Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giao thức TCP/IP và Web server với AVR

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nacdanh90
    replied
    Vâng ạ! Em thử cấp nguồn riêng thì được thầy ạ! Em cảm ơn thầy!

Leave a comment:

• nttam79
    replied
    Nguyên văn bởi nacdanh90 Xem bài viết
    Thầy cho em hỏi mạch của em dùng atmega 32 + modul ENC28j60 mua ở thiên minh:
    ENC28J60 Header Board - www.tme.vn - Linh kien, Sensors, Kit Phat trien,GSM, GMS, GPRS, RF, Mach nap 8051, PIC, AVR, ARM, EPROM, Flash... + Ft232Rl để debug. Khi em cắm modul enc28j60 vào và cắm rắc usb vào máy tính để vừa cấp nguồn 5V vừa debug. Nhưng sao cứ báo : USB device not recognized. và khi em rút module này ra thì FT232 vẫn hoạt động tốt. Nguồn cho modul ENC28j60 em lấy từ nguồn 5v của cổng qua Asm1117-3.3V.
    EN28j60 cần dòng khá lớn, cấp qua USB không đủ, sẽ làm sụt áp, không đủ nguồn cho FT232

Leave a comment:

• nacdanh90
    replied
    Thầy cho em hỏi mạch của em dùng atmega 32 + modul ENC28j60 mua ở thiên minh:
    ENC28J60 Header Board - www.tme.vn - Linh kien, Sensors, Kit Phat trien,GSM, GMS, GPRS, RF, Mach nap 8051, PIC, AVR, ARM, EPROM, Flash... + Ft232Rl để debug. Khi em cắm modul enc28j60 vào và cắm rắc usb vào máy tính để vừa cấp nguồn 5V vừa debug. Nhưng sao cứ báo : USB device not recognized. và khi em rút module này ra thì FT232 vẫn hoạt động tốt. Nguồn cho modul ENC28j60 em lấy từ nguồn 5v của cổng qua Asm1117-3.3V.

Leave a comment:

• nttam79
    replied
    Nguyên văn bởi vutrv Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi nếu muốn truyền số liệu sang 1 địa chỉ IP tĩnh trên mạng Internet thì làm sao, ví dụ như có máy tính nằm ở một vị trí nào đó, có IP tĩnh hoặc dùng No-IP chẳng hạn, còn cái module ENC28J60 nằm ở đâu đó, khoảng 10 phút gửi thông số về cái máy tính kia, thì phải làm sao, tức là sever là tĩnh , còn các Module ENC28J60 là động.
    Bạn có thể dùng UDP hay TCP để gửi về cho máy tính có IP tĩnh (hay dựa vào domain name).

Leave a comment:

• vutrv
    replied
    Gửi số liệu

Các bạn cho mình hỏi nếu muốn truyền số liệu sang 1 địa chỉ IP tĩnh trên mạng Internet thì làm sao, ví dụ như có máy tính nằm ở một vị trí nào đó, có IP tĩnh hoặc dùng No-IP chẳng hạn, còn cái module ENC28J60 nằm ở đâu đó, khoảng 10 phút gửi thông số về cái máy tính kia, thì phải làm sao, tức là sever là tĩnh , còn các Module ENC28J60 là động.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

nttam79 Tìm hiểu thêm về nttam79

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X