Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lập trình ngắt trong PSOC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

thay đổi ngắt chân?

Các bác chỉ cho em cách làm sao để thây đổi nguyên nhân sinh ngắt chân: Ví dụ như đầu tiên thì đặt nguyên nhân ngắt chân là "rising edge". Sau khi sảy ra ngắt thì thay bằng "falling edge"
    Cám ơn nhiều!

Comment

Các bác sửa giúp em cái project này sao cho cái ngắt GPIO nó hoạt động với các pác ơi.
      Em làm mãi nó chư thèm chạy cho, nản quá cơ.
      Mong các pác chỉ giúp cho.
      Attached Files

Comment

to pentium_I
        Tôi xem qua project của bạn rồi, bạn bị lỗi trong dòng khai báo
        #pragma interrupt_handler T_ISR,T2_ISR,Timer8_1_ISR GPIO

thiếu dấu "," giữa Timer_1_ISR và GPIO. phải sửa thành
        #pragma interrupt_handler T_ISR,T2_ISR,Timer8_1_ISR, GPIO
        CHúc vui
        CUNG CẤP PSOC, MẠCH NẠP
        CHUYỂN ĐỔI USB <-> RS485 AutoBaud
        RS232 <-> RS485 MultiBaud
        MẠCH NẠP USBPPI S7-200
        Mobile: 0906076116
        Email:

Comment

Nguyên văn bởi nemo3110 Xem bài viết
          Các bác chỉ cho em cách làm sao để thây đổi nguyên nhân sinh ngắt chân: Ví dụ như đầu tiên thì đặt nguyên nhân ngắt chân là "rising edge". Sau khi sảy ra ngắt thì thay bằng "falling edge"
          Cám ơn nhiều!
          Bạn xem datasheet của nó trang 102, chỗ nói về thanh ghi PRTxICx.
          Đây là thanh ghi được dùng để chỉ định kiểu ngắt cho các chân GPIO, có 4 mode:

PRTxIC1 = 0; PRTxIC0 = 0; -> DisableInt
          PRTxIC1 = 0; PRTxIC0 = 1; -> FallingEdge
          PRTxIC1 = 1; PRTxIC0 = 0; -> RisingEdge
          PRTxIC1 = 1; PRTxIC0 = 1; -> ChangeFomRead

Chúc vui.
          CUNG CẤP PSOC, MẠCH NẠP
          CHUYỂN ĐỔI USB <-> RS485 AutoBaud
          RS232 <-> RS485 MultiBaud
          MẠCH NẠP USBPPI S7-200
          Mobile: 0906076116
          Email:

Comment

giao tiếp 29466 voi wireless bằng asembly ai làm chưa?
            ---------------------
            bán PSOC giá rẻ:
            CY8c29466:60k
            CY8C29666:70k
            modul wireless CYWM6935:100k
            mua nhiều giảm giá.
            dangnhapweb@gmail.com

Comment

co ai biet cac dac tinh trong psoc khong nhi? gui cho minh voi Transontbhk5@yahoo.com

Comment

-Việc viết bằng C hay Asm có một chút khác nhau khi gọi ngắt. Bạn nên tham khảo C compiler user guide để biết, chứ nói ở đây không tiện vì nó lằng nhằng lắm.

Hôm nào rỗi tui post cái AN mô tả cái việc này lên, nó dạy kỹ lắm, đọc xong làm được liền.
                -----------------------------------------

Em mới bắt đầu tìm hiểu PSOC. Bác cho em hỏi cái AN mà bác nói bác đã post lên chưa? Em tìm mãi mà không thấy.

Comment

ai biet ve mux8 chi minh voi.

