Thông báo

Collapse
No announcement yet.

dspic nào để điều khiển động cơ DC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• dspic nào để điều khiển động cơ DC

Em đang làm đồ án dung Dspic để điều khiển động cơ một chiều bằng bộ PID số nhưng chưa biết chọn loại Dspic nào.Mọi người cho em lời khuyên được không, loại Dspic nào thông dụng trong trường hợp này.E học điều khiển cũng chưa biết nhiều về điện tử. Sau mấy hôm ngâm cứu e cũng biết được một ít có gì sai mong anh chị sửa giúp
    Cái Ds pic của e cần có
    2 chân để nhận xung từ Encoder
    2 chân để giao tiếp RS232 với máy tính thông qua max232
    11 chân/7 chân để giao tiếp LCD chế độ 8bit/4bit
    Kết nối với bàn phím gồm 4 phím ( e k biết mất bao nhiêu chân e ngĩ là mất 4 chân nữa)
    Mạch cầu H e dùng L298n nối với pic qua 3 chân gồm 1 chân pwm 1 chân direction và 1 chân enable
    Tổng cộng kể cả 2 chân thạch anh thì min chân là 24 chân (lcd chế độ 8 bit)/20 chân (lcd chế độ 4 bit)
    Mong các anh chị giúp đỡ, e mới biết một ít thế, sau này đến công đoạn lập trình nữa e mong mọi người chỉ bảo em để hoàn thành đồ án.

Bạn có thể dùng dsPIC30F4011 hoặc dsPIC30F4012

Comment

E đã dùng PIC30f4011 theo lời khuyên của a pk và đang vẽ mạch tren altium designer
      Các a chị cho e hỏi thêm là cái encoder động cơ ở thư viện nào trong altium được không ạ với cả e nối thẳng chân PWM vào đầu vào của opto được không ạ
      E mong các a chị giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi nothing101 Xem bài viết
        Em đang làm đồ án dung Dspic để điều khiển động cơ một chiều bằng bộ PID số nhưng chưa biết chọn loại Dspic nào.Mọi người cho em lời khuyên được không, loại Dspic nào thông dụng trong trường hợp này.E học điều khiển cũng chưa biết nhiều về điện tử. Sau mấy hôm ngâm cứu e cũng biết được một ít có gì sai mong anh chị sửa giúp
        Cái Ds pic của e cần có
        2 chân để nhận xung từ Encoder
        2 chân để giao tiếp RS232 với máy tính thông qua max232
        11 chân/7 chân để giao tiếp LCD chế độ 8bit/4bit
        Kết nối với bàn phím gồm 4 phím ( e k biết mất bao nhiêu chân e ngĩ là mất 4 chân nữa)
        Mạch cầu H e dùng L298n nối với pic qua 3 chân gồm 1 chân pwm 1 chân direction và 1 chân enable
        Tổng cộng kể cả 2 chân thạch anh thì min chân là 24 chân (lcd chế độ 8 bit)/20 chân (lcd chế độ 4 bit)
        Mong các anh chị giúp đỡ, e mới biết một ít thế, sau này đến công đoạn lập trình nữa e mong mọi người chỉ bảo em để hoàn thành đồ án.
        Xài DSpic thì còn phun phí nhiều tài nguyên lắm. tôi dùng 16F877A mà còn thấy phí. Bạn có thể tham khảo ở đây
        http://www.dientuvietnam.net/forums/...9ng-c%C6%A1-DC
        Đạo khả đạo phi thường đạo
        Danh khả danh phi thường danh

Comment

Thầy e bắt a ơi.Thầy bảo là phải dùng vdk 16 bit để sau có thể mở rộng các phương pháp điều khiển như điều khiển mờ, với cả phát triển thêm. Không thì e dùng con a nói rồi

Comment

Chào bạn nothing101, bạn cho mình địa chỉ mail của bạn đi mình gửi tài liệu điều khiển động cơ DC dùng dspic cho. Tài liệu này mình cũng tìm trên mạng thôi !
            |

Comment

Nguyên văn bởi huynh Xem bài viết
              Chào bạn nothing101, bạn cho mình địa chỉ mail của bạn đi mình gửi tài liệu điều khiển động cơ DC dùng dspic cho. Tài liệu này mình cũng tìm trên mạng thôi !
              Email của mình là: following.soaring.dreams@gmail.com .Thanks bạn nhiều.
              mình đang xây dựng mạch trên altium designer gần xong bây giờ vướng phần lập trình

Comment

gửi cho em nữa nha, thanks bác nhiều: vie.hanguyen89@gmail.com
                Be quan. Plz contact through email:

Comment

gửi cho mình với thinhpfiev2003@yahoo.com. Thanks

Comment

gửi mình với , mình cũng đang rất cần ạ vuduytu92@gmail.com

Comment

anh ơi gửi hộ e nữa nha. mail e la: minhtoan12a1@gmail.com

Comment

gửi cho mình với ạ. khanhnv07091993@gmail.com
                        Cảm ơn bạn nhé

Comment

gửi cho mình tham khảo với nhé. Thanks
                          dinhhuutrinh@gmail.com

Comment

cho e xin tài liệu nữa ạ mail e là nguyenducthuanbkhn1@gmail.com cám ơn anh rất nhiều

Comment

cho e xin tài liệu với ạ. mail e là haivanmdc@gmail.com. e cám ơn a

Comment

Về tác giả

Collapse

nothing101 Tìm hiểu thêm về nothing101

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X