Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm hiểu bảng quang báo

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chờ bác nghaiha làm một cái tut về hiệu ứng mờ chữ, sáng dần và tắt dần của QB mà chờ hoài, hihihi . Bác post cho AE mãn nhãn tí chứ !

Comment

• chao cac bac ,cho minh xem so do mach dung 1 ban 8x8 voi'!minh cung moi tham gia nen chua bit nhieu

Comment

• Cho mình hỏi làm thế nào để làm hiệu ứng trên quang báo, sao cho chữ có những hiệu ứng giống như máy cái bảng ở sân bóng nước ngoài vậy. Chắc có thuật toán gì chứ làm thủ công ...hix hix ...ko nổi. Ah! thêm vấn đề nữa là làm thế nào để hiển thị hình ảnh ra bảng quang báo RGB được, Rất mong nhận được sự chỉ bảo của các bác!
        Nếu chẳng một phen sương thấm lạnh
        Hoa mai đâu dễ tỏa mùi hương

Comment

• Các bác cho mình hỏi mình định dùng mạch dao động đa hài phát triển thành 7 kích (LED) rồi từ đó đem khuyếch đại lên đẻ dùng cho khoảng 150 con LED bố trí theo kiểu led 7 đoạn dùng DIODE chặn dòng để chạy chữ (Chúc Mừng năm mới kỷ sửu ) . Bộ khuých đạ em tình dùng sò khuyếch đại âm thanh trong âm li , các bác tấy có ổn không

Comment

• may pac chj em ro cạ phan chay chu .em chua hju lam ve cach quet cua no ca.

Comment

• [QUOTE=kokonobk;160112]may pac chj em ro cạ phan chay chu .em chua hju lam ve cach quet cua no ca.[/Q

muốn cho chữ chạy thì lần lược tra bảng mã từ 1 đến 24, sau đó lại tra từ 2 đến 25, và rồi từ 3 đến 26.... cứ thế bạn sẽ thấy chữ chỵ thôi. Chúc thành công!

Comment

• Nguyên văn bởi core T Xem bài viết
                Chờ bác nghaiha làm một cái tut về hiệu ứng mờ chữ, sáng dần và tắt dần của QB mà chờ hoài, hihihi . Bác post cho AE mãn nhãn tí chứ !
                Dạo này em lo việc kiếm tiền mua sữa cho con nhiều hơn nên ít có thời gian lên diễn đàn. Cũng muốn làm cái tut cho rõ ràng hơn kẹt quá. Chắc sau Tết, ngày rộng tháng dài em sẽ cố gắng vậy.
                Cám ơn bác ủng hộ.
                Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
                Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

• Nguyên văn bởi kokonobk Xem bài viết
                  may pac chj em ro cạ phan chay chu .em chua hju lam ve cach quet cua no ca.
                  Là người mới bắt đầu bác nên tham khảo luồng này. Rất rõ ràng và trực quan.
                  http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=15613

Comment

• đúng là bác nghĩa hà không rảnh thật. vì ngày thì đi làm, tối về ôm vợ ru con. đâu có thời gian rảnh mà làm hi hi
                    LMD 238 Tăng Bạc Hổ - TP. Quy Nhơn.

Comment

• Nguyên văn bởi vinhteo Xem bài viết
                      Cho mình hỏi làm thế nào để làm hiệu ứng trên quang báo, sao cho chữ có những hiệu ứng giống như máy cái bảng ở sân bóng nước ngoài vậy. Chắc có thuật toán gì chứ làm thủ công ...hix hix ...ko nổi. Ah! thêm vấn đề nữa là làm thế nào để hiển thị hình ảnh ra bảng quang báo RGB được, Rất mong nhận được sự chỉ bảo của các bác!
                      Bác nói rất đúng người ta không làm thủ công.

Hiện nay em có thể cung cấp được các bảng video led này. Nguyên lý hoạt động của các bảng này như sau:

1) Một board điều khiển như thông thường sẽ kết nối với bảng led để quét led.
                      2) Một board giao tiếp cắm vào card PCI của máy tính.
                      3) Giữa board (1) và (2) nối với nhau bởi cáp RJ45.
                      4) Một dây nối sẽ nối từ board (2) đến card màn hình của bác quá đường S-Video (cái cổng vuông vuông màu trắng của card màn hình)
                      5) Chương trình điều khiển sẽ lấy một phần màn hình của bác để hiển thị lên màn hình led (thông thường độ phân giải của màn hình chúng ta lớn hơn so với màn hình led nên chúng ta có thể biết được chính xác trên màn hình led đang hiển thị cái gì qua màn hình máy tính của chúng ta)
                      6) Chương trình em đang sử dụng có thể chạy được cho bảng led 3 màu (xanh đỏ vàng). Có thể play được file vcd, dvd, flash, ảnh jpg.... các chữ chạy và các hiệu ứng như trên ti vi...

