Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Động cơ bước (Step Motor)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

em đang làm đồ án về điều khiển động cơ bước dùng vsl ngôn ngữ ASM
    anh em nào có tài liệu về đề tài này thì giúp đỡ em với, e đang cần lắm. em xin cám ơn nhiều
    gởi qua mail cho em cũng được
    email em : hoangtudoicho0810@gmail.com
    thanks !!!

Comment

dk động cơ bước

em đang làm đồ án về điều khiển động cơ bước dùng vsl ngôn ngữ ASM
      anh em nào có tài liệu về đề tài này thì giúp đỡ em với, e đang cần lắm. em xin cám ơn nhiều
      gởi qua mail cho em cũng được
      email em : hoangtudoicho0810@gmail.com
      thanks !!!

Comment

mình có cái moto lấy trong đầu từ không biết làm thế nào cho nó chạy.. thấy ic là AN3815K. tra trên dataseet không có...ai biết chỉ mình với

Comment

thank bác nhiều..

Comment

mình có một động cơ bước mã hiệu là 23LM-K307-P1(3v/phase ; 1.7A/phase ; 1.8 DEG/phase) có thể đấu dây để cho nó chạy tròn đều ngược xuôi được hay không, đấu như thế nào đơn giản nhất vì mình mù về điều khiển ( chạy AC hay DC đều được) nhờ các bạn giúp đở.

Comment

công nhận bác falleaf post nhiều bài thật hay

Comment

các bác ơi em muốn mua 1 con động cơ bước thông số như sau nếu được của hãng VEXTA thì đúng là nó:
                MODEL :PK264-02A-C39 , 2 PHA, 1,8degrees , DC 2,8V 2A, ai biết ở đâu có làm ơn hơn làm phúc các bác chỉ giùm em với em đang cần lắm, đt:01683470428 KHANG, Điện biên
                |

Comment

Hi, có ai biết công thức tính momen xoắn Rotor Step Motor (Rotor là nam châm vĩnh cửu) theo lực từ sinh ra trong cuộn Coil không ? Chỉ giáo với....^^
                  Tài liệu cũng được,

Comment

cảm ơn bác vì tài liệu này nhé

Comment

Em đang cần tìm động cơ DC có hộp số 5V, 2A, tốc độ 1000 vòng /phút , tỷ số truyền 1/500 kích thước:chiều dài 8cm , đường kính D=5cm và motor bước 5VDC , 3A( hoặc 2A) , 1,8 độ bác nào bít chỗ bán chỉ em với. thanks

Comment

thế thì dùn IRF đi cho nhanh

Comment

có bác nào biết nối con động cơ bước 5 dây ra ko ? giúp mình với./ Cho hỏi con lài có chịu đc điện áp 50 V ko ? và có cho ra công suất 200W ko ? mong mọi ng giúp đỡClick image for larger version

Name:	19044ag_23.jpeg
Views:	1
Size:	17.6 KB
ID:	1371024

Comment

chào bạn Nhatsn.elec,
                            vế lý thuyết cần fai có tăng tốc khi bắt đầu và cần giảm tốc khi dừng hẳn, tuy nhiên làm thế náo để xác định chính xác các tốc độ này thì mình ko có công thức hay kinh nghiệm, mong bạn chia sẻ.

Nguyên văn bởi nhatson.elec Xem bài viết
                            cần có ctrinh tăng tốc và giảm tốc, tần số xung khởi động cao quá motor sẽ ko quay được

b.r

Comment

Nguyên văn bởi hieulongan03 Xem bài viết
                              chào bạn Nhatsn.elec,
                              vế lý thuyết cần fai có tăng tốc khi bắt đầu và cần giảm tốc khi dừng hẳn, tuy nhiên làm thế náo để xác định chính xác các tốc độ này thì mình ko có công thức hay kinh nghiệm, mong bạn chia sẻ.
                              Chào Bạn Nhatson.elec.

Hiện tại mình đang dùng Step motor 2 phase và dùng stepper driver để điều khiển (máy chạy XY giống như CNC), mình đang gặp khó khăn trong việc tạo xung tăng tốc và giảm tốc, nếu bạn có kinh nghiệm về lĩnh vực này thì bạn chia sẽ giúp.
                              Thanks

Comment

Tôi thấy có mấy con động cơ bước như dưới đây, tuy nhiên ko thể tìm được tài liệu nào liên quan tới, bác nào biết thì chỉ giúp, xin cảm ơn nhiều:
                                Click image for larger version

Name:	DSC00436.jpg
Size:	83.1 KB
ID:	1380548
                                Click image for larger version

Name:	DSC00433.jpg
Size:	98.4 KB
ID:	1380549

Comment

Về tác giả