Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PLC5 with Rslogix5 and Rslink of AB 4 rum

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Logictor Xem bài viết
    .... Còn về phần mềm tôi không tin là chung ta có thể make a copy được ,ngay cả bây giờ tôi vẫn dùng máy của cơ quan .
    ......
    có thể copy được khá là dễ dàng, tuy nhiên cái này thì không phải là việc làm đúng đắn.
    no one lives forever

Comment

Hic, em xem 5 trang rồi mà vẫn ko đâu vào đâu. Cái active code ko thể nào kiếm đc.
      Last edited by sad_eye; 27-07-2008, 16:38.

Comment

Em xin ý kiến:
        *Tài liệu+ software demo: ko đâu bằng chíh thằng ab hay rw: vào thẳng đây mà kiếm:
        http://www.ab.com/programmablecontro.../software.html
        *Phần mềm: bản có link rùi, cách active pác nào làm đc rồi post tỷ mỷ với, trò đĩa mềm coi bộ khó khăn, các pác jải quyết thế nào? (cái này 5 trang rồi mà ko đâu vào đâu, các pác cứ trao đổi riêng với nhau thì bao jờ khá lên đc-> càng lợi tụi nước ngoài. hãy học hỏi dân siemens do vậy jờ công nghệ sử dụng nó đứng đầu đấy các pác ab à)
        *Cái ấy xong ta tính chuyện đặc điểm+lập trình ứng dụng+mạng. Cái này mới là cái ta dùng chính kiếm ra $ đág nói hơn nhiều
        *Vài lời thật lòng với các pác.
        Hy vọng diễn đàn ta sẽ sôi nổi hơn nhiều, cái này các cao thủ ab fải cầm trịch rồi

Comment

Em mới search, các pác down key của nó ở đây:
          http://www.plc.net.ru/viewtopic.php?t=6905

Comment

Code:
            http://rapidshare.com/files/76086948/licenseSiemensRockwell.zip
            (activate for AB product)
            Code:
            http://rapidshare.com/files/76313541/RSLogix_En.zip
            (Rslogix500)

các bản khác thì down trên mạng rất có sẵn.
            no one lives forever

Comment

Cac ban tren dien dan giup minh voi !!!!!!!!!!!

Hien minh moi hoc ve PLC AB, cac ban giup minh voi. Minh xem chuong trinh LADDER cua nha may ma khong hieu, mong cac ban chi voi: cach thay doi dia chi, thay doi so lieu trong chuong trinh, cach xem tin hieu hoat dong tot khong. Mong cac ban chi cu the dum minh nha, vi minh moi bat dau hoc thoi. Thanks, dia chi: nganvanngo2009@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi nganvanngo Xem bài viết
                Hien minh moi hoc ve PLC AB, cac ban giup minh voi. Minh xem chuong trinh LADDER cua nha may ma khong hieu, mong cac ban chi voi: cach thay doi dia chi, thay doi so lieu trong chuong trinh, cach xem tin hieu hoat dong tot khong. Mong cac ban chi cu the dum minh nha, vi minh moi bat dau hoc thoi. Thanks, dia chi: nganvanngo2009@gmail.com
                Nếu bạn đã biết cách viết chương trình cho một loại PLC nào đó ( VD Siemens S7) thì việc chuyển qua AB cũng không mấy khó khăn. Nhìn chung, về nguyên tắc chúng nó cũng tương tự nhau chỉ khác về cấu trúc, tổ chức bộ nhớ chương trình. Các ngôn ngữ lập trình cho PLC hiện tại đã theo chuẩn IEC.
                trước khi đọc chương trình, bạn nên tìm hiểu kĩ quy trình điều khiển, nguyên lý hoạt động của hệ thống thì đọc sẽ dễ hơn.
                Còn việc kiểm tra chương trình, đơn giản nhất bạn có thể sử dụng các chương trình mô phỏng
                Lập trình PLC không phải là việc quá khó khăn, phải vậy không các bác

Comment

chào tất cả các bạn lâu lam rùi mình không ghé diển đàn nên không bíêt các cậu mở topic này .cho tớ tham gia với các cậu cần tài liệu gì của AB thì mail cho mình mình sẽ giúp cho. thank

Comment

Minh dang can tai lieu ve AB, hien minh khong biet cach su dung mong Cuong chi giao dum va chi cach de hoc nhanh nhat. VD: Thay doi so lieu thi lam sao, tao logo tren may tinh de dieu khien,.... Dia chi: nganvanngo2009@gmail.com. Thanks

Comment

Minh dang can tai lieu ve AB, hien minh khong biet cach su dung mong Cuong chi giao dum va chi cach de hoc nhanh nhat. VD: Thay doi so lieu thi lam sao, tao logo tren may tinh de dieu khien,.... Dia chi: nganvanngo2009@gmail.com. Thanks
                      Tài liệu của AB có rất nhiều và miễn phí tại trang web của hãng, bạn có thể đăng ký nick để truy nhập và tải tài liệu để đọc. Tuy nhiên nếu bạn muốn can thiệp vào PLC thì trước tiên phải có phần mềm, sau đó là cable...
                      Chúc bạn thành công

Comment

Bạn cho địa chỉ wed nha, cảm ơn bạn trước.

Comment

Bạn cho địa chỉ wed nha, cảm ơn bạn trước.
                          Bạn vào trang này rồi chọn mục cần đọc, cần thiết phải đăng ký một account để download tài liệu. Bạn cứ tìm hiểu, có gì chưa hiểu tôi sẵn sàng giúp bạn...
                          Chúc thành công

Comment

http://plc.net.ru/viewtopic.php?t=6905

Comment

Nguyên văn bởi Rslogix5 Xem bài viết
                              chao HAYDOIDAY,
                              Activate cua Rslogix5 luu trong Floppy disk, tôi cũng chưa biết cách sao lưu sang dạng file để gửi cho bạn được, bạn có thể pm riêng tôi để tìm cách nào đó gửi cho bạn phần mềm này...
                              Thực ra tôi có thể giúp các bạn Activate của hầu hết các soft của AB, mà cũng không cần phải qua Floppy disk, tuy nhiên không biết làm sao để giúp các bạn. Vậy nên chăng anh em Hà nội hội họp đâu đó để chia sẻ thì cũng tốt.
                              PS : Tôi có một số phần mềm của AB chạy rất ổn định kể cả Emulate Soft, cái này rất hay cho những ai muốn học mà không có điều kiện tiếp xúc trực tiếp với PLC của AB.

Comment

Hi,
                                Cam on cac bac nhieu, sao may hom nay khong thay cac bac thao luan nua?
                                Chuc suc khoe moi nguoi.

Comment

Về tác giả

Collapse

Rslogix5 Tìm hiểu thêm về Rslogix5

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X