Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IC cầu điều khiển động cơ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mạch điều khiển công suất động cơ chổi than dc 48v.doccác bạn cho mình hỏi chút : mình đang học theo ráp cái mạch điều khiển động cơ một chiều DC cho xe đạp điện. nhưng trong mạch thiết kế dùng tay ga bằng biến trở than (R6) giờ muốn dùng biến trở từ ( loại tay ga của xe đạp điện ấy) không biết nên đấu nối thế nào. và có cần thay đổi trị số các linh kiện trong mạch gì trong mạch nữa không ? Bác nào biết có thể chỉ giúp mình với! (mình không học bên điện tử, chỉ là học làm theo thôi nên không biết phân tích machj thế nào)
    mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn!

Comment

con này bên cty kha thành có bán hoặc họ sẽ nhập về dùm bạn

Comment

bác nào cho e hỏi cách điều khiển động cơ bằng linh kiện điển tử công suất IGBT với

Comment

Nguyên văn bởi ATYLA Xem bài viết
          Bạn ra 78 Hàng Trống mà mua.

L298 chịu dòng cao hon L293. Giá của nó là 65 nghìn.

Mua dạng Multiwatt, dễ gắn tản nhiệt.
          Em dùng con L298, chập 2 kênh làm một, được dòng điện 4A, điều khiển PWM với thuật toán PID rất trơn chu. với L298 việc điều khiển động cơ một chiều quả thật rất dễ dàng. em đang định làm thêm cái giao diện điều khiển từ máy tính nữa cho hoàn chỉnh. em định dùng CVI hoặc visua basic để code, nhưng mà trong khi tiếp cận em thấy khó quá, không biết nên chọn chuẩn truyền thông, giao thức nào, xin anh Atyla và các cao thủ truyền thông giúp đỡ
          mobile: 0974 854 891
          email:
          NTECH_ bộ lưu điện Châu Âu

Comment

may a cchi oi! cho em hỏi là sao để tính được công suất của động cơ đã mất nhãn vậy. e cảm ơn

Comment

P=UI=U^2/R
              chỉ cần đo R tải là dc

Comment

Nguyên văn bởi avatar20008 Xem bài viết
                may a cchi oi! cho em hỏi là sao để tính được công suất của động cơ đã mất nhãn vậy. e cảm ơn
                làm sao bạn biết được điện áp chuẩn của 1 motor mà sử dụng nó cơ chứ .lỡ sai áp nó bị cháy hoặc nóng hơn bình thường hoặc không chạy ít nhất là phải có hình up lên nhé.
                còn nếu như motor bạn biết sài điện bao nhiêu rồi thì quá đơn giản . chỉ cần áp dụng P=u.i.cosphi là tính đúng tương tối 80% rồi
                chúc vui!
                Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
                Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
                ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

bạn nào rành xin cho mình hỏi thăm E dùng L298 để Đk động cơ DC . E muốn khi động cơ kẹt thì dừng . cái này phải làm như thế nào ạ

Comment

Để biết động cơ bị kẹt hay làm việc quá tải người ta đo dòng điện vào ĐC bạn ah
                    Khói nhựa thông che lấp đời trai trẻ.Dây thiếc hàn quấn chặt tuổi thanh xuân

Comment

Về tác giả

Collapse

ATYLA Tìm hiểu thêm về ATYLA

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X