Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách tận dụng Camera và Màn hình của điện thoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

giúp em với ạ

em có một rổ man hình dt màu . các anh giúp em làm cái màn hình hiển thị vidio từ đầu kĩ thuật số VTC với , em cảm ơn nhiều

Comment

chu de nay hay vậy mà sao k thấy các cao thủ vào z nhỉ ?????

Comment

Hôm nay em khai quật lại thread này. Có bác nào có tài liệu hay cách gì kiểm tra thông tin về sơ đồ pin out của LCD và camera phone không ạ.
        đang tính làm ít đồ chơi nhỏ nhỏ mà mua những loại module chất lượng thì chi phí cao quá.
        Em thấy giờ họ dùng smartphone qua cáp otg và diy cái camera phone để dùng thấy có khả thi.
        Hi

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
          Hôm nay em khai quật lại thread này. Có bác nào có tài liệu hay cách gì kiểm tra thông tin về sơ đồ pin out của LCD và camera phone không ạ.
          đang tính làm ít đồ chơi nhỏ nhỏ mà mua những loại module chất lượng thì chi phí cao quá.
          Em thấy giờ họ dùng smartphone qua cáp otg và diy cái camera phone để dùng thấy có khả thi.
          Hi
          Mình cũng tính tận dụng như bạn nhưng khi làm thì mới thấy khó vì nó được thiết kế để dùng với modul nào đó rồi nên dùng với cái khác rất khó phối như khác chân ở đầu cắm , kẹp mà mình giờ mắt kém không làm mạch nhỏ được .
          Xem phim Mc Gyer thấy nó bào chế ngon ơ thấy mà mê .

Comment

Đúng đó bác.đôi khi smartphone giờ hư nhiều, dùng lại linh kiện sửa máy khác thì ok. Nhưng đôi khi chế lại tạm dung những cái linh kiện cũ thấy chất lượng tốt mà rẻ so với mua 1 modul khác.hi.
            không biết bác nào làm thử chưa nhỉ.vì sơ đồ camera thì không tìm được còn màn hình thì có thể.hi

Comment

Ở video sau có đề cập camera ở máy tính xách tay bản chất đều là kết nối USB, chỉ cần đo chút là ra, có thể tận dụng làm nhiều việc
              https://www.youtube.com/watch?v=CouxmNqxO4A

Camera điện thoại chắc khác vì phải nhỏ gọn hơn nhiều.
              Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi iwiltry

cái này khó, vì camera phone nó đã phải tối ưu hết kích thước với các bộ phận xung quanh rồi. Cơ mà công nhận camera điện thoại giờ đủ loại ống kính, chơi mới đã.
                Chuẩn bạn. Tối ưu hoá kích thước thì vẫn k sợ, cái quần trọng là cần sơ đồ và giao thức của loại cam mình có trong điện thoại thôi.
                còn nhỏ thì cũng hay mà.

Comment

Chuẩn bạn. Tối ưu hoá kích thước thì vẫn k sợ, cái quần trọng là cần sơ đồ và giao thức của loại cam mình có trong điện thoại thôi.
                  còn nhỏ thì cũng hay mà.
                  Cần chú ý tới focus của nó nữa vì phải có mạch cho nó mà mình nghĩ nếu phải làm mạch này thì mua điện thoại cho nhanh .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Cần chú ý tới focus của nó nữa vì phải có mạch cho nó mà mình nghĩ nếu phải làm mạch này thì mua điện thoại cho nhanh .
                    Đúng ha cái Auto Focus này có lẽ khó nhai đây vì cam USB đa phần chỉnh bằng tay hết.hi
                    mà sao mấy trang nước ngoài họ làm hay vậy ta.
                    Họ cũng lấy trong điện thoại, rồi họ cũng nối dây usb thôi rồi vào điện thoại.
                    À mà có khi nào app dùng cái camera ngoài đó nó có kèm cả chỉnh Focus không hả bác?

Comment

Đúng ha cái Auto Focus này có lẽ khó nhai đây vì cam USB đa phần chỉnh bằng tay hết.hi
                      mà sao mấy trang nước ngoài họ làm hay vậy ta.
                      Họ cũng lấy trong điện thoại, rồi họ cũng nối dây usb thôi rồi vào điện thoại.
                      À mà có khi nào app dùng cái camera ngoài đó nó có kèm cả chỉnh Focus không hả bác?
                      Cam USB rẻ tiền hoặc fixed len thì mới không có auto focus thôi.
                      Sử dụng được cam điện thoại để chơi xử lý ảnh thì ngon thôi rồi Mà chắc khó.

Comment

hihi đúng lúc cái điện thoại oppo của em mới bị hư pin Camera với đèn Flash còn ngon! anh em nào có video hay tài liệu nào không cho em xin vọc với

Comment

tận dụng màn hình và cam như thế nào nhỉ? ai có thông tin nào chia sẻ cho anh em biết với ạ

Comment

cái camera hình như con xử lý nữa như LCD hay sao ấy

Comment

Về tác giả

Collapse

congbinh1989 Tìm hiểu thêm về congbinh1989

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X