếp usb HID chuẩn. hoạt động ổn định. Cài đặt nhanh chóng thuận tiện.
                              Nghĩ rằng với giá 50K thì chắc làm USB sang com. Như thế sẽ mất đi cái tính năng quý báu của nó: Plug and Play. Tôi đã làm cho tudonghoa47 chi phí phần cứng hết 150k. còn code thì tôi giúp. Xong anh ấy trả tôi 400k bảo là thấy tôi nhiệt tình. Nên không thể từ chối được.
                              P/s: Người Việt Nam mình cái cỏn con chẳng là gì cũng giấu! Nên bao giờ dân mình mới phát triển được?
                              Chẳng phải chính thành viên hspro cũng đang giấu đấy thôi ? Chia xẻ thì đưa tài liệu lên diễn đàn, tại sao người muốn làm lại phải tới tận nơi copy tài liệu ?

Cho thì là cho, giấu thì cứ giấu. Nhưng nếu thành viên nào cũng "cho" cộng đồng được một ít (hoặc mới hé ra là sẽ cho) là lên giọng phỉ báng dân tộc mình thì diễn đàn này không giữ.
                              Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Xin lỗi cả nhà, lâu rồi em không lên diễn đàn. Code chương trình thì em dã pót rất lâu bên picvietnam.com. Trong mục giao tiếp USB ạ. Bây giờ sử dụng PIC 18FK giá còn rẻ hơn rất nhiều đấy ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

trilv Tìm hiểu thêm về trilv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X