Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các mạch điện về tạo nguồn -,+từ điện áp một chiều

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Tạm thời, QT gởi 2 hình này lên. Không biết có đúng với ý của tiểu thư TTT không. Nhưng các bạn xem thử.

Comment

... bác QT vẽ nhầm roài (xem hình)......

Comment

nguồn 9v->-5v

theo như chi Trang noi thì nguồn 9v ->-5v thi tại sao ta không thử dùng mạch dao động đa hài,lấy áp ra ở 2 chân c trasistor sau do dùng diode &tụ ,zener là có nguồn ổn -5v hi hi.........
        em chi nghĩ thế thôi chứ..... em chưa làm !!!vì thật sự phần nguồn em chưa có kinh nghiệm lắm

Comment

... diễn đàn lại có lỗi, không đính kèm file được.... thôi thì nhờ bác Photobucket.com để đưa file đính kèm vậy.... ... đề nghị bác Admin kỹ thuật check lại vấn đề này xem sao....

Comment

chao!

sao anh Thái nhầm 2 tranistor ấy hoài vậy?em còn nhớ là món quà tết apli cũng như vậy đấy!thôi,bài tập của anh Thái cho em sợ rồi,em ko làm thử đâu!!!hi hi........
            Last edited by KENSIN_1186; 13-03-2007, 10:45.

Comment

Nguyên văn bởi KENSIN_1186 Xem bài viết
              sao anh Thái nhầm 2 tranistor ấy hoài vậy?em còn nhớ là món quà tết apli cũng như vậy đấy!thôi,bài tập của anh Thái cho em sợ rồi,em ko làm thử đâu!!!hi hi........
              ... bác KENSIN_1186 nhầm roài... món quà Ampli hồi tết (cũng vẽ nhầm loại tranisitor) là của bác Võ duy Châu chứ không phải của QT... đây là lỗi sai sót về mặt kỹ thuật chứ không phải về mặt kiến thức)...

Comment

Nguyên văn bởi KENSIN_1186 Xem bài viết
                Ừ nhỉ. Không hiểu sao QT lại nhầm lẫn vô duyên vậy nhỉ?
                Dây là bản vẽ đã sửa lại:
                Last edited by quocthai; 15-03-2007, 00:59.

Comment

Và đay là các sơ đồ tương tự, để tao nguồn có trị số cao hơn nguồn dương:

Comment

có ai biết mạch phát điện vĩnh cữu từ dinamo dùng cho bóng đèn 6volt không gúp mình với nơi mình ở chưa có điện lưới (mình sưu tầm được cái đinamo quay bằng tay phát ra khoản 60-70 volt ) xin chân thành đa tạ các ban mail cua mình :yan_chingsu@yahoo.com

Comment

em co mot do an la
                      bo bien doi dong dien tu 0 den 2a ma ko biet lam the nao ma dien ap vao ko thay doi
                      em rat mong cac anh chi giup em voi

Comment

Em mới vào diễn đàn.Sao em ko xem được mạch điện nhỉ?Chẳng thấy mạch đâu mà cứ thấy các anh chị bàn luận ầm ầm.Hix!

Comment

Nguyên văn bởi pmtelectric Xem bài viết
                          chào các bạn..! có bạn nào biết cách tạo từ nguồn + sang nguồn +/- không ? công suất khoảng 100w, các bạn hãy giúp mình nhé
                          Tôi thấy bạn nên đưa ra mức điện áp cần sử dụng của bạn để còn biết được dòng điện của nó mà chọn một sơ đồ hợp lý về kỹ thuật và kinh tế chứ!

Comment

tui muon mach chinh luu chinh xac dung opamp voi V ra max 10 vdc, xin mach nuoc gium

Comment

thành viên mới xin chào các bạn . muốn đổi nguồn dc->dc (dc in nhỏ hơn dc out )hay dc->ac thì phải có mạch dao động (mạch d đ để chuyển dc->ac )khi đã có ac rồi thì ta có thể tạo ra bất cứ nguồn gì .
                              ghi chú: theo mình hay nhất d đ có biến thế (dẫn chứng: vợt bắt muỗi, U P S)

Comment

Mình hay xài con TRACO hơi đắt một tí ~10USD/con, có thể mua loại vào +5V ra +/-12VDC, hoặc vào 5V ra +/-15VDC

Kết hợp con này với LM317 là có thể ra ra VDC theo mong muốn (nhưng mình chưa thử bao giờ)

Comment

Về tác giả

Collapse

thaithutrang Tìm hiểu thêm về thaithutrang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X