Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có ai biết chế đế cắm cho ic dán 8 chân

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có ai biết chế đế cắm cho ic dán 8 chân

e đang lập trình cho con pic 12f 8 chân mà mỗi lần nạp chương trình là phải hàn vào từng chân ic, thấy nản quá tham khảo trên các diễn đàn thấy vấn có bán nhưng giá mắc quá. tính tự làm 1 cái cho rẻ mà không biết làm thế nào. a(e) trên diễn đàn có ai biết chỉ m với. thank mọi người!

Nguyên văn bởi kaka_hjtmjss Xem bài viết
    e đang lập trình cho con pic 12f 8 chân mà mỗi lần nạp chương trình là phải hàn vào từng chân ic, thấy nản quá tham khảo trên các diễn đàn thấy vấn có bán nhưng giá mắc quá. tính tự làm 1 cái cho rẻ mà không biết làm thế nào. a(e) trên diễn đàn có ai biết chỉ m với. thank mọi người!
    cái chuyện từ đời xưa. chú nên làm thêm 1 chân jum 6 nữa cho cổng nạp, còn mà đê làm mạch ra thị trường thì chỉ cần nạp 1 làn thôi.
    email:
    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

dùng cái 2 jack RJ45 và keo đi bác, nếu khéo léo bác có thể làm thành zip đa năng cho nó, chúc bác thành công
      Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

vẽ mạch thiết kế sẵn header nạp, thường là header 5. card nạp cũng có sẵn header này, chỉ cần dùng bộ 5 dây cắm vào thôi.

Comment

Bạn vẽ cái mạch 8 chân SMD sang dạng pdip 8 chân ... mỗi lần nạp lấy con IC 8 chân đó cho lên đế , đè tay là nạp ok thôi ... tôi nạp cả nghìn con còn Ok mà ! , làm gì đến nỗi phải mua mấy cái SOCKET adapter mấy trăm nghìn !

--- còn hơn nữa thì kiếm mấy cái PCI , JR45 ...v.v ... đúng cỡ 0.65 , 0.8 ... phù hợp với IC rồi chế thành đế nạp . Chẳng có gì là khó cả

--- Bây giờ thì mình toàn dùng kiểu ... các chân nạp vẽ thêm các PAD nhỏ ... rồi dùng chân nạp ( lò xo ) để chích vào thôi ( như kiểu nạp firmware , flash của mấy con NOKIA đời cổ cổ đó ) , nhanh , ngon , thẩm mỹ !
          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Cách của Mod QD là hiệu quả nhất trên thực tế đấy.
            Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

cảm ơn mọi người đã đóng góp í kiến. hôm trước e cũng thử lấy 2 cái jack dây mạng nhưng không vừa. chắc chỉ còn cách vẽ cái mạch in or mua 1 cái socker . nản quá. vẽ và làm mạch in thì lại không biết. các bác ai thạo về cái đó chỉ dùm e với. thank mọi người.

Comment

có bác nào từng làm cái này thì cho e kinh nghiệm với nhé! có hình ảnh các tốt. thank mọi người nhiều.

Comment

hihi. mới mở thêm luồng bên kia hỏi về đề tài này tiếp. bị mấy bác trách là sao đk hướng dẫn nhiệt tình mà chả cảm ơn lấy 1 tiếng. :-d cũng tại e mãi làm quá. thành thật cáo lỗi với mọi người. hi. cảm ơn mọi người đã giúp đỡ cho kaka nhé.

Comment

[QUOTE=kaka_hjtmjss;493128]hihi. mới mở thêm luồng bên kia hỏi về đề tài này tiếp. bị mấy bác trách là sao đk hướng dẫn nhiệt tình mà chả cảm ơn lấy 1 tiếng. :-d cũng tại e mãi làm quá. thành thật cáo lỗi với mọi người. hi. cảm ơn mọi người đã giúp đỡ cho kaka nhé.
                    email:
                    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

có ai biết thì giúp e với. loay hoay mãi chưa chế ra. nản quá. thank mọi người trước nhé. :-d

Comment

có ai biết thì giúp e với. loay hoay mãi chưa chế ra. nản quá. thank mọi người trước nhé. :-d
                        Bạn đã chế được cái đế đó chưa, được thì chia sẻ nhé. Mình cũng đang quan tâm cái món này. Thanks

Comment

Uh đúng đấy, mình cũng đang quan tâm. Nhưng mà hình như mình thấy có cửa hàng nào bán các đế cắm chân ic dán ấy, nhưng mà quên mất roài!

Comment

Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
                            Bạn đã chế được cái đế đó chưa, được thì chia sẻ nhé. Mình cũng đang quan tâm cái món này. Thanks
                            chế mãi chả được. thế là mua cha nó cái mới. hehe. 200k mất tiền nhưng được cái dúng sướng. ít gãy chân chíp. :-D

Comment

chế mãi chả được. thế là mua cha nó cái mới. hehe. 200k mất tiền nhưng được cái dúng sướng. ít gãy chân chíp. :-D
                              mua ở chỗ nào vậy bác. chỉ em với em đang tìm mua đế cho con IC 48 chân

Comment

Về tác giả

Collapse

kaka_hjtmjss Tìm hiểu thêm về kaka_hjtmjss

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X