Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế hoàn chỉnh cho cnc home made dùng 16f887

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nó là thanh vít để treo trần thạch cao đó. Dài tối đa khoảng 1m2. Không chỉ Đê La Thành mà hàng cơ khí nào cũng có.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

link die rôi bác ơi ,không tải về dc . nếu có thể thì bác gửi vào mail cho em cai : tranvanlacnd@gmail.com . cám ơn bác nhiều

Comment

Link đầu tiên die rùi bác ơi

Comment

bác bgviet ơi, bác có thể chia sẽ tài liệu làm máy cnc của bác dc ko? e đang tính diy 1 cái vọc chơi, nhưng tìm ko ra mạch 3 dùng ic số qua cong lpt, mong bác giúp đỡ
          không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Tài liệu của Mod ITX đã post thôi, phần cơ đi nhờ làm, phần khiển tự chế, phần mềm chạy Linux RTAI + EMC2. Mọi thứ đều "mở toang" mà, có gì dấu đâu ? Cụ thể bạn cần tài liệu gì mới được chứ ?

Comment

phần cơ thì em tự độ chế dc, em dùng ray bi, motor bước cũ trong máy in, made in singapho có 6 đầu dây, motor phay em dùng motor dc thường chạy 12v, máy tính bàn có cổng lpt, còn lại phần mạch, thì em download của bác moditx ko dc, line bị die rùi, em mún làm 1 mạch 3 đơn giản, chạy dc trên win xp
              không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Em vẽ mới biết, vẽ board thế này được không các bác!

PCB:

các bác duyệt em úp thìa luôn, mới biết tới CNC thôi, nên làm những cái đơn giản trước đã!

Comment

Nguyên văn bởi itx Xem bài viết
                  Công cụ
                  16f887_cnc+Artsoft Mach3 +*****+CamBamPlus
                  MediaFire - Online Space for your documents, photos, videos, and music.
                  Dùng 16f887 điều khiển 3 step moter....
                  MediaFire - Online Space for your documents, photos, videos, and music.
                  sách để tham khảo chế tạo cnc home made
                  http://rapidshare.com/files/12336995...rkshop_Bot.rar
                  pass: mbandala
                  Đây là dự án tôi làm cách đây 2 năm và hoạt động rất tốt.
                  Xin đọc và xem kĩ nội dung trước khi phát biểu
                  bạn có thể gửi lại cho mình tài liệu cnc ko? link trên mình ko dơn dc, mong bạn giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                    Tài liệu của Mod ITX đã post thôi, phần cơ đi nhờ làm, phần khiển tự chế, phần mềm chạy Linux RTAI + EMC2. Mọi thứ đều "mở toang" mà, có gì dấu đâu ? Cụ thể bạn cần tài liệu gì mới được chứ ?
                    bác bqviet giúp em với, em dơn tài liệu của bác itx ko dc, link nào cũng die hết rùi

Comment

• Sách Build your own workshop bot tải về từ
                      CNC Robotics - Build Your Own Workshop Bot 2003.pdf

Các phần mềm đều có bản dùng thử, tải về từ
                      ArtSoft USA - Software Downloads

Comment

• cái này lâu quá rồi nhưng hiện tại đang rất bận chưa thể làm tiếp được.
                        Đây là code, có 2 phiên bản, đã được sửa lại, đã hỗ trợ cnc 4 trục.

Tự nhiên nẩy ra ý làm choper luôn
                        đây là mo phỏng => ok, tuy nhiên chưa có thời gian làm và cải tiến thêm
                        Click image for larger version

Name:	choper-use-tran02.jpg
Views:	1
Size:	31.9 KB
ID:	1379464

ps: nhờ bác Việt copy 1 bản post này dán thêm vào post #1 để men dễ đọc. Thank
                        Từ chối trách nhiệm:
                        Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
                        Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

• Nguyên văn bởi itx Xem bài viết
                          cái này lâu quá rồi nhưng hiện tại đang rất bận chưa thể làm tiếp được.
                          Đây là code, có 2 phiên bản, đã được sửa lại, đã hỗ trợ cnc 4 trục.

Tự nhiên nẩy ra ý làm choper luôn
                          đây là mo phỏng => ok, tuy nhiên chưa có thời gian làm và cải tiến thêm
                          [ATTACH=CONFIG]66983[/ATTACH]

ps: nhờ bác Việt copy 1 bản post này dán thêm vào post #1 để men dễ đọc. Thank
                          bạn ơi, sao mình dơnload mạch in, và mấy cái mạch của bạn ko dc, bạn có thể gửi cho mình ko? vì mình đang cần mạch 3 cnc đề làm chơi, mail: demnayanhmoveem55555@gmail.com, mong bạn giúp mình

Comment

• Nguyên văn bởi 01642555134 Xem bài viết
                            bạn ơi, sao mình dơnload mạch in, và mấy cái mạch của bạn ko dc, bạn có thể gửi cho mình ko? vì mình đang cần mạch 3 cnc đề làm chơi, mail: demnayanhmoveem55555@gmail.com, mong bạn giúp mình
                            Chơi thì đi chỗ khác chơi, ITX không dư thời gian làm việc vô bổ.
                            Từ chối trách nhiệm:
                            Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
                            Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

• Nguyên văn bởi itx Xem bài viết
                              Chơi thì đi chỗ khác chơi, ITX không dư thời gian làm việc vô bổ.
                              mình nói thật mà bạn nghĩ mình giỡn sao, vì mình cần làm để hiễu biết về nó, vì nơi mình đồ đạc ko có, nên làm dc, thì nó cũng không chạy chính xác được, nên mình mới nói là làm chơi
                              mình đã có 3 cái motor bước cũ singapho, lấy ra từ máy photo cũ, loại 6 đầu ra, vít me thì mình nhờ người wen mua ở sài gòn, 3 thanh khoàng 60cm. loại cũ còn ray trượt, thì mình làm bằng bi, như cái trang của anh nước ngoài, pah62n mềm kcam4 mình cũng download về rùi, còn ic 4516 làm driver như trang wed đó, mình mua ko có, kể cả ic l297 và l298, chỗ mình có 89 và pic trong tiệm quảng cáo led, nên mình mong bạn giúp đỡ. mình làm vì sự đam mê yêu nghề, còn motor phay, mình lầy cái motor đề xe máy quấn lại lõi, chạy rất ổn, ko rơ, chỉ còn mạch điểu khiển nữa thui, mong bạn giúp mình, link trên mình download mà ko dc

Comment

• Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                                Đấy là nói chuyện với mấy bạn newbie. Linistep cũng là 5A nhưng hơi nóng. L298 thì 2A nhưng đơn giản và rẻ.

Trên 2A thì dùng PIC + MOSFET là tối ưu về kinh tế và hiệu năng hơn cả.
                                bác bqviet oi. bác giúp em với. em đã làm xong cái cnc mini, nhưng đến khâu cuối củng đk là ko dc. em dùng phần mềmn kcam4. nó cho phép mở file có đuôi là .gc và impro file là dxf , bitmap,hpt.. gì đó. em nạp thử 1 file .gc có sẵn thì nó chạy oke, vẽ ra dc hình, nhưng em vẽ trên corel rùi xuất ra duoi dxf. sau đó mỡ kcam4 và impro nó vào, nhưng ko dc. mong bác chỉ giúp em với. làm sao mình vẽ xong để kcam4 nó nhận, cảm ơn bác

Comment

Về tác giả

Collapse

itx ITX Tìm hiểu thêm về itx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X