Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về việc tích hợp DCDC convertor lên RF chíp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về việc tích hợp DCDC convertor lên RF chíp

Em chào các bác,
    Em mới làm chưa có nhiều kinh nghiệm nên không biết việc tích hợp DCDC convertor lên RF chip thì có ổn không nhỉ ? Không biết có hãng nào tích hợp DCDC convertor lên vi xử lý hay RF chip chưa ?
    Mong hồi âm của các bác!
    Rgs,

Định xài tiến trình 14nm à

Comment

cho em hỏi cái con có kí hiệu gióng biến áp trong mạch là con gj? ghi la tran -hm31. nó khong phai la bien ap

Comment

Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết
        Định xài tiến trình 14nm à

chào bác m4a1kabin
        Em không xài 14n bác à Mà sao bác lại hỏi vậy ?

Comment

Ko hiểu ý hả .

Đến sky-birdge còn ko có tích hợp

Comment

Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết
            Ko hiểu ý hả .

Đến sky-birdge còn ko có tích hợp
            search trên mạng thấy có 2 cái sky-bridge, mạng thằng thì mạng wireless toàn cầu sử dụng vệ tinh, một thằng là cpu của amd.
            Nó không tích hợp là vì tính kinh tế hay về mặt kỹ thuật khó quá hay sao bác

Comment

Nếu là DC-DC converter truyền thống kiều buck, boost thì em cần inductor ở ngoài mạch application, power mosfet tạo nhiễu lớn khi switching nên sẽ không được tích hợp vào phần baseband và low noise circuitry.

Nếu là switching cap (capless - tích hợp tụ luôn trong chip), hay charge-pump thì em tích hợp thoải mái.

Comment

Nguyên văn bởi vochihai83 Xem bài viết
                cho em hỏi cái con có kí hiệu gióng biến áp trong mạch là con gj? ghi la tran -hm31. nó khong phai la bien ap
                Bạn chụp không hết màn hình nên không biết chân còn lại của HM31 đi đâu!?
                Giả sử chân còn lại nối GND thì HM31 phải xoay thêm 90 độ mới đúng, lúc đó nó kết hợp với các tụ DC để lọc nguồn.

Comment

TRAN_HM31 đúng là biến áp rồi còn gì

Comment

Nguyên văn bởi hithere123 Xem bài viết
                    Nếu là DC-DC converter truyền thống kiều buck, boost thì em cần inductor ở ngoài mạch application, power mosfet tạo nhiễu lớn khi switching nên sẽ không được tích hợp vào phần baseband và low noise circuitry.

Nếu là switching cap (capless - tích hợp tụ luôn trong chip), hay charge-pump thì em tích hợp thoải mái.
                    cảm ơn thông tin hữu ích của bác,
                    Rgs,

Comment

Thì biết Tran_hm31 là biến áp. nhưng tại sao lại lắp như vậy. minh thấy con tlp chịu được áp 16v mà.
                      Ai biết thông số biến áp không nhỉ.

Comment

Về tác giả

Collapse

ngoclinh_xl Tìm hiểu thêm về ngoclinh_xl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X