Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Scada Dành Cho Ngưới Bắt đầu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Để đèn trong wincc không chớp tắt

Các bạn ơi! mình vừa xây dựng mô hình đèn giao thông dùng s7200 bằng wincc 5.1. Nhưng khi ngõ ra của s7200 được tác động thì đèn (circle) trong wincc cứ chớp tắt và thực thi chậm hơn thực tế đôi chút. Các bạn giúp mình làm cho đèn không chớp tắt nữa nhé và giúp mình làm đèn và ngõ ra s7200 được thực thi một cách đồng loạt.
    Mình mới tìm hiểu wincc thôi! Mong được các bạn chia sẽ! Cảm ơn nhiều lắm!

Comment

Các bạn giúp với

Chào các bạn!
      Mình cũng mới tìm hiểu về wincc và đang gặp 1 lỗi.
      khi tạo project mới, sau khi nhập tên project và thư mục làm việc thì máy báo
      "The network path was not found" hoặc "The Specified network name is no longer available" và không tạo được Project mới.
      mình đã kiểm tra tên network và đường dẫn thấy bình thường, hok bít sao nữa
      Các bạn giúp mình với. Thanks nhìu.

Comment

Nghe các bàn luận về WCC thấy hay quá.Em là lính mới đang tập tẽm học WCC nên trình độ non lắm.Các bác cho em hỏi là làm thế nào để có thể tạo được nhiều Alarm cùng 1 lúc(khi runtime sẽ có thể hiển thị được nhiều bảng cảnh báo) vì mỗi bảng cho 1 nhóm biến.Chắc phải sử dụng Group message nhưng em chưa biết làm thế nào để thiết lập cũng như hiện lần lượt từng cái theo ý thích của mình.Mong các bác giúp đỡ!

Comment

các Bác chỉ giúp mình nha
          làm sao để tạo một chuyển động trong wincc
          ví dụ như khi ta nhấn nút thì sẽ thấy vật chuyển động trên băng tải y như thật đấy
          mình biết vấn đề này thì dễ với các bác nhưng mình làm mấy hôm nay mã vẫn không được
          mong các cao thủ chỉ giúp nha

0975.955.086

Comment

Nguyên văn bởi truongnhan Xem bài viết
            các Bác chỉ giúp mình nha
            làm sao để tạo một chuyển động trong wincc
            ví dụ như khi ta nhấn nút thì sẽ thấy vật chuyển động trên băng tải y như thật đấy
            mình biết vấn đề này thì dễ với các bác nhưng mình làm mấy hôm nay mã vẫn không được
            mong các cao thủ chỉ giúp nha
            Trước hết học VBS hoặc C action được hỗ trợ trong WinCC, sao đó tạo một vật, viết hàm chuyển động của vật từ vị trí XY đến ..... chỉ cần cộng trừ pixcell là xong.
            ,

Comment

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ nha
              mình chưa rành về lập trình vbs hay c-action
              bạn có thể lập trình giúp mình đoạn code được không
              Bạn ở tp HCM hả
              Bạn có thể cho mình số điện thoại được không
              để có gì thì mình liên lạc với nhau sẽ dễ hơn
              Cảm ơn nha
              số điện thoại của mình 0975.955086
              mail : tvt.nhan@gmail.com

0975.955.086

Comment

[/email]
                Mở WinCC vào help mà đọc. Lưu ý là từ phiên bản 6.0 trở lên nha. Tôi bận rộn lắm nên cũng không biết có thời gian để chỉ giúp không nữa. Tháng tới là phải đi công trình rồi.
                ,

Comment

bạn có thể lập trình giúp mình đoạn code được không
                  Bạn ở tp HCM hả
                  Bạn có thể cho mình số điện thoại được không
                  để có gì thì mình liên lạc với nhau sẽ dễ hơn
                  Cảm ơn nha
                  số điện thoại của mình 0975.955086
                  mail : tvt.nhan@gmail.com
                  Có một ví dụ trong luồng Lập trình PLC của bạn ZEN, mình ko rõ trang nào nhưng nó ở phần đầu. Bạn vào tải về xem.
                  Một bông hồng cho những ai đang còn mẹ,
                  Đang còn mẹ để lòng vui sướng hơn ..

Comment

chao các ban cac ban cho minh hoi dung Wincc co the giao tiep duoc voi vdk không ?
                    Có ban nao đã lam rui hoac biết về vấn đề nay xin chi giuo tôi với. Xin cảm ơn các ban

Comment

Chào bạn,

Bạn có thể nhúng Comport vào để giao tiếp qua RS232. Mình chưa làm nhưng chắc chắn làm được.

Chúc bạn thành công!

Comment

Nếu bạn dùng chuẩn modbus cho VDK và cho Wincc thì mình tin có thể được bạn thử nhé,theo mình biết Wincc cũng hỗ trợ modbus còn cho VDK thì phải tham khảo
                        http://www.protocessor.com/

Comment

Bác HPECOM cho em hỏi chút trong wincc em muốn lập trình cho 1 cái file ảnh gắn trên cái bình mức khi mức nước tăng lên thì cái file ảnh đấy nó cũng tự dâng lên tượng trưng cho mức nước thì pai lập trình trong C- Action như thế nào, em làm mãi mà ko dc nhờ pac chỉ dùm e ạ thanks bác

Comment

Chào Pisoga

Trong WinCC có một control tên là Smark Objects>Bar, bạn hãy tìm hiểu về nó, nó sẽ giúp bạn giải quyết tốt bài toán trên.

Chúc bạn thành công!

Comment

anh Phước làm WinCC nhiều vậy có thường làm về Recipe không? đọc tài liệu thì nói là không có sẵn, phải là add on hay sao ý! đọc mãi không hiểu gì hết trơn!

Comment

VBscript hay Cscript?

Nguyên văn bởi baodem Xem bài viết
                                Xin chào các Bác.Em là người mới tham gia Diễn Đan và thấy luồng của Bác Hpecom hay quá.Em cũng mới "tập tọe"tìm hiểuvề Wincc.Bác Hpecom có thể cho em hỏi được không ạ:em thấy Bác có sử dụng Vb va VC trong Wincc,mà em đã đọc qua nhiều bài đã post lên diễn đàn rất ít dùng Vb mà dùng VC nhưng ở mức độ đơn giản như settagbit...Vậy Bác có thể cho em hỏi là ở mức độ nào thì người ta dùng đến VB?Em cũng chưa thấy bài nào lập trình cho Wincc bằng VC ở mưc độ cao hơn
                                Chào baodem,

Thực sự VBscrip và Cscript có nhưng ưu điểm khác nhau:
                                _ VB xử lý chuỗi đơn giản hơn, nhưng các hàm mẫu thì chưa có.
                                _ C xuất hiện trước nên có nhiều hàm mẫu, chạy nhanh hơn, ổn định hơn.
                                _ VB dễ học dễ viết hơn trong khi C mạnh mẽ mềm dẻo hơn.
                                Trên đây là một vài ý kiến cá nhân tôi, bạn có thể tìm hiểu thêm và cho mình thêm ý kiến.
                                Lời khuyên của mình là dùng cả 2 tùy vào tình huống mà sử dụng.

Chúc bạn thành công!

Comment

Về tác giả

Collapse

HPECOM Sinh ra và học hết THPT tại Kiên Giang, Học Điện tử và Tin học tại Sài gòn và ở Sài gòn cho tới nay. Tìm hiểu thêm về HPECOM

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X