Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về at89c51

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về at89c51

mình mới sử dung at89c51 lần đầu,nếu không dùng bộ nhớ ngoài mà nối chân PSEN lên nguồn thì có vấn đề gì không?Bạn nào biết trả lời nhanh cho mình,cảm ơn nhé!

Nguyên văn bởi TIEUTOT Xem bài viết
    mình mới sử dung at89c51 lần đầu,nếu không dùng bộ nhớ ngoài mà nối chân PSEN lên nguồn thì có vấn đề gì không?Bạn nào biết trả lời nhanh cho mình,cảm ơn nhé!
    Chân này là chân ra, không sao cả.
    Nhưng nếu không dùng bộ nhớ chương trình ngoài thì để hở cho khoẻ

email:mahaco@fpt.vn

Comment

Các bác ơi cho em hỏi dùng 8051 có cách nào mở rộng được ngắt ngoài ko? Ví dụ 2 cảm biến bằng LED em nối với 2 chan INT0 và INT1 rồi thì muốn dùng thêm ngắt ngoài em phải làm sao?

Comment

Nguyên văn bởi TIEUTOT Xem bài viết
        Ban à,đã là chân ra, về nguyên tắc: nếu không dùng thì để hở, khi nối lên nguồn hoặc xuống mass đều không đúng.

Comment

Nguyên văn bởi funnyCat Xem bài viết
          Các bác ơi cho em hỏi dùng 8051 có cách nào mở rộng được ngắt ngoài ko? Ví dụ 2 cảm biến bằng LED em nối với 2 chan INT0 và INT1 rồi thì muốn dùng thêm ngắt ngoài em phải làm sao?
          Có thể kết hợp với một chân Port bất kỳ và một diode(cổng OR) với chân INT0 hoặc INT1 vào chương trình ngắt ta xét chân port mở rộng được dùng.

Comment

trong lệnh Da (chỉnh số BCD cho đúng), vdu: 4 bit cao hay 4 bit thấp của thanh ghi 8 bit khi cộng 2 số và lưu k quả sẽ là số hex . lệnh này tự động +6 (0110) vào và cho kết quả ®úng. nhưng lí do là gì mà +6 là đúng cho mọi số.

( ai cần tl 89C51 thì recommend là đọc sách của VKH nhé, thật đấy , ko PR làm gì)

Comment

ai có cái mạch LED quét tay dùng AT89c4051 thì cho mình tham khảo với Thanks!

Comment

em muon lam chuong bao gio tu dong thay cho go trong.
                bac nao help em voi.
                cho em so do mach va chuong trinh voi.

Comment

Về tác giả

Collapse

TIEUTOT Tìm hiểu thêm về TIEUTOT

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X