Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tutorial: Led ma trận bằng hình ảnh (completed)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cái programmer là cái J1 trong mạch của bác đó,nó dùng làm gì bác nhỉ?không mô phỏng dc chắc mình làm mạch thật luôn.cho mình hỏi trong codevision 0 error,7 warnings mình nạp nó vẫn chạy hả bác?mình mới tập làm có câu hỏi ngớ ngẩn bác giúp em nhé.Mình gởi hình bạn xem lỗi viết trong codevision là lỗi gì và giúp em sửa nhá bác.
    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi nghaiha Xem bài viết
      Đã hướng dẫn từng bước như vậy rồi mà bác còn không biết bắt đầu từ đâu như thế nào thì em chịu thua.
      tại mình mới bắt đầu học vđk nên chưa rành cách nạp zới mấy cái này nọ. mình đang học thêm vđk, chắc vài tuần nữa mới đủ khả năng làm ^^

Comment

• Nguyên văn bởi gavitonline Xem bài viết
        Cái programmer là cái J1 trong mạch của bác đó,nó dùng làm gì bác nhỉ?không mô phỏng dc chắc mình làm mạch thật luôn.cho mình hỏi trong codevision 0 error,7 warnings mình nạp nó vẫn chạy hả bác?mình mới tập làm có câu hỏi ngớ ngẩn bác giúp em nhé.Mình gởi hình bạn xem lỗi viết trong codevision là lỗi gì và giúp em sửa nhá bác.
        Nó là cổng nạp cho AVR ý mà.
        Các cái thông báo của Codevision em thấy toàn là cảnh báo chứ không phải thông báo lỗi.
        5 cái đầu là cảnh báo kết quả có thể không đúng do không hợp kiểu biến. Ví dụ hai biến kiểu byte có giá trị là 3 và 5 kết quả của chúng khi nhân với nhau là 15 vẫn là số kiểu byte -> đáp số đúng
        Nếu 2 biến kiểu byte này có giá trị là 30 và 50, kết quả của phép nhân lớn hơn 1 byte -> nhận dược đáp số sai.

Hai cảnh báo sau báo là biến khai báo mà không xài.
        Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
        Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

• bác nghaiha bác thử làm 1 tutorial bằng 89xxx đi em mói học con 89 muốn làm cái này quá nhung trên này các bác toàn dùng AVR thôi ko hiểu j cả

Comment

• Help me

bác nghaiha ơi, tui làm thử một cái mà gặp lỗi này không biết là lỗi gì!!! hic, mong được chỉ giáo thêm!
            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi manhha2799 Xem bài viết
              Cám ơn bác em đã làm được rồi. Bác có thư viện capture con led matrix 8x8 không? Nếu có bác gửi lên mạng giùm em.
              Bác Hà gửi cho em code.c chữ chạy với, em mới học mà không làm nổi, hic, em đang cố gắng học AVR mà chưa được học hỏi nhiều.
              Cảm ơn bác nhiều!

Comment

• Thanh hà
                Ngoc day nay bữa nay lên dien đàng làm việc luôn nhỉ
                mai mốt nhớ làm phà điều khiển qua máy tính có vẽ thực tệ hơn nữa hihi

Comment

• anh nghaiha ơi!em đang định làm 1 bảng chữ chạy trong bữa sinh nhật mẹ em nhưng mà em đọc bài viết của anh em cũng ko hiểu lắm! em muốn làm bảng chữ chạy 16 hàng và 16*6 cột (hoặc 8*2 hàng và 8*12 cột)anh chỉ em làm cả phần cứng và phần mền nữa nha.anh chỉ cần chỉ 1 bài lập trình đơn giản thôi! anh gởi bài về địa chỉ email :vuongc6@yahoo.com cho em được ko anh? cảm ơn trước nha!

Comment

• Nguyên văn bởi skin4life Xem bài viết
                    Bác Hà gửi cho em code.c chữ chạy với, em mới học mà không làm nổi, hic, em đang cố gắng học AVR mà chưa được học hỏi nhiều.
                    Cảm ơn bác nhiều!
                    Bác xem lại đi, code đủ cả rồi mà.

Comment

• Nguyên văn bởi leemjnhwuong Xem bài viết
                      anh nghaiha ơi!em đang định làm 1 bảng chữ chạy trong bữa sinh nhật mẹ em nhưng mà em đọc bài viết của anh em cũng ko hiểu lắm! em muốn làm bảng chữ chạy 16 hàng và 16*6 cột (hoặc 8*2 hàng và 8*12 cột)anh chỉ em làm cả phần cứng và phần mền nữa nha.anh chỉ cần chỉ 1 bài lập trình đơn giản thôi! anh gởi bài về địa chỉ email :vuongc6@yahoo.com cho em được ko anh? cảm ơn trước nha!
                      Đã chỉ dẫn rất đầy đủ trong cái Tutorial này rồi mà. Từ cái rất đơn giản mà bác còn nói không hiểu lắm thì ... làm sao mà làm được chữ chạy trong bữa sinh nhật mẹ bây giờ.

Comment

• bài này hay quá. khi nào rảnh bạn hãy post lên thêm cho mình tham khảo voi nhé!

Comment

• anh nghaiha oi!
                          em hiểu roi`.
                          cám ơn anh nhiều lắm!!!!
                          nhưng mà còn chỗ nay`:

#define B PORTC.1;
                          #define C PORTC.2;
                          #define OE PORTC.3;

sao ko thấy #define A vậy anh?
                          ma` OE anh đưa vào chân nào con 74hc138?Anh luon cho OE=1 vậy thì sao anh ko cấp
                          trực tiếp +5v cho chân đó để khỏi cần phải lập trình.
                          Xin anh chỉ giáo cho.

Luôn luôn lắng nghe! Lâu lâu mới hiểu!!

Comment

• anh ha` ơi!!em nhờ anh giúp em cái vụ cấp dòng cho hàng đó.anh giúp em nha.em nghĩ là cấp dòng cho cả hàng tiện hơn cấp cho từng modun.anh pót lên cho em xem cái mạch kích dòng với ngen.cam ơn anh!!

Comment

anh nghaiha oi!
                              em hiểu roi`.
                              cám ơn anh nhiều lắm!!!!
                              nhưng mà còn chỗ nay`:

#define B PORTC.1;
                              #define C PORTC.2;
                              #define OE PORTC.3;

sao ko thấy #define A vậy anh?
                              ma` OE anh đưa vào chân nào con 74hc138?Anh luon cho OE=1 vậy thì sao anh ko cấp
                              trực tiếp +5v cho chân đó để khỏi cần phải lập trình.
                              Xin anh chỉ giáo cho.

Luôn luôn lắng nghe! Lâu lâu mới hiểu!!
                              Chân OE sẽ được dùng để tạo một số hiệu ứng sau này (khi không quét hàng nào cả). Còn hiện tại nếu bác không thích thì có thể nối trực tiếp lên nguồn.

Comment

anh ha` ơi!!em nhờ anh giúp em cái vụ cấp dòng cho hàng đó.anh giúp em nha.em nghĩ là cấp dòng cho cả hàng tiện hơn cấp cho từng modun.anh pót lên cho em xem cái mạch kích dòng với ngen.cam ơn anh!!
                                Người ta luôn làm cấp dòng cho từng module để có thể mở rộng số cột ra mà không bị hạn chế.
                                Mạch kích dòng thì có thể dùng transitor mắc dalington. Em nghĩ cái này đơn giản, bác có thể tự làm được.

Comment

Về tác giả

Collapse

nghaiha Tìm hiểu thêm về nghaiha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X