Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách xác định code của 1 lệnh trong Keil C??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách xác định code của 1 lệnh trong Keil C??

Có bác nào biết cách xem nguồn của các hàm trong Keil C ko? chỉ e với.hx.e lục tung trong file cài đặt của keil C mà ko thấy cấu tạo của 1 hàm mà nó sử dụng như thế nào cả vì trong cái file header chỉ có khai báo tên hàm mà thôi.VD như hàm tạo hàm printf ( ) ntn?

Lạy đại k, muốn xem mã nguồn những thằng đó làm gì? Nếu đủ pro thì mấy mã nguồn linux về mà coi ở trong đó có cả, hoặc không thì lấy mã nguồn của glibc ấy, nhưng mà báo trước là loạn lắm đó vì phải xử lý rất nhiều, int->string float->string vv..vvv, tốt nhất là bạn nên để thời gian đó nghĩ thuật giải cho những thứ # tốt hơn.

Comment

Nguyên văn bởi myth-coder Xem bài viết
      Lạy đại k, muốn xem mã nguồn những thằng đó làm gì? Nếu đủ pro thì mấy mã nguồn linux về mà coi ở trong đó có cả, hoặc không thì lấy mã nguồn của glibc ấy, nhưng mà báo trước là loạn lắm đó vì phải xử lý rất nhiều, int->string float->string vv..vvv, tốt nhất là bạn nên để thời gian đó nghĩ thuật giải cho những thứ # tốt hơn.
      Cám ơn bạn. thật ra t muốn học cách xử lý của họ cũng muốn biết hoạt động của nó ra sao. Mà nghe bạn nói thì có vẻ bạn đang nói về C trong kĩ thuật lập trình chứ ko phải trong vxl thì phải vì t có xem qua vài lệnh nó cũng ko đến mức quá khủng đấy chứ?

Comment

Nguyên văn bởi phuphuongbk Xem bài viết
        Cám ơn bạn. thật ra t muốn học cách xử lý của họ cũng muốn biết hoạt động của nó ra sao. Mà nghe bạn nói thì có vẻ bạn đang nói về C trong kĩ thuật lập trình chứ ko phải trong vxl thì phải vì t có xem qua vài lệnh nó cũng ko đến mức quá khủng đấy chứ?
        Chắc chỉ có IO và những vi lệnh là khác thôi, còn với C thì cơ bản là giống nhau cả thôi, IO thì mỗi thằng 1 khác là cái chắc rồi. Tớ có học c cho VSL đâu, chỉ biết ít c bên máy tính bình thường sau đó áp vào đây kết hợp với 1 ít thông tin mình kiếm đựoc trên mạng 1 số thứ VSL có thêm. Về cơ bản printf thì chắc nó cũng được viết chính bằng c chứ bằng gì? chỉ có điều nó sẽ có những phần chỉ giành riêng cho VSL, nhưng chắc chắn cách viết bên trên là giống nhau.

Comment

Chắc chỉ có IO và những vi lệnh là khác thôi, còn với C thì cơ bản là giống nhau cả thôi, IO thì mỗi thằng 1 khác là cái chắc rồi. Tớ có học c cho VSL đâu, chỉ biết ít c bên máy tính bình thường sau đó áp vào đây kết hợp với 1 ít thông tin mình kiếm đựoc trên mạng 1 số thứ VSL có thêm. Về cơ bản printf thì chắc nó cũng được viết chính bằng c chứ bằng gì? chỉ có điều nó sẽ có những phần chỉ giành riêng cho VSL, nhưng chắc chắn cách viết bên trên là giống nhau.
          Uhm.Mình thấy C trên VXL thì nó ko khác nhiều nh cơ bản thì các câu lệnh liên quan đến xuất nhập,.. ( printf,put,putchar,...) nó được viết đều liên quan đến phần cứng của VXL vì thế nên mình muốn xác định nguồn của những lệnh này để hiểu kĩ hơn về cách xử lý của nó. Còn C kia thì công nhận ko cần qtam đến nguồn thật.hx

Comment

thực ra thì tớ không biết U dùng printf, chut, putchar trong hoàn cảnh nào nhỉ? chắc với kit có màn hình kèm theo à? chứ không thì nó hiển thị kiểu gì nhỉ?

Comment

thực ra thì tớ không biết U dùng printf, chut, putchar trong hoàn cảnh nào nhỉ? chắc với kit có màn hình kèm theo à? chứ không thì nó hiển thị kiểu gì nhỉ?
              có thể dùng trong hiện thị ra LCD chẳng hạn nhưng thường thì mình dùng để truyền ra port theo chuẩn RS232. Vì thế để dùng được nó còn phụ thuộc vào các thiết lập bên ngoài nữa.

Comment

Nguyên văn bởi phuphuongbk Xem bài viết
                có thể dùng trong hiện thị ra LCD chẳng hạn nhưng thường thì mình dùng để truyền ra port theo chuẩn RS232. Vì thế để dùng được nó còn phụ thuộc vào các thiết lập bên ngoài nữa.
                bấm debug -> start/stop debug -> view -> disassembly window

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                  bấm debug -> start/stop debug -> view -> disassembly window
                  Có cách nào khác để xem nó theo ngôn ngữ C ko a? hay nó chỉ có asm thôi ạ?

Comment

Về tác giả

Collapse

phuphuongbk Tìm hiểu thêm về phuphuongbk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X