Một số thông tin cung cấp cho các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi tungtot_vl Xem bài viết
                        đúng là bác nghĩa hà không rảnh thật. vì ngày thì đi làm, tối về ôm vợ ru con. đâu có thời gian rảnh mà làm hi hi
                        Bác chỉ được cái nói đúng thôi, tối về ôm con là hết nốt ngày ngay. Em không đủ thời gian viết tutorial nhưng bất cứ các thắc mắc gì về công nghệ led thì các bác cứ hỏi. Em sẽ nghiên cứu rồi trả lời ngay.

Comment

• Đã nâu không có bài viết nào trên diễn đàn!
                          Các bài cũng chưa đọc hết!!!
                          Có bác nào làm ở Phú thành có không nhỉ???
                          Cơ quan em đang dùng 1 bảng điẹn tử kích thước 320x192 do phú thành cung cấp lắp đặt.
                          Các thao tác vận hành rất đơn giản!!!
                          Có bác nào làm ở Phú thành có không nhỉ???
                          Cho anh em xem sơ đồ một bảng để mở rộng tầm mắt!!!!
                          Khi các anh về bảo trì bảo dưỡng hạ xuống em nhìn vào thấy "tối om"

Comment

• xin chỉ giáo lập trình vdk cho bảng quảng cáo led (không ma trận)

Xin chào các bạn năm mới!
                            Mình là thành viên mới vào đọc chẳng hiểu mô tê gì.Giờ mình thấy quảng cáo toàn là dùng từng con led đầu dep ghép lên thành chữ rùi lập trình cho từng chữ sáng theo nhiều cách.nhìn rất là đẹp.
                            Chẳng hạn như ghép thành chữ "CHUC MUNG NAM MOI".lập trình cho từng chữ sáng theo nhịp tới lui.Nhưng không biết mình cần chuẩn bị những gì,ngôn ngữ lập trình,dùng vi điểu khiển nào,rùi mạch hiển thị như thế nào,cả bộ nạp cho vi điều khiển.
                            Mình rất thích nhưng ko biết bắt đầu từ đâu mong các bạn chỉ giáo!

Comment

• Nguyên văn bởi nghaiha Xem bài viết
                              PORTB=ROW[rowth];
                              }
                              anh ha có thể post đoạn chương trình ROW được không ạ! Cảm ơn nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi nghaiha Xem bài viết
                                Bác nói rất đúng người ta không làm thủ công.

Hiện nay em có thể cung cấp được các bảng video led này. Nguyên lý hoạt động của các bảng này như sau:

1) Một board điều khiển như thông thường sẽ kết nối với bảng led để quét led.
                                2) Một board giao tiếp cắm vào card PCI của máy tính.
                                3) Giữa board (1) và (2) nối với nhau bởi cáp RJ45.
                                4) Một dây nối sẽ nối từ board (2) đến card màn hình của bác quá đường S-Video (cái cổng vuông vuông màu trắng của card màn hình)
                                5) Chương trình điều khiển sẽ lấy một phần màn hình của bác để hiển thị lên màn hình led (thông thường độ phân giải của màn hình chúng ta lớn hơn so với màn hình led nên chúng ta có thể biết được chính xác trên màn hình led đang hiển thị cái gì qua màn hình máy tính của chúng ta)
                                6) Chương trình em đang sử dụng có thể chạy được cho bảng led 3 màu (xanh đỏ vàng). Có thể play được file vcd, dvd, flash, ảnh jpg.... các chữ chạy và các hiệu ứng như trên ti vi...

Một số thông tin cung cấp cho các bác.
                                Em rất yêu thích công nghệ led này.Bác có thể chuyển giao công nghệ cho em hok! jiá cả bác cứ nói.Nhưng trước hết...Bác có thể up phần mềm lên cho anh em mở mang tầm mắt được hok!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

voanhkiem Tìm hiểu thêm về voanhkiem

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X