Comment

Xin chao cac bac, toi dang tim hieu ve PSOC, lam cai vi du ve dual ADC 8 bit su dung ngat ma chua dc, bác nao da lam roi chi giup em voi. Bai toan cua em rat don gian, do la lấy mẫu âm tần (300Hz- 3000Hz) trên 2 chân của Psoc 29466, sau đó triệt nhiễu đồng pha (loại bỏ hai tín hiệu giống nhau), rồi biến đổi DAC 8 bit đưa ra ngoài. để đảm bảo tím hiệu đầu ra DAC ko bị méo dạng, tần số lấy mẫu của ADC phải >= 6khz (theo định luật lấy mẫu) (tần số lấy mậu của 29466 trong dualDAC 8 bit có the len toi 7.6khz). Mong cac Bác chi giúp, nếu bác nào đã làm cho em xin ví dụ (có hậu tạ). Xin hay hiên vệ vơi em nick haohht, haohht@yahoo.com.vn, 0986741488

Comment

vấn đề bác Calculut nói cũng là vấn đề em đang quan tâm, em đã làm được ngắt cho 1 chân ngắt ngoài, nhưng nếu cần đến 2 ngắt ngoài thì em chịu, giải pháp đưa ra là em sử dụng vi điều khiển khác. các bác giúp cho vấn đề nếu em cần đến 2 chân ngắt ngoài thì phải làm sao, xin nhờ các cao thu chỉ giao. ngoài ra còn vấn đề sử dụng ngắt cho khối Analog, ví dụ như cho khối so sánh tương tự (chỉ bao gồm 1 khối tương tự, không có khối số) vậy muốn sử dụng ngắt thì phải làm sao. xin cảm ơn các bác trước

Comment

suyt quên, nếu có thể các bác hướng dẫn sử dụng trong C nhé. vì em sử dụng C cho Psoc

Comment

bác Winter nói như vậy cũng là một giải pháp hay, nhưng nếu mà như vậy em sợ rằng không đủ tài nguyên đâu nếu như sử dụng quá nhiều tài nguyên, theo em được biết thì có thể sử dụng trực tiếp các chân ngắt của Psoc. nhưng cụ thể làm thế nào thì em cũng chưa được rõ.em cũng đang cố để tìm hiểu phần đó đây. các bác thử nghĩ mà xem, khi các khối số đã có ngắt, mà nếu sử dụng như bác thì đâu cần phải thiết kế ngắt cho psoc ở các chân ngoài nữa.
                          hy vọng các bác tìm hiều vấn đề này, có gì thì post lên cho anh em cùng học tập nhé.

Comment

bác winter nói như vậy cũng là một giải pháp hay. nhưng em được biết là có thể làm trực tiếp các chân ngắt ngoài cho psoc, nhưng cụ thể thế nào thì em cũng chưa rõ. nếu làm như bác winter em sợ sẽ không đủ tài nguyên để làm các việc khac đâu nếu sử dụng qua nhiều ngắt ngoài. các bác thử tìm hiểu xem có thể làm trực tiếp ngắt ngoài lên thì báo cho anh em cùng biết với nhe.

Comment

còn một vấn đề nữa cần phải nói khi nói về ngắt trong psoc. đó là làm sao để thực hiện ngắt cho các khối tương tự, em xin ví dụ cho một bộ sánh chẳng hạn, nó chỉ bao gồm một khối tương tự, khi đầu vào V+ có điện áp lớn hơn đầu vào V- thì điện áp ra là 1, ngược lại thì điện áp la không. vậy làm thế nào để tạo ra ngắt khi có sự chuyển mức điện áp đầu ra. em làm mãi mà không được, có gì các bác thử xem sao, rồi chia sẻ cho anh em cùng biết

Comment

Em chào các anh: Em dung deginer psoc 5.0 khi em thiết kế xong em dịch ra thì nó báo thế này là thế nào ạ.
                                C:\PROGRA~1\Cypress\Common\CY3E64~1\tools\make: *** Warning: File `C:\DOCUME~1\TRANVA~1\Desktop\Apps\DOCUME~1\EXAMPL ~1\CY8C29~1\29XX-A~1\EXAMPL~1\EXAMPL~1\memory.inc' has modification time in the future (2008-10-03 08:54:56 > 2008. Cái này có nghĩa là thế nào ạ.
                                Em mới học psco ạ.Cảm ơn các anh rất nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

OSPF Tìm hiểu thêm về OSPF

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X