Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần tìm mạch 12/24DC to 220AC công suất đủ dùng cho các thiết bị như TV,máy tính,....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần tìm mạch 12/24DC to 220AC công suất đủ dùng cho các thiết bị như TV,máy tính,....

Đang tìm giúp thằng bạn cái mạch 12/24VDC to 220 VAC công suất đủ để dùng cho các thiết bị dân dụng như TV , máy tính , quạt , đèn ,....Bác nào có không ?

Công suất từ DC-AC do nguồn DC cấp, nên P do DC của bạn là bao nhiêu ?

Comment

Nguyên văn bởi batbatdieu
      Đang tìm giúp thằng bạn cái mạch 12/24VDC to 220 VAC công suất đủ để dùng cho các thiết bị dân dụng như TV , máy tính , quạt , đèn ,....Bác nào có không ?
      Mua cái UPS offline hoặc online giá rẻ bèo , có 500 ngàn đảm bảo xịn ( công suất tới 600VA ) hoặc bây giờ rẻ công suất còn lớn hơn.
      Hoặc nếu mua cái cũ ( ở trợ trời Hà nội ) chỉ có 100 ngàn ( nhưng không có acquy ) , mua thêm cái ăcquy cũng quá tiền cái mới.
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi daihang86
        Công suất từ DC-AC do nguồn DC cấp, nên P do DC của bạn là bao nhiêu ?
        Hì hì , em gà cái vụ này lắm , thằng bạn nó nhờ kiếm dùm thôi . Chuyện là thế này , nó chế cánh quạt gió để làm máy phát điện ý mà . Để em hỏi chi tiết xem

Comment

Bạn tham khảo tại đây, bài viết của anh od rất thực tế
          http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=1367

Comment

Hì hì , em gà cái vụ này lắm , thằng bạn nó nhờ kiếm dùm thôi . Chuyện là thế này , nó chế cánh quạt gió để làm máy phát điện ý mà . Để em hỏi chi tiết xem
            Bạn cứ theo đường dẫn của Trang ở trên, down cái mạch mình post về lắp thử. Có vấn đề gì cứ nói mình, mình hoàn toàn chịu trách nhiệm về nó. Nếu bạn ở HN, có vướng mắc gì về bất cứ loại nguồn điện nào cứ qua hỏi mình. Nhắn tin cho mình để biết địa chỉ.

Comment

Chào bạn TTT, mình nghĩ mạch bạn đưa ra chỉ đáp ứng được điện áp thôi, chứ công suất để cung cấp cho máy tính không nhầm không đáp ứng được.

Comment

Nguyên văn bởi daihang86
                Chào bạn TTT, mình nghĩ mạch bạn đưa ra chỉ đáp ứng được điện áp thôi, chứ công suất để cung cấp cho máy tính không nhầm không đáp ứng được.
                Yes sir,
                Mạch điện đó còn nhiều vấn đề như vấn đề công suất và hiệu suất. Tuy nhiên nó thực sự là một ứng viên sáng giá cho yêu cầu đơn giản dễ lắp, công suất thường để làm sáng đèn chạy quạt như bạn batbatdieu. Nếu cần yêu cầu để chạy máy tính cần các mạch khác hiệu suất, công suất và độ ổn định tần số cao hơn.
                Last edited by opendoor2507; 19-03-2006, 22:28.

Comment

Các mạch đó đều có nhược điểm là tốn rất nhiều dòng khi chạy không tải ( nhẹ tải ) . Hiệu suất thấp .
                  Tốt nhất bạn nên đi ra chợ mua một cái UPS cũ về mà sửa lại .
                  Còn nếu bạn muốn có một bản thiết kế hoàn chỉnh , thực tiễn , hiệu suất cao và ..... không giống ai thì ..... không ai giúp được đâu . Chỉ có người làm thuê cho cậu thôi
                  Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                  nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan
                    Các mạch đó đều có nhược điểm là tốn rất nhiều dòng khi chạy không tải ( nhẹ tải ) . Hiệu suất thấp .
                    Tốt nhất bạn nên đi ra chợ mua một cái UPS cũ về mà sửa lại .
                    Còn nếu bạn muốn có một bản thiết kế hoàn chỉnh , thực tiễn , hiệu suất cao và ..... không giống ai thì ..... không ai giúp được đâu . Chỉ có người làm thuê cho cậu thôi
                    Cái mạch đó còn có một nhược điểm nữa là không có tuyến phản hồi để ổn định biên độ lối ra. Nửa chu kỳ của xung chưa chính xác 50% - điều này đã được anh Vân cải tiến trong luồng cổ tích 3T. Mong nhận được nhiều cải tiến hay như của anh Vân. Thanks bro!

Comment

Các bác thử góp ý em mạch sau, PT thay bằng biến áp phù hợp

Comment

Em quên PT tương đương với mạch sau, mạch này em xin của 1 anh làm thành công cũng ra Sin 20KV , 100KHz,từ điện áp 220 V bình thường thôi. Các bác chế lại cho đúng mạch mình cần.

Comment

Bạn tìm sách mạch điện ứng dụng của tác giả Nguyễn Ánh gì đó, trong đó có rất nhiều sơ đồ chuyển DC 2 AC có cả cho TV loại nhỏ...
                          Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
                          CallerID, Cảnh báo BTS, ...
                          0988006696
                          linhnc308@gmail.com
                          http://linhnc308.blogspot.com

Comment

Không biết cái mạch này nó có đáp ứng yêu cầu của bác không? nó dùng con PIC 16F84 để tạo xung và ổn áp...

Comment

Chán thật... không thể đính kèm file, nó báo lỗi :
                              A pop-up window was blocked

Comment

Về tác giả

Collapse

batbatdieu N/A Tìm hiểu thêm về batbatdieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X