Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Đồng hồ để bàn với DS1307 và Mega8!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Có ai từng làm Realtime clock bằng chính con Atmega8 chưa ( không sử dụng ds1307)? Atmega8 có thể lắp thạch anh 32khz, đưa vào timer 2 để chạy clock? Vẫn dùng cục pin Cmos, khi mất điện đưa con Atmega8 về trạng thái ngủ.

Comment

Mình cũng đang định làm 1 cái LCD cho cái bàn thờ xe máy. Tính thêm luôn con DS để hiện giờ, vướng mắc gì lên hỏi mong mọi người giúp đỡ. Xong set post lên góp vui hihi
      ^^ DD3N điên nặng gấp 3 lần người thường ^^

Comment

" mrcuongcon " em làm xong rùi. chạy ngon, nhưng giờ lại muốn thêm ngày âm bác làm rùi có thể chỉ em thuật toán ko ? Cái này khó hơn ngày dương.

Comment

'Xong' là xong thế nào?
          À, cái vụ lịch âm thì mình chưa làm bao giờ, cách tốt nhất theo mình là có 1 con ROM (như kiểu 24c512) lưu lịch âm trong vòng...100 năm rồi đọc ra, hiển thị lên là xong :d

Comment

uhm, cái thứ của em ấy. Chạy rùi. Cái lịch âm thì mình cũng pải có thuật toán chứ.

Comment

Em thì ko biết về AVR, em làm đang làm cái đồng hồ DS1307 bằng 89c51, mô phỏng thì ok nhưng đưa ra được thực tế thì chưa thấy lối ra luôn, có 1 điều em muốn hỏi là sao mô phỏng mà gắn thêm 2 điện trở kéo lên cho DS1307 là cái đồng hồ chạy ko đc, ko hiểu luôn

Comment

Về tác giả

Collapse

thangktvta Tìm hiểu thêm về thangktvta

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X