Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[TUT]Hướng dẫn giao tiếp USB với PIC18F

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Pic 18F2550 hoạt động tốt với Vcc từ 2V đến 5,5V.
    Khi bạn Cắm USB vào PC sẻ nhận USB nếu đã cài dri thì PC sẻ nhận và bạn cứ giao tiếp bình thường.
    Trường hợp chưa có dri phía dưới màn hình hiện thông báo nhận thiết bị lúc nầy bạn phải ad dri để tiếp tục giao tiếp được.

Comment

• ai chỉ mình viết code pwm cho pic18f4550, để nhấn nút portb1,portb2 động cơ quay thuận nghịch ko,minh dùng hàm setup_ccp1(CCP_PWM); setup_ccp2(CCP_PWM) mà sao nhấn nút ko dc

Comment

• Giao tiếp usb với arm &fpga

mình đã giao tiếp thành công usb với 18f2550 cả hid và bulk. giờ mình muốn chuyển sang giao tiếp usb với ARM và fpga. các pro cho mình biết hướng thực hiện và ai đã từng làm rồi thì có thể cho mình tài liệu về thread này được ko? thanks!

Comment

• em đang định chuẩn bị tài liệu để hè này chiến với cụ USB 2.0, các tiền bối cho em hỏi chút kinh nghiệm:
          1. em định dùng VDK Pic dòng 18F..., vậy theo các bác em nên dùng con nào ạ? 18F2550 or 18F4550 or con nào khác ạ?
          2. bác nào có 3 file pdf hướng dẫn của tiền bối hungnguyen cho em xin với ạ, em down ở trang đầu nhưng mà về k mở được, hix.
          thanks!

Comment

• Dùng chú nào cũng thế thôi, chỉnh sửa lại code 1chut. microchip co cho ra dong pic usb moi, gia re chi chuyên cho app usb, m ko nhớ tên, hình như la 18f14k50 hay j đó, bạn tìm hiểu thử xem.
            3 file cua hung_nguyen van down bt, ban thử lại xem

Comment

• em thấy hai chân kết nối với máy tính là chân D+ và D- tức là chân C4 và C5
              nhưng trong code của anh chuột điện tử lại ghi chân truyền nhận là C6 va c7
              cái này em không rõ nhờ mấy anh chỉ giúp cho

Comment

• mình có viết 1 bài nói về cách cấu hình USB cho pic 18f2550 tại đây http://www.dientuvietnam.net/forums/...tml#post497749 bạn nào quan tâm xem qua rồi cho mình ý kiến

Comment

• Cho em hỏi là kỷ thuật trên có thể áp dụng cho các model khác của PIC k ạ? VD : PIC12F609/615 Click image for larger version

Name:	pic12f615-i-sn.jpg
Views:	1
Size:	7.5 KB
ID:	1372531

Comment

• Nguyên văn bởi sl.holmes Xem bài viết
                    Cho em hỏi là kỷ thuật trên có thể áp dụng cho các model khác của PIC k ạ? VD : PIC12F609/615 [ATTACH=CONFIG]58968[/ATTACH]
                    hic ! đúng kiểu ăn mày đòi xôi gấc !

(Phi )
                    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

• Em không biết thì hỏi thôi ạ ! Mod nói thế làm những người muốn hỏi cũng không dám hỏi đó! Dù sao cũng cám ơn Mod vì e đã có câu trả lời!

Comment

• Nguyên văn bởi sl.holmes Xem bài viết
                        Em không biết thì hỏi thôi ạ ! Mod nói thế làm những người muốn hỏi cũng không dám hỏi đó! Dù sao cũng cám ơn Mod vì e đã có câu trả lời!
                        Hiii, không được đâu bạn ơi! Dù sao bạn cũng nên tìm hiểu trước rồi hỏi nhé.

Comment

• Chào mọi người ... mình đang làm về giao tiếp USB . Code firmware đã xong hết , viết giao diện C# cũng ko có lỗi gì ... đến khi Debug chương trình giao diện thì lòi ra cái này ... ??? Nhờ mọi người giúp đở !@.@!

Mình dùng Visual Studio 2010 với Windriver 11.2

USB.zip

Comment

• Bạn ơi, mình dùng pic 16f877a thì phai lập trình tương tự như tài liệu bạn đưa hay sao ak? vì đồ án của mình sd RFID có khối reader là EM 4095 ( con này hơi khó chịu vì ko ồn định - mình đang đau đầu vì ko bjk phải làm sao để khắc phục cho nó ổn định nữa), vì muốn giao tiêp với máy tính mà ko dùng max232 ( tốn nhìu tg wa), nên mình mun tham khảo chuẩn usb này xem sao ( s.viên mới bjk cái chuẩn này nên hơi bỡ ngỡ và thấy khó khăn wa ), mong bạn định hướng và chỉ bảo mình hơn, tks nhìu lam ak.

Comment

• 877 không có USB bạn ơi, 4550 hay 2550 mới có

Comment

• Có bác nào có thể chỉ giáo hay có bài này về Pic ko ạ e rất gà về pic mà thầy bắt làm về pic đề bài tốt nghiệp của em đây ạ: dùng Pic18f4550 điều khiển nhiệt độ (3 LM35) hiển thị qua LCD , sử dụng bàn phím (có khối phím là được) truyền qua chuẩn USB vào PC .rất mong đc các pro chỉ giáo và các bác giúp đỡ!tks nhiều lắm ạ!

Comment

Về tác giả

Collapse

hung_nguyen Tìm hiểu thêm về hung_nguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X