Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ĐỀ TÀI : đo nhịp tim và cảnh báo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ĐỀ TÀI : đo nhịp tim và cảnh báo

chào mọi người, em mới nhận đề tài thiết kế mạch đo nhịp tim hiển thị lên lcd và cảnh báo qua chuông, sơ đồ như hình vẽ

nguyên lý như sau:
    + Cảm biến nhịp tim đo được tín hiệu dạng xung rồi truyền qua RF để tới bộ Arduino
    + Arduino tính toán rồi hiển thị số nhịp/ phút lên lcd
    + Lập trình cho phím bấm để đặt được mức giới hạn trên và dưới bất kỳ cho arduino
    + Khi nhịp tim thay đội vượt quá mức trên hoặc giảm xuống mức dưới thì còi sẽ kêu để cảnh báo cho người giám sát

vấn đề em học bên viễn thông nên cái này đối với em khá khó, bác nào có thể làm mô phỏng trên proteus giúp em với ạ, lập trình cho arduino thì kiến thức của em là zero

Em mới nhận được đề tài thì em cần tìm hiểu, đọc tài liệu, hỏi thầy hướng dẫn. Sau khi bắt tay vào làm gặp vướng mắc mà tự mình, hỏi thầy cũng không giúp được thì mới nhờ đến cộng đồng. Tương nguyên cái yêu cầu ngay sau khi nhận đề tài lên diễn đàn để làm gì ? Công cụ Proteus và Arduino đều tự học được trong thời gian ngắn.

Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      Em mới nhận được đề tài thì em cần tìm hiểu, đọc tài liệu, hỏi thầy hướng dẫn. Sau khi bắt tay vào làm gặp vướng mắc mà tự mình, hỏi thầy cũng không giúp được thì mới nhờ đến cộng đồng. Tương nguyên cái yêu cầu ngay sau khi nhận đề tài lên diễn đàn để làm gì ? Công cụ Proteus và Arduino đều tự học được trong thời gian ngắn.
      bác nói cũng đúng, nhưng mà giờ em bối rối quá lần đầu tiên làm đồ án không biết phải bắt đầu từ đâu

Comment

Người làm đồ án bối rối thì việc đầu tiên là nhờ tư vấn bởi ông thầy hướng dẫn - người được trả lương để làm việc này.
        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Có vấn đề gì đó uẩn khúc ? Tại sao lại giao một đồ án như thế cho một người như thế ?
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
            Có vấn đề gì đó uẩn khúc ? Tại sao lại giao một đồ án như thế cho một người như thế ?
            thật ra trong nhà trường đâu có dạy arduino phải không bác, chỉ dạy ngôn ngữ c và asembly thôi, như này thì em phải nghiên cứu arduino từ đầu, làm sao để có thể giao tiếp được với rf, lcd, phím bấm, lại còn lập trình đặt mức giới hạn , đối với sinh viên không chuyên lạp trình đúng là khó, nhưng mà cứ thử làm xem sao

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
              em làm xong cái mạch mô phỏng trên proteus rồi, bác giúp em tạo ra cái nguồn xung vuông với, set được cho nó ra xung luôn thì tốt, chứ không có cảm biến nhịp tim để thử

Comment

Muốn tạo xung vuông thì lấy 555 mà tạo.
                Nhưng nhịp tim không phải là xung vuông, nếu nói điện tim là xung vuông thì sai từ cơ bản.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                  Muốn tạo xung vuông thì lấy 555 mà tạo.
                  Nhưng nhịp tim không phải là xung vuông, nếu nói điện tim là xung vuông thì sai từ cơ bản.
                  có loại cảm biến có đầu ra nó làm xuông vuông luôn bác ơi, chắc nó chuyển hộ luôn rồi, bây giờ gắn rf vào thì nó có truyền luôn không nhỉ bác?

video em test mô phỏng : https://www.youtube.com/watch?v=cP2aWFKHl3Y

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                    tình hình là em làm xong chạy ngon rồi bác ạ hihi

Comment

Về tác giả

Collapse

kemdmt Tìm hiểu thêm về kemdmt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X