Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tutorial: Led ma trận bằng hình ảnh (completed)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ..:: thank s::.. cac bac rat nhiu
    co bai moi post len nha ,
    |

Comment

• có cách nào xác định chân led ma trận 1 màu ko?,, sao không ai giúp thế, hic

Comment

• giup em vo cac bab oi

em đang làm quang báo.dùng led matran ma nghien cứu mai không được mong các cao thủ giúp.bác nào biết giúp em code quét led chạy chũ cai nhé.và tạo hộ em má font đủ chũ cai nhe.em xin gủi sỏ đồ va code em tìm được nhưng không hiêu cho lám.đặc biệt cách tạo ra font chữ.dung protel 7.5 sp3.
        có thể gủi vào email cho em.
        duyphuc_pt@yahoo.com.vn
        hoặc bác náo co thể cho em sđt co gi thắc mắc em gọi hỏi bac cho tien
        thank mọi người trước nhé

Comment

• giúp em voi

thank cả nhà trước nhé

Comment

• em đang làm quang báo.dùng led matran ma nghien cứu mai không được mong các cao thủ giúp.bác nào biết giúp em code quét led chạy chũ cai nhé.và tạo hộ em má font đủ chũ cai nhe.em xin gủi sỏ đồ va code em tìm được nhưng không hiêu cho lám.đặc biệt cách tạo ra font chữ.dung protel 7.5 sp3.
            có thể gủi vào email cho em.
            duyphuc_pt@yahoo.com.vn
            hoặc bác náo co thể cho em sđt co gi thắc mắc em gọi hỏi bac cho tien
            thank mọi người trước nhé

Comment

• Bạn nào quan tâm tham khảo kĩ thuật về quang báo đa màu: 16/64/256/4096 màu, led RG/RGB

Regards

Email:
              Phone: 0905.034.086

Comment

• /////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
                // Timer 1 output compare A interrupt service routine
                interrupt [TIM1_COMPA] void timer1_compa_isr(void){
                spi(DMem[r*3+2]); //byte thứ 2 ở hàng thứ r
                spi(DMem[r*3+1]); // byte thứ 1 ở hàng thứ r
                spi(DMem[r*3]); // byte thứ 0 ở hàng thứ r
                LatchData();
                PORTC=r+8; // để Enable chú 74138
                r++;
                if (r==8) r=0;
                }
                ///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
                to nghaiha:bác cho e hoi,theo như cách viết này của bác thì giả sử e có cái bảng matrix 1 hàng x 10 cột (matrix) dùng phương pháp quét hàng, như rứa e cần phải dùng một bộ đệm màn hinh( Dmem[]) kích thước là 10x 8 byte ah.

Comment

• ban có biết cách tinh số ký tự của led không? chằng hạn 6 led mà có thể hiển thị dược tất cà chữ cái tù a đến z và từ 0 dến 9 kể cả khoảng trắng nút ese?

Comment

• mấy bác cho em hỏi là mạch như vậy khi viet dữ liệu xong thi phải lap vào như thế nào vây?
                    vì em thấy phần mạch thì em hiểu nhưng đến phần sau thì chưa hiểu lắm!
                    =========[oxyz]=========>ngày mai trời lại sáng !

Comment

• Xin lỗi cho mình hỏi mọi người chút nha!làm thế nào để Post 1 bài với chủ đề mới của mình lên diễn đàn?
                      Ai ju'p mình với nha!
                      Thanks!

Comment

• Nguyên văn bởi nhti Xem bài viết
                        /////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
                        // Timer 1 output compare A interrupt service routine
                        interrupt [TIM1_COMPA] void timer1_compa_isr(void){
                        spi(DMem[r*3+2]); //byte thứ 2 ở hàng thứ r
                        spi(DMem[r*3+1]); // byte thứ 1 ở hàng thứ r
                        spi(DMem[r*3]); // byte thứ 0 ở hàng thứ r
                        LatchData();
                        PORTC=r+8; // để Enable chú 74138
                        r++;
                        if (r==8) r=0;
                        }
                        ///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
                        to nghaiha:bác cho e hoi,theo như cách viết này của bác thì giả sử e có cái bảng matrix 1 hàng x 10 cột (matrix) dùng phương pháp quét hàng, như rứa e cần phải dùng một bộ đệm màn hinh( Dmem[]) kích thước là 10x 8 byte ah.
                        Tại sao phải quét theo hàng: Vì trên thực tế một bảng ma trận có số cột rất lớn hơn so với số hàng. Chữ chạy thường từ phải sang trái chứ không phải từ dưới lên.
                        Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
                        Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

• XIn chào các bác, có bác nào chỉ giúp em với , em chỉ mới tìm hiểu AVR và cũng đang làm một mạch quang báo 8x90 sử dụng AVR. Em dùng phương pháp quét hàng nhưng khi cho chữ chạy trái hoặc chạy phải thì em thấy nó bị nghiêng về một phía. Bác có cách nào khắc phục hiện tượng này xin chỉ giáo cho em vài chiêu. Xin cảm ơn các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi Zz_Bi_zZ Xem bài viết
                            theo bác nghaiha , tui cũng mần cái dài 1,6m .16 hàng 160 cột

hehee .Đừng béc bẻ lỗi chính tả e nhá , e cố í ghi vậy đóa
                            XIn Chào bác Zz_Bi_zZ, em thấy thành quả của bác thật tuyệt vời, bác cho em hỏi bác đã dùng phương pháp quét hàng hay quét cột, em cũng đã làm thử phương pháp quét hàng nhưng khi cho chữ chạy qua trái hoặc qua phải thì thấy nó lại bị nghiêng về một phía. Khi không cho chữ chạy thì thấy chữ vần thẳng đứng bình thường. Mong bác chỉ giáo giúp em khắc phục hiện tượng này nhé. Thanks so much!

Comment

• to nghaiha.e đã đọc phương pháp quét led theo hàng của bác ròi, e hiểu thế này có đúng với ý của bác không hi,với phương pháp làm như bác hướng dẫn thì không thể dịch chuyển chử từ trái qua phải hoặc ngược lại phải không( chỉ dịch được từ trên xuống hoặc dưới lên). vậy nếu muốn dịch từ trái sang phải hoặc ngược lại thì e phải làm như thế nào? e dọc thì có phương pháp dịch bít nhưng e vẫn chưa hiểu. bác có thể hướng dẫn lại cho e đc kko

Comment

• cám ơn bài viết này của bác nhé!rất hữu ích

Comment

Về tác giả

Collapse

nghaiha Tìm hiểu thêm về nghaiha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X