Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế Logo cho DTVN

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cái này cũng đẹp đấy.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• Nguyên văn bởi linhDT1 Xem bài viết
      À, lúc đấy em đang suy nghĩ đến chất silic trong nghành công nghệ bán dẫn, nên để chữ e màu đen.
      Màu xanh dương được rất nhiều thương hiệu sử dụng như Panasonic, IBM, Omron, Pelco...Nói chung màu xanh dương giống màu của bầu trời, màu xanh của đại dương, thể hiện chiều sâu và trạng thái ổn định, thường dùng cho các thương hiệu nhiều hơn
      em thấy cái này đẹp này, không quá cầu kỳ, in lên tài liệu chắc là đẹp lắm.

Comment

• mình thấy logo của chipnho là đẹp rồi

Comment

• thêm cái logo

mọi người cho ý kiến để sửa nhé. thanks
          Last edited by neovo; 25-03-2010, 23:35.

Comment

• Logo

Chào anh em là thành viên mới , em có một người bạn thiết kế logo cũng hay lắm ! chuyên ngành đồ họa tham gia được không anh ?

Comment

• Nguyên văn bởi ngohuyvl Xem bài viết
              Chào anh em là thành viên mới , em có một người bạn thiết kế logo cũng hay lắm ! chuyên ngành đồ họa tham gia được không anh ?
              Đã nói ngay từ đầu là chỉ chơi anh em trong giới điện tử thôi mà. Nếu bạn của bạn cũng là dân dientuvietnam thì vô tư (vì có cả mấy đồng chí học kinh tế cũng làm điện tử á). Nhưng nếu nhờ dân ngoài ngành thì không chơi.

>> Các anh em ở đây nếu cần dân thiết kế làm thì không thiếu đâu á...

Chúc vui
              Falleaf
              Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
              58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
              mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

• Logo

Em có thiết kế một logo anh xem thế nào

Comment

• em xin lổi vì không để ý ( ^_^)

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
                  Đã nói ngay từ đầu là chỉ chơi anh em trong giới điện tử thôi mà. Nếu bạn của bạn cũng là dân dientuvietnam thì vô tư (vì có cả mấy đồng chí học kinh tế cũng làm điện tử á). Nhưng nếu nhờ dân ngoài ngành thì không chơi.

>> Các anh em ở đây nếu cần dân thiết kế làm thì không thiếu đâu á...

Chúc vui
                  Tại sem khong để ý

Comment

• logo vui

hê hê... vụ này được đó. Anh em ơi làm lẹ đi heng. để bà con còn biết đến nữa

Comment

• Thiết kế Logo cho ĐTVN - Cuộc đua chưa thấy đích!

Bác F ơi, lâu rồi mà vẫn chưa có ý tưởng nào đột phá để lọt vào "tròng" mắt xanh của bác àh? Em thấy biết bao nhiêu ý tưởng đã được nói lên và thể hiện ra... Và cuối cùng vẫn chưa ổn. Hay là bác góp ý cụ thể cho mọi người? Hay bác nói lên ý tưởng, ý nghĩa, màu sắc... của bác xem? Không thôi bác thả lỏng bớt dây xuống để em giựt giải cho rồi (hí hí, đùa tí thôi).

Comment

• em vẽ cái logo này chỉ là ý tưởng, cái này em tỉ mỉ vẽ bằng paint, xin mấy anh cho ý kiến đóng cho em

Comment

• làm sao đưa ảnh lên vậy mấy anh

Comment

• Nguyên văn bởi linhDT1 Xem bài viết
                            À, lúc đấy em đang suy nghĩ đến chất silic trong nghành công nghệ bán dẫn, nên để chữ e màu đen.
                            Màu xanh dương được rất nhiều thương hiệu sử dụng như Panasonic, IBM, Omron, Pelco...Nói chung màu xanh dương giống màu của bầu trời, màu xanh của đại dương, thể hiện chiều sâu và trạng thái ổn định, thường dùng cho các thương hiệu nhiều hơn
                            cái này đẹp à nha, tuy nhiên em thấy cái xung cho nó to tí nữa chắc đẹp hơn

Comment

• Nguyên văn bởi askymedia Xem bài viết
                              Thiết kế Logo cho ĐTVN - Cuộc đua chưa thấy đích!

Bác F ơi, lâu rồi mà vẫn chưa có ý tưởng nào đột phá để lọt vào "tròng" mắt xanh của bác àh? Em thấy biết bao nhiêu ý tưởng đã được nói lên và thể hiện ra... Và cuối cùng vẫn chưa ổn. Hay là bác góp ý cụ thể cho mọi người? Hay bác nói lên ý tưởng, ý nghĩa, màu sắc... của bác xem? Không thôi bác thả lỏng bớt dây xuống để em giựt giải cho rồi (hí hí, đùa tí thôi).
                              F nói thật là F chả có ý tưởng nào hết Khổ lắm. Nếu có thì đã trình bày rồi.

Màu chủ đạo của diễn đàn cũng sẽ được giữ nguyên theo tông màu hiện nay. Logo cần phù hợp với tông màu này. Kể cả trang web sau này cũng sẽ sử dụng tông màu này.

Nội dung thể hiện:
                              - Diễn đàn về điện tử, tự động hóa, viễn thông, robot... nói chung tất cả các ngành nghề liên quan đến điện tử, kể cả hệ thống nhúng.
                              - Thể hiện vai trò lãnh đạo cộng động điện tử online. Đây là một ý nghĩa quan trọng khi diễn đàn mình đang thực sự giữ vai trò đó, và sẽ hướng tới việc duy trì và phát huy vai trò đó.
                              - Thể hiện định hướng chia sẻ, phổ biến khoa học công nghệ. Không phải là việc thể hiện khoa học công nghệ, mà phải là chia sẻ và phổ biến.

3 định hướng này cần thể hiện rõ trong logo.

Chúc vui
                              Falleaf
                              Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
                              58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
                              mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

• Chào cả nhà,

Biết ĐTVN lâu rồi nhưng chưa post bài lần nào. Hôm nay thi xong môn cuối nên ngồi rảnh vẽ linh tinh.
                                Mấy logo em vẽ đều dựa trên tên tiếng Anh cả (Vietnam Electronics Forum). Đây chỉ là PHÁC THẢO thôi nhé. Trình vẽ gà vịt mong anh em góp ý cùng.

Giải thích về ý tưởng:
                                1. Tấm trên bên trái: Chữ VEF cách điệu, chữ V và E dựa trên hình bus trên các bảng mạch. Chữ F là cách điệu của đồ thị hình sin. Phần phía trên là hình đám mây tượng trưng cho ý tưởng sáng tạo, khát vọng vươn tới những chân trời mới (đám mây về sau sẽ được tô màu xanh nhạt). Toàn bộ logo tạo thành hình khuôn mặt 1 người đàn ông đang mỉm cười - con người chính là động lực chính của công nghệ, công nghệ để phục vụ con người.
                                2. Tấm trên bên phải: tạo thành hình 1 transistor, hình tròn tượng trưng cho mặt trời.
                                3. Tấm cuối: logo đơn giản nhất, tuy nhiên em thích nhất tấm này vì sự đơn giản của nó. Mà vẫn thể hiện được chất điện tử, Nét vút lên của chữ V thể hiện sự khát khao vươn lên (quên mất lúc nãy ko nói). Các nét còn lại tỏa ra nhiều hướng thể hiện sự chia sẻ, và yếu tố mạng.
                                Last edited by mmvcr; 16-06-2010, 17:10.

Comment

Về tác giả

Collapse

falleaf Tìm hiểu thêm về falleaf

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X