Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dành cho người mới tìm hiểu 8051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi truòng Xem bài viết
    tôi cũng là người mới học về 8051 ,và tôi có một kinh nghiệm nhỏ muốn chia sẻ cùng các bạn mới như tôi .
    tôi thấy hầu hết mọi người đều muốn nhận sách của các bạn khác, vậy sao lại không tự mình tìm nhỉ.
    đây chỉ là một cách nhỏ thôi ,chắc rằng có nhiều bạn đã biết ,nhưng tôi vẵn đưa ra vì biết đâu có ai đó chưa biết.
    rất đơn giản ,bạn chỉ việc vào trang www.google.com
    sau đó bạn đánh vào ô tìm kiếm như sau ( tôi làm thử 1 ví dụ nha )
    "89c51 pdf" (nhớ là không có " " nhé )
    thì google sẽ tìm cho ta rất nhiều file pdf( file đọc ấy mà ) thực chất một trong số chúng có thể là sách ,hoặc quảng cáo ( bạn cứ down thử về xem )
    vì trang google hỗ trợ cho down file pdf mà

các bạn thử đi nhé ! có gì trả lời tôi sau nhé!
    Cơ bản là có một số đồng chí lười, muốn có đáp án ăn sẵn làm phát chạy luôn, chứ tại sao nó chạy không quan trọng. Một anh em khác thì chưa đủ khả năng tiếng Anh nên ngại.

Các bạn nên làm theo cách của Truong bảo, về lâu về dài anh em nên ráng học cách đọc các tài liệu điện tử bằng tiếng Anh. Tôi khẳng định việc đọc tài liệu điện tử bằng tiếng Anh là dễ nhất trong tất cả các việc liên quan đến tiếng Anh.

Comment

• Chào Các Bạn!
      Mình Thấy Chủ đề Của Bạn Rất Hữu ích. Cho Mình Hỏi Tí Nhé. 8051
      Có Phải Chính Là Cổng Com Không? Tôi Thấy Bảo Ghép 8051 Với Máy Tính Thì Ghép Như Thế Nào. Bác Nào Có Thể Chỉ Cho Tôi 1 Chút Không?? Và Cho Tôi Thử 1 Sơ đồ..thanks

Comment

• Chào Bác. Bác Cho Em Hỏi Cach Ghep 8051 Voi May Tinh Với. Em Da Doc Nhung Ma Khong Hieu Lam. Bac Cho Em So Do Nhe. 8051 Co Phải Chinh La Cổng Com Không? Nếu Phải Thì Còn Ghép Làm Gì???????

Comment

• Nguyên văn bởi tranvandinh Xem bài viết
          Chào Bác. Bác Cho Em Hỏi Cach Ghep 8051 Voi May Tinh Với. Em Da Doc Nhung Ma Khong Hieu Lam. Bac Cho Em So Do Nhe. 8051 Co Phải Chinh La Cổng Com Không? Nếu Phải Thì Còn Ghép Làm Gì???????
          Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

• có ai có sơ đồ nguyên lý mạch nạp của AT89c51 và AT89s52 ko , cho mình xin đi , mình cần gấp lắm

Comment

• Chào cả nhà VĐK mình chỉ lập trình cho nó bằng Hợp ngữ thôi không dùng C bao giờ bạn nào có tài liệu hướng dẫn lập trình VĐK dùng c thì gửi cho mình xin nhé. Mình có phần mềm keil c rôi mà chưa biết cách dùng mong các bạn quan tâm nhé
              NGUYỄN XUÂN VŨ
              Mua bán, sửa chữa PLC, biến tần
              Vỉ mạch điện tử công nghiệp các loại
              0978462163

Comment

• Nguyên văn bởi alone Xem bài viết
                có ai có sơ đồ nguyên lý mạch nạp của AT89c51 và AT89s52 ko , cho mình xin đi , mình cần gấp lắm
                http://phobachkhoa.com/@pbk@/showthread.php?t=5435

Comment

• Nguyên văn bởi xuanvu_dk2 Xem bài viết
                  Chào cả nhà VĐK mình chỉ lập trình cho nó bằng Hợp ngữ thôi không dùng C bao giờ bạn nào có tài liệu hướng dẫn lập trình VĐK dùng c thì gửi cho mình xin nhé. Mình có phần mềm keil c rôi mà chưa biết cách dùng mong các bạn quan tâm nhé
                  bạn đang ở đúng luồng đó ! xem lại bài từ trang 1 ấy , sau đó hỏi giáo sư google

Comment

• bai cua ban quynh thuc ra la dich chuyen led tu trai sang phai hoac tu phai sang trai 8 bit. nhung minh doc thay kho hieu wa.
                    minh co mot cach.
                    cac ban da co phan mem Proteus6 chua. neu chua co cac ban co thecia no va su dung thu no rat hay.
                    cac ban co the viet chuong trinh va chay mo phong no trong Proteus.
                    vd:dich chuyen led tu trai sang phai 8bit
                    CAC BAN VAO PROTUES chon linh kienlap mach sau do vao phai viet cua protues viet chuong trinh nap cho ic 8051
                    ORG 0000H
                    MOV A#01H
                    LAP:
                    CALL DELAY
                    MOV P2,A
                    RLA
                    SJMP LAP
                    DELAY
                    MOV R6,30FFH
                    DJNZ R5,$
                    DJNZ R6, LÁP
                    RET
                    END
                    (CHU Y:CAC BAN NEN LUU VA BIEN DICH SANG PHAI HEC TRUOC KHI NAP CHO IC)
                    AI CAN CACH SU DUNG PROTEUS MINH SE CHO

Comment

• Tai Lieu Minh Xin Ve Dong Ho So Hien Thi Led Sao Ko Ai Cho Vay Troi Heo Mi Heo Mi

Comment

• Mình cũng đang bắt đàu nghiên cứu vể họ vi điều khiển 8051. Mong các bạn giúp đỡ mình với. Mình đang không biết là nên học lập trình bàng C hay là dùng ASM nũa. Mong bạn chỉ giùm. Bạn send cho mình tài liệu nhé. Lien hệ với mình qua địa chỉ quannt13788@yahoo.com

Comment

• tìm bạn nghiên cứu cùng 8051

tôi đang bắt đầu học về vi điều khiển , và tôi mong muốn tìm bạn làm nhóm ,hoặc trao đổi để nghiên cứu cùng .
                          nick của tôi là :truong33tdh@yahoo.com

Comment

• sao ban ko giai quet cac vi du tren bang chuong trinh proteus ha

Comment

• ban dung read51 di

Comment

• truong hoc 06cdt1 phai ko

Comment

Về tác giả

Collapse

quynh Tìm hiểu thêm về quynh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X