Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin sơ đồ mạch báo động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin sơ đồ mạch báo động

Tình hình là em hay mất điện thoại,nên em muốn làm làm một cái mạch lắp vào điện thoại,và một mạch thu lắp dưới gầm bàn,cái này dùng để gài bẫy mấy thằng tham,khi nó lấy máy cầm đi xa khoảng 0,5m hoặc 1m thì bộ thu dưới gầm bàn mất tín hiệu và kêu lên.

Ka ka, mất điện thoại di động hả? Vào Siêu thị Metro tham quan gian hàng bán điện thoại di động của nó làm như thế nào? Hôm trước mới vào Metro lấy cái di động lên ngắm thử ( có cột dây giữa bàn với điện thoại) chưa tới 20cm đã hú còi inh ỏi! Gớm, hỏi con nhỏ bán hàng : Anh muốn xem thì sao? Nó nói: Anh nói em, em mở cho xem! Ặc, Bố khỉ! Chứ thuê nhân viên bảo vệ làm quái gì?

Comment

Nếu cột dây thì bt quá,có cách nào không bác.

Comment

dùng lò xo ấy......

Comment

rất đơn giản,làm cái công tắc thường đóng để cái điện thoại lên,bố tri như thế nào cho khéo là do tay nghề,việc còn lại quá đơn giản ^^.
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
            rất đơn giản,làm cái công tắc thường đóng để cái điện thoại lên,bố tri như thế nào cho khéo là do tay nghề,việc còn lại quá đơn giản ^^.
            dùng cảm biến từ trường, bên phía điện thoại có cục nam châm, nhất điện thoại lên, mạch trên bàn sẽ báo.
            Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
              dùng cảm biến từ trường, bên phía điện thoại có cục nam châm, nhất điện thoại lên, mạch trên bàn sẽ báo.
              gắn nam châm vào điện thoại à bác,thế có bất tiện lắm ko nếu điện thoại ko có chỗ gắn hay là ý bác nói đến nam châm của cái loa.Nếu vậy cũng ok đấy.
              Nói chung có nhiều cách,chọn cách đơn giản dễ làm mà hiêu quả ^^
              ĐT: 0972 20 58 68
              Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                gắn nam châm vào điện thoại à bác,thế có bất tiện lắm ko nếu điện thoại ko có chỗ gắn hay là ý bác nói đến nam châm của cái loa.Nếu vậy cũng ok đấy.
                Nói chung có nhiều cách,chọn cách đơn giản dễ làm mà hiêu quả ^^
                tôi nghĩ gắn nam cham cũng được, loại rare earth, rất mạnh nhưng mà tôi lại sợ điện thoại không bắt sóng được thì khi đó lại phá thêm.
                Cách của chủ thớt là có thể dùng RFID. Trong mấy siêu thị có gắn mấy hệ thống này, chỉ cần mang đồ không tính tiền vừa ra khỏi cửa là chuông reo, đóng cửa lại.
                Nếu thích thì tôi giải thích thêm vụ RFID. Trong thời gian các bạn cũng có thể tìm thêm tin tức trên mạng.
                Last edited by KVLV; 14-08-2012, 01:29. Lý do: rare not rear, đất hiếm
                Mãi đi tìm vàng.

Comment

RFID có vẻ hay đấy bác,bác cho em xin sơ đồ cụ thể được ko

Comment

Có bác nào giúp mình không

Comment

Về tác giả

Collapse

khanhoangia Tìm hiểu thêm về khanhoangia

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...