Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm biến áp suất

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cảm biến áp suất

Đây là cảm biến áp suất của Honeywell, ML series

Part number :ML100PS2PG

* Thông số kĩ thuật :

Dải đo : 0--> 100 PSI
    Điện áp cấp : 9.5 --> 35 VDC
    Đầu ra dòng ( 2 dây) : 4--> 20 mA
    Attached Files
    Càng biết nhiều càng thấy mình biết ít.

1/ ATYLA có loại nào mà dải đo đến 5000PSI không?
    2/ Loại ML100PS2PG giá bao nhiêu?
    Nhà sản xuất chuyên nghiệp các sản phẩm OEM cho gia dụng và công nghiệp.

Biến tần
    Máy giặt
    Lò vi sóng
    Bếp từ.
    Tủ lạnh.
    Điều hòa

Comment

Honeywell

ML100PS2PG giá là 141 USD (chưa VAT) : 0-->100 PSI

Bác đo áp suất gì mà cần đến 5000 PSI, 100 PSI cũng đã đo được áp suất 5--->6 cân rồi.

Loại này cũng có nhưng bác phải đặt hàng qua đại lý của hãng Honeywell,
      (Chắc mất khoảng 2-->3 tuần) vì loại đo áp suất đến 5000 PSI người ta ít dùng.
      Mã hiệu : ML05KPS2PG

Loại 100 PSI dùng phổ biến, nhiều như quân nguyên, bác cứ ra là mua được ngay, mà hình như gần chỗ công ty bác thì phải.

Địa chỉ : Công ty ACE 33 Nguyễn Công Trứ
      ĐT: 04.9762515
      Email :acehanoi@hn.vnn.vn

P/S : loại MCU mới của bác có công cụ để lập trình và mạch nạp không, lúc nào có nhiều bác cung cấp cho anh em dùng thử.
      Nghe BinhAnh nói bác nghiên cứu làm về FPGA từ hồi những năm 1996,1997 . Bác có thời gian giới thiệu một số bài để mọi người mở rộng tầm mắt.

Comment

cảm biến áp suât

bác nào biết tài liệu bằng tieng viet ve cam bien ap suat khong ah , co the giúp em voi .
        em dang tim hieu ve no nhung khong biet tim tai lieu no o tren trang web nao ah .
        co the chi em voi khong ah
        em cam on nhieu

Comment

Tài liệu cảm biến

Nguyên văn bởi bienpc
          bác nào biết tài liệu bằng tieng viet ve cam bien ap suat khong ah , co the giúp em voi .
          em dang tim hieu ve no nhung khong biet tim tai lieu no o tren trang web nao ah .
          em cam on nhieu
          Bạn phải đọc tài liệu tiếng Anh thôi, vào trang www.omron-ap.com.vn hoặc www.ace.com.vn

Có quyển " Cơ sở Tự động hóa" của TS. Nguyễn Văn Hòa, NXB GD cũng viết 1 ít về cảm biến áp suất.

Comment

Các bác có biết chỗ nào bán cảm biến áp suất ko ?
            Em đang cần đo độ chân không trong đường ống nên muốn tìm 1 cảm biến nho nhỏ để nhét vào mấy cái ống cho dễ.

Comment

Để đo độ chân không mà dùng cảm biến áp suất xem ra không chính xác .
              Bạn nên dùng phương pháp đo dòng điện cao áp trong môi trường khí / chân không thì chính xác hơn .
              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Em ko cần độ chính xác cao lắm,chỉ cần sai số khoảng 0,05at thôi mà.
                Ngoài chân ko em còn muốn đo cả áp suất của khí nén nữa.Bác có biết chỗ nào bán không bảo em với.

Comment

Nguyên văn bởi bienpc
                  em cam on nhieu
                  cảm biến áp suất người ta hay dùng loại cảm biến áp suât chất lưu
                  nguyên lý hoạt động thường là bằng chất lỏng cân bằng thủy tĩnh
                  hay đo bằng phần tử nhạy cảm biến dạng (cơ sở biến dạng đàn hồi của các phần tử cảm biến)
                  cảm biến áp suất thì có nhiều loại : loại áp trở ,laọi điện dung ,...vvvv
                  bác nền mua quyển giáo trình cảm biến của võ thạch sơn về mà đọc bán ở chỗ BK (nhưng bây giờ phá rồi thì phải vì kỉ niệm 50 năm thành lập trường)
                  SHARE KHO PHIM LỚN

Comment

em đang cần cảm biến áp suất

em đang cần cảm biến áp suất,nhờ các bác chỉ gium chỗ mua với.
                    các loại cảm biến as thông dung ở việt nam là những loại nào thế!con nào rẻ nhất hở các bác!
                    Mong các bác giúp đỡ!

Comment

Chào bác ATYLA!
                      Bác cho hỏi một chút về cách sử dụng cảm biến áp suất. Tôi đang có một cảm biến áp suất của hãng Siemens "SISTRANS P Series Z, Type 7MF1564" nhưng tôi chưa biết cách sử dụng nó.
                      Để có thể kết nối được với ADC thì phải làm như thế nào?
                      Rất mong sự chỉ bảo của bác
                      Thank!
                      TB: Không hiểu sao tôi không thể upload file lên được. Tôi xin mô tả việc kết nối của nó trong datasheet của nó vậy cái cảm biến đó vậy. Nó có 3 chân, 1,2 và 3: Chân 1 nó bảo nối với +Ub (Ub là điện áp cấp cho sensor 10 - 36V) chân 2 (chân suất dòng ra) nó nối qua con diện trở vào chân -Ub, còn chân 3 nối mass.
                      theo tôi nghĩ thì để chuyển từ dòng điện về điện áp ta cho tín hiệu dòng ra ở chân 2 qua con trở xuống dưới mass chử nhỉ. Tôi đang băn khoan không hiểu gì cả, rất mong sự chỉ bảo của các bạn.

Comment

Datasheet

Ko vấn đề gì đâu, bạn post datasheet của nó lên, lúc upload sau khi chọn file upload kích vào mục chọn thêm file để nó hoàn thiện quá trình upload.
                        Cảm biến áp suất loại này có lẽ là truyền tín hiệu dòng, +Ub chỉ là điện áp kích thôi.
                        Phải xem được file datasheet thì mới chỉ cho bạn được.

Comment

datasheet

Không được bác ALTYLA ạ
                          Em upload lên thì nó toàn báo lỗi, không upload được.
                          bác thử vào đây để download hộ em được không!
                          http://www.tantien.com.vn/Tailieu/In...s%20Z%20%20%22
                          thank!

Comment

Bác ATYLA đâu rồi!
                            Bác ơi sao lâu rồi không thấy bác trả lời em vậy! bác vào đường link trên là thấy datasheet của nó ngay mà. Bác xem qua và giúp em với
                            Thank!

Comment

Mạch ra dòng

Cảm biến áp suất 7MF1560 của Siemens đầu ra dòng 4-20mA.
                              Mạch ra của nó có phần chuyển U/I
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

ATYLA Tìm hiểu thêm về ATYLA

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X