Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp dành cho vi điều khiển AVR đây!!!

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đây là phần mềm cho mạch nạp Avrusb, rất dễ sử dụng. Mạch này nạp nhanh và ổn định. Nạp 8k chỉ mất có 1,5s. Tôi thường dùng mạch này để nạp, chú ý tính năng nạp fuse bị sai, không nạp được. Để hôm nào rảnh tôi sẽ viết bài hướng dẫn cụ thể cách nạp fuse.
    Attached Files

Comment

• Em có mạch nạp AVR910, em mua ở TP. HCM nó chỉ nạp được ATMEGA 16F887(40 chân). Em muốn nạp cho ATMEGA8-16PU thì liệu có được không nhỉ? Nếu được thì em phải làm thế nào? Chỉ giúp em với, xim cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi jackychan Xem bài viết
        Em có mạch nạp AVR910, em mua ở TP. HCM nó chỉ nạp được ATMEGA 16F887(40 chân). Em muốn nạp cho ATMEGA8-16PU thì liệu có được không nhỉ? Nếu được thì em phải làm thế nào? Chỉ giúp em với, xim cảm ơn.
        Hôm nay mát giời dư lày mà chả lẽ lại xuống kéo.

//Sphinx: Em cũng thua luôn! Chán ko buồn xuống tay
        Last edited by sphinx; 03-07-2008, 01:10.
        AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
        Xem thêm tại Online Store ---> Click here
        Mob: 0982.083.106

Comment

• Nguyên văn bởi jackychan Xem bài viết
          Em có mạch nạp AVR910, em mua ở TP. HCM nó chỉ nạp được ATMEGA 16F887(40 chân). Em muốn nạp cho ATMEGA8-16PU thì liệu có được không nhỉ? Nếu được thì em phải làm thế nào? Chỉ giúp em với, xim cảm ơn.
          Chắc là 1 dòng mới của atmel. Để e tìm datasheet cái đã.

Vote hộ tớ với. Thanks!

Comment

• chắc là bác jackychan vội vàng quá nên viết lộn...
            Mấy ai định nghĩa được tình yêu.
            Có gì đâu một buổi chiều.
            Kề dao lên cổ yêu hay chết .
            Gật đầu cái rụp thế là yêu.

--------
            Apple

Comment

• Nguyên văn bởi anfa Xem bài viết
              Đây là phần mềm cho mạch nạp Avrusb, rất dễ sử dụng. Mạch này nạp nhanh và ổn định. Nạp 8k chỉ mất có 1,5s. Tôi thường dùng mạch này để nạp, chú ý tính năng nạp fuse bị sai, không nạp được. Để hôm nào rảnh tôi sẽ viết bài hướng dẫn cụ thể cách nạp fuse.
              bạn có thể cho lun sơ đồ nguyên lý ko. Ah mà cho tui hỏi phần mềm nào viết AVR bằng assemply và phiên dich lun ko. tui moi hoc nên ko bit

Comment

• có ai biết cách thiết lập fuse cho atmega8 chi dùm tôi với.mạch nạp stk500 v2.chương trình nạp avrstudio 4.

Hình kèm theo
                Attached Files
                Last edited by sphinx; 24-08-2008, 13:43.
                |

Comment

• Em không hay setfuse bằng cái này: nhưng nếu bác dùng thạnh anh 12MHz thì em nghĩ bác set như sau:
                  - tích vào ô Bootrst
                  -tích vào ô CKOPT
                  trong phần tuỳ chọn SUT_CKSEL bác chọn External Xtal Hi-frequency

Comment

• làm như bk_exp củng ko chạy được.chán quá!!!
                    |

Comment

• Vất vả thế cơ à!... nhà mình ở giải phóng HN, mang qua mình xem hộ cho, mình làm mấy cái cái nào củng chạy

Comment

• em nghe cái của bác thấy hay quá bác có thể làm ơn cho anh em xem cái sơ đồ nối dây của nó không em mơi toe toe lên không biết nhiều về mấy vấn đề này thank bác nhe!

Comment

• Nói chung về mạch nạp, mình thích nhất là Ponyprog nạp qua cổng COM, nạp rất ổn định, nhanh và ít lỗi, setfuse bit cũng nhanh, tuy vậy thì kô thể dùng nó cho cổng USB được, bộ chuyển đổi USB->com cũng kô dùng đc. Nếu dùng cổng máy in thì dễ bị hỏng cổng máy in.
                          Attached Files

Comment

• mạch nạp VDK qua LPT

chào các Bác
                            Mình là thành vien mới vừa tham gia diễn đàn,hiện nay mình đang làm quen với lập trình VDK đang làm một số mạch đơn giản điều khiển led sáng tắt nhưng mình ko biết tìm đâu ra mạch nạp cho VDK qua cổng LPT(mình có mạch com RS232 nhưng làm khó quá)
                            Rất mong các bác chỉ dẫn cho mình với nhe'
                            Trân trọng !
                            Xin gửi qua : tampx@eurowindow.biz
                            westlifenguyen@yahoo.com.vn

Comment

• cần xin mạch nè

Nguyên văn bởi nvt2 Xem bài viết
                              Hi hi Dạo này rảnh rổi, không có việc gì làm, cứ chúi đầu vào mấy anh AVR nhưng lại bị cái bộ nạp của tôi "hành" mất đi cả trăm cà ram trong lượng quý giá ! Bực mình wá tui đập bỏ nó rồi cắm cúi làm cái programmer mới. Vừa làm xong, nó chạy ngon làm hi hi.Mừng wá tui post lên cho anh em xem thử !
                              8) Mà anh em nào bị như tui thì cứ nói, tui sẵn sàng làm cái thứ 2,3,...,1..(và mấy số 0 nửa) Hi hi
                              chào mình đang cần mạch nạp cho dòng AVR đây may quá nếu ban post lên chia sẻ thì mình đỡ mất công đi tìm cảm ơn trước nha hoặc gửi cho minh vào địa chỉ caonguyentdh@gmail.com nhé

Comment

• bác oi bác post cho bon j em cái sơ đồ nguyên lý có lẽ bọn em dễ làm hơn bac ah?
                                cảm on bác

Comment

Về tác giả

Collapse

nvt2 Tìm hiểu thêm về nvt